Professional Documents
Culture Documents
2016
DAILY LESSON LOG POTUNGAN NATIONAL HIGH
Paaralan Baitang/ Antas 11
Junior HS SCHOOL
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang
Guro NORMELLETE D. DAGPIN Asignatura
Teksto Tungo sa Pananaliksik
Petsa / Oras Markahan Ikatlong Markahang/ Ikatlong Linggo
LUNES MIYERKOLES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at
Pangnilalaman daigdig.
B. Pamantayang Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang teksto.
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang kahulugan at katangian ng Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong
Pagkatuto mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng binasa. (F11PB-IIIa-98)
(Isulat ang code ng bawat tekstong binasa. (F11PT – IIIa – 88)
kasanayan)
Batayang Kaalaman sa Pagbasa at
II. NILALAMAN Pagtukoy sa Paksa at Mahahalagang Detalye
Mga Kasanayan sa Mapanuring Pagbasa
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanngunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
MELCS pahina 524-525
Guro
2. Mga Pahina sa
Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik (Batayang Aklat)
Kagamitang Pangmag-
(Bandril, et al., 2016)
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Modyul 1 (Region V), Modyul 1 (Region IX)
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Printed na Kopya ng mga Halimbawang Teksto
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbabalik aral sa mga uri ng teksto, ganoon na rin Magkaroon ng pagbabalik-aral sa kahulugan at layunin ng
aralin at/o pagsisimula ng ang kahulugan, layunin, katangian at kalikasan ng mga bawat uri ng teksto.
bagong aralin bawat uri.
B. Paghahabi sa layunin ng Aanalisahin ng mga mag-aaral ang kasabihang: Maglalahad ang guro ng isang halimbawang
aralin / Pangganyak conversation/pag-uusap ng mga marites sa tabi-tabi.
“Huwag kang magbasa, gaya ng mga bata, upang
libangin ang sarili, o gaya ng mga matatayog ang Sasagutin ng mga mag-aaral ang mga sumusunod na
pangarap, upang matuto. Magbasa ka upang katanungan:
mabuhay.” 1. Tungkol saan ang pinag-usapan?
2. Ano-ano ang pruwebang inilahad ng bawat isa
Magbabahagi ang mga mag-aaral ng kanilang kanya- upang paniwalaan ang kanilang istorya?
kanyang opinyon. Magkaroon ng malayang
talakayan hinggil sa kasabihan.
C. Pag-uugnay ng mga Iuugnay ng guro ag pagbabasa sa pagsusulat. Ipapaliwanag ng guro ang kalikasan ng bawat pag-uusap.
halimbawa sa bagong aralin Pormal man o di-pormal na usapin mayroon itong paksa at
bawat paksa ay may mga impormasyon o detatalye ang
ilalahad ng isang nagsasalita bilang suporta para
paniwalaan siya.
D. Pagtalakay ng bagong Tatalakayin ng guro ang mga batayang kaalaman sa Tatalakayin ng guro, ang paksa, pamaksang pangungusap,
konsepto at paglalahad ng pagbasa. at suportang detalye.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Tatalakayin ang kasanayan sa mapanuring
konsepto at paglalahad ng pagbabasa.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagkakaroon ng board activity. Papangkatin ang Susubukang tukuyin ng mga mag-aaral ang paksa,
(Tungo sa Formative mga mag-aaral sa tatlo. Bawat pangkat ay may pamaksang pangungusap at suportang detalye.
Assessent) tigsasampung miyembro. May ihahandang sampung
katanungan ang guro. Bawat miyembro ay
magsasalitan sa pagsagot sa board. Pipiringan ang
bawat mag-aaral sa tuwing sasagot upang walang
kopyahan na mangyayari. Ang makakuha ng
pinakamaraming puntos ang mananalo. Tutukuyin
ang 1st, 2nd at 3rd na pangkat.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedial.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatutulong
ng lubos? Paano naktulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking natuklasan na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?