Professional Documents
Culture Documents
Pang-apat na Sesyon
Unang Sesyon Pangalawang Sesyon Pangatlong Sesyon
1 LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, at komunidad, bansa at daigdig
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Natutukoy ang mga uri ng Naibabahai ang katangian at Nakasusulat ng reaksyong papel
tekstong impormatibo kalikasan ng tekstong batay sa tekstong impormatibo Nabibigyang kahulugan ang mga
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto impormatibo ayon sa katangian at kabuluhan elemento at uri ng tekstong deskriptibo
nito sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa at daidig
Tekstong Impormatibo Tekstong Deskriptibo
2 NILALAMAN
3 KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Module 3-5 Module 6 Module 13 Module 18
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
4 PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Sa nakaraang semestre, Magtatanong sa mga mag-aaral Bago tatalakayin ang tekstong
Aralin natutunan mo ang tungkol sa kung ano ang kanilang deskriptibo, magkakaroon muna ng
at/o Pagsisimula ng Bagong “Komunikasyon at Pananaliksik pagkakaintindi sa paksang isang panimulang pagtatataya tungkol
Aralin sa Wika at Kulturang Pilipino”. tinalakay. sa mga halimbawa ng subhetibo at
Isulat sa loob ng diyamante ang obhetibo.
kahalagahan nito.
B. Paghahabi sa Layunin ng Ipabasa at ipaliwanag ang layunin sa araw na ito na kailangang matamo ng mga mag-aaral.
Aralin
C. Pag-uugnay ng mga Magbibigay ng isang Tatalakayin at sasagutan ang mga
Halimbawa babasahing balita (Mis. Or., pahayag o halimbawa ng subhetibo at
sa Bagong Aralin Namayagpag sa RFOT 2019!) obhetibo.
kung saan sasagutan ang mga
sumusunod na katanungan.
D. Pagtalakay ng Bagong Pagbasa sa kahulugan ng Magpapakita ng mga totoong bagay na
Konsepto at Paglalahad ng Tekstong Impormatibo. kung saan bubuo ang mga mag-aaral
Bagong Kasanayan #1 ng mga pangungusap gamit ang
Limang Pandama (5 Sense Organ)
E. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa Tekstong Pagkakaroon ng Pasulit tungkol Pagtalakay sa Tekstong Deskriptibo
Konsepto at Paglalahad ng Impormatibo. sa nakaraang talakayan.
Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin kung sa anong uri n Pangkatang Gawain: May ipapabasang basahin Gamit ang Venn Diagram, tukuyin o
(Tungo sa Formative tekstong impormatibo Ang bawat pangkat ay tungkol sa isang balita. bigyang depinisyon ang pagkakaiba at
Assessment) nabibilang ang binabasa ng kinakailangan magbahagi ng Gumawa ng isang reaksyong pagkakapareho ng mga elemento at uri
tauhan sa bawat isang sitwasyon dalawang depinisyon tungkol sa papel na kinakailangan ng tekstong deskriptibo.
kanilang pagkakaintindi kung maisaalang-alang ang mabisang
ano-ano ang katangian at paraan n pagpapahaya at ang
kalikasan ng tekstong kabuluhan ng tekstong
impormatibo. impormatibo sa sarili, pamilya,
komunidad, bansa at daigdig.
V. MGA TALA _______ Natapos ang aralin/gawain _______ Natapos ang aralin/gawain _______ Natapos ang _______ Natapos ang aralin/gawain at
at maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari nang maaari nang magpatuloy sa mga susunod
susunod na aralin. susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod na na aralin.
aralin.
_______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ _______ Hindi natapos ang aralin/ gawain
gawain dahil sa kakulangan sa gawain dahil sa kakulangan sa oras. gawain dahil sa kakulangan sa dahil sa kakulangan sa oras.
oras. oras.
_______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin _______ Hindi natapos ang aralin dahil sa
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga integrasyon ng mga napapanahong mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. pangyayari.
________ Hindi natapos ang aralin ________ Hindi natapos ang aralin ________ Hindi natapos ang aralin
________ Hindi natapos ang aralin dahil
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
napakaraming ideya ang gustong ibahagi
gustong ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-aaral
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag-
pinag-aaralan.
aaralan. aaralan. aaralan.
_________ Hindi natapos ang _________ Hindi natapos ang
_________ Hindi natapos ang aralin
aralin dahil sa aralin dahil sa _________ Hindi natapos ang aralin dahil
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
mga klase dulot ng mga gawaing
klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang- dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga
pang-eskwela/ mga sakuna/
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
pagliban ng gurong nagtuturo.
gurong nagtuturo. gurong nagtuturo.
Inihanda ni:
Sinuri ni: