You are on page 1of 10

Kinder/Elementary/Junior High School/Senior High School

FAAP-PACUCOA Reaccredited Level II (High School)

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO


Pagbasa at Pagsusuri ng Ibat-Ibang Teksto Tungo
Pangalan ng Guro: KAREN D. PABONA Asignatura:
sa Pananaliksik
Araw: Lunes hanggang Biyernes Kwarter: 3rd
Pagtuturo 26th
Oras: Bilang sa Linggong ito:
MH - 8:30 – 10:00 nu

Buwan at Petsa: Pebrero 14, 2023 Pebrero 16,2023

I – LAYUNIN
Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon
 Pamantayang ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad,
Pangnilalaman komunidad, bansa at daigdig. bansa at daigdig.
Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t
 Pamantayan sa Pagganap iba’t ibang teksto. ibang
teksto.
1. natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t 1. natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang
ibang tekstong binasa tekstong binasa
2. natutukoy ang kahulugan at katangian ng 2. natutukoy ang kahulugan at katangian ng
 Mga Kasanayan sa mahahalagang salitang ginamit ng iba’t mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri
Pampagkatuto ibang uri ng tekstong binasa; ng tekstong binasa;
3. nakasusulat ng halimbawa ng uri ng 3. nakasusulat ng halimbawa ng uri ng tekstong
tekstong deskriptibo deskriptibo.

BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
 Nabibigyang kahulugan ang tekstong Deskriptibo
 Natutukoy ang uri ng tekstong drskriptibo
 Nakasusulat ng isang halimbawa ng tekstong
 Tiyak na Layunin
deskriptibo
 nailalahad ang mga elemento ng Tekstong
Deskriptibo
II – NILALAMAN TEKSTONG DESKRIPTIBO
III – KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian:
1. Mga pahina na
Pahina 25 hanggang 30
Gabay ng Guro
2. Mga teksbuk o
pahina na Alma M. Dayag, Mary Grace G. Del Rosario..., Pinayamang Pluma:Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t –
kagamitang Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik
pangmag-aaral
3. Karagdagang
kagamitan mula sa
PPT
portal ng Learning
Resource
4. Mga Website
5. Iba pang
Laptop at prodyektor,
Kagamitang Panturo
IV – PAMAMARAAN

no ang layunin ng Tekstong


A. Motibasyon / Balik-aral
sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
Impormatibo?
BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
2. Magbigay ng isang halimbawa ng
Tekstong Impormatibo?
3. Bakit mahalaga ang malawak na
bokabularyo sa pag-unawa ng Tekstong
Impormatibo?
4. Naniniwala ka bang mahalaga ang
malawak na karanasan upang
makabuo ng mahusay na Tekstong
Impormatibo?
Pangatwiranan ang sagot.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF
BATAAN
LUAKAN NATIONAL HIGH
SCHOOL
DINALUPIHAN, BATAAN
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
11
PAGBASA AT PAGSUSURI NG
IBA’T-IBANG TEKSTO TUNGO
SA PANANALIKSIK
May 20, 2022
10:45AM – 11:45AM
BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
I. LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman: Ang
mga mag-aaral ay nasusuri ang iba’t
ibang uri ng
binasang
teksto ayon sa kaugnayan nito sa
sarili, pamilya, komunidad, bansa at
daigdig
Pamantayan sa Pagganap: Ang mga mag-
aaral ay nakasusulat ng pananaliksik sa
mga
penomenang kultural at panlipunan sa
BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
bansa.
Pamantayan sa Pagkatuto:
1. Natutukoy ang kahulugan at katangian
ng mahalagang salitang ginamit ng
tekstong
deskriptibo (FIIPT-IIIa-88);
2. Naibabahagi ang katangian at
kalikasan ng tekstong deskriptibo (FIIPS-
IIIb-91);
3. Nakasusulat ng ilang halimbawa ng
tekstong tekstong deskriptibo (F11PU –
IIIb –
89)
BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
II. NILALAMAN
A. Paksa : Tekstong Deskriptibo
B. Sanggunian : Pagbasa at Pagsusuri
ng Iba’t-ibang Teksto Tungo sa
Pananaliksik
(Batayang Aklat)
Akda : Lolita T. Bandril
C. Mga Kagamitan : Powerpoint
Presentation, Metastrips, Manila
Paper, Pentel Pen,
Mga Larawan o Litrato, Chalk, at
Board.
BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral (10 minuto)
 Pagbabalik-tanaw sa pinag-aralang
paksaa tungkol sa Tekstong Impormatibo.
B. Paghahabi sa layunin
Ilalahad ng guro ang mga layuning pampagkatuto.
ng aralin
Ang mga mag-aaral ay maglalahad ng kanilang opinyon tungkol sa mensaheng inihatid ng teksto
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong “kahit hindi ka pintor ay makakabuo ka ng isang larawan gamit ang mga salitang titimo sa damdamin at
aralin isipan “

D. Pagtalakay ng mga Naipapaliwanag ang mga sumusunod


bagong konsepto at 1. Kahulugan ng Tekstong Deskriptibo
paglalahad ng bagong 2. Uri ng Tekstong Deskriptibo
kasanayan 3. Gamit ng Cohesive Devices o Konseptong Gramatikal sa pagsulat ng tekstong deskriptibo
E. Paglinang ng Gabay na Tanong
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment) 1. Sa anong sulatin natin mababasaang paggamit ng tekstong deskriptibo

2. Bakit mahalaga ang tekstong deskriptibo?

3. Ano – ano ang mga katangian ng ganitong uri ng teksto?

4. Sa pagsulat ng ganitong uri ng teksto, ano ang mga dapat isaalang-alang upang lubos na

BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
maunawaan ng mam babasa?

F. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na Ibigay ang iba’t ibang uri ng tekstong diskriptibo
buhay
Ilagay at ibigay ang mga uri ng tekstong diskrtiptibp
G. Paglalahat ng aralin

Gawain

Buoin Natin
H. Pagtataya ng aralin
Ano- ano ang mga katangian at kalikasan ng tekstong
deskriptibo? Gawing basehan ang mga binasa at
tinalakay sa pagpuno ng mga kahon.

Basahin at unawaain ang susunod na aralin Basahin at unawaain ang susunod na aralin
I. Karagdagang gawain papatungkol sa Ilang Tekstong Deskriptibo. papatungkol sa IlangTekstong Deskriptibo.
para sa Takdang-aralin

J. MGA OUT- COMES Mga aktibidad na naisagawa sa araling ito. Mga aktibidad na naisagawa sa araling ito.
BASED LEARNING
SAMPLE ACTIVITIES Gawain
1. banggitin ito sa BEC Form Buoin mo Natin
80 at 81
2. pamantayan na kailangan Ano- ano ang mga katangian at kalikasan ng tekstong
na magamit sa bawat gawain deskriptibo? Gawing basehan ang mga binasa at
tinalakay sa pagpuno ng mga kahon.

BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan
V – Today’s covered Naipapaliwanag ang mga kaisipang nakapaloob sa tekstong binasa F11PS-lllf-92
competencies:

Inihanda ni: Iwinasto ni: Inaprubahan ni:

KAREN D. PABONA FHEBELYN L. TUMBAGA, LPT DIONICIO D. VILORIA, Ed.D


Nagsasanay na Guro sa Filipino Cooperating Teacher SHS Punong Tagapamahala

*NOTE: The DLL/WLP must be accompanied by BEC Form No. 80 & 81, rev. 01

BEC Form No. 09, rev. 02 - Daily Lesson Log/Weekly Lesson Plan

You might also like