You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 MISAMIS ORIENTAL GENERAL Grade 11-GAS, STEM, ABM at

Paaralan Baitang/Antas
COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL HUMSS A
PAGBASA AT PAGSUSRI NG IBA’T IBANG
Guro JOHN REY G. SANCHEZ Asignatura TEKSTO TUNGO SA PANANALIKSIK
DAILY LESSON PLAN
(Pang-araw-araw na Nobyembre 25-29, 2018
6:30-7:30 GAS (T-F) Ikalawang Markahan (2nd
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras 7:30-8:30 STEM (M-F) Markahan
8:30-9:30 HUMSS A (M-W, F) Semester)
10:45-11:45 ABM (T-F)

A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at daigdig
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng mga reaksyong papel batay sa binasang teksto ayon sa katangian at
kabuluhan nito sa : a) Sarili; b) Pamilya; c) Komunidad; d) Bansa; e) Daigdig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11PB – IIIa – 98 Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) binasa.
F11PT – IIIa – 88 Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang
salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa.
F11PS – IIIf – 92 Naipaliliwanag ang mga kaisipang nakapaloob sa tekstong
binasa
F11PS – IIIb – 91 Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang
tekstong binasa
F11PB – IIId – 99 Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa binasang
teksto sa sarili, pamilya, komunidad, bansa, at daigdig
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa
Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Iba’t Ibang Uri ng Teksto

UNANG ARAW
I. Paksa: Tekstong Impormatibo
Mga tekstong babasahin:
1. Makulay ang Pasko
2. May Bahagi sa Ating Kasaysayan
II. Sanggunian: Pintig Senior High School, Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto tungo sa
Pananaliksik
III. Mga Layunin:
1. Natutukoy ang kahulugan at pangunahing layunin ng tekstong binasa;
2. Nabibigyan ng kahulugan ang mga mahahalagang salita na ginamit sa tekstong binasa;
3. Naipaliliwanag ang mga kaisipang nakapaloob sa tekstong binasa;
4. Naiuugnay ang mga kaisipan sa pang-araw araw na gawain sa buhay.
IV. Mga kagamitan
 Kopya ng mga babasahin
 pisara at yeso
 metacards at manila paper
 pansulat
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog,
gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon
III. PAMAMARAAN sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng daling kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Magdidikit ang guro ng hugis bituin sa pisara. Ilalarawan ng mga mag-aaral
at/o pagsisimula ng bagong kung ano-ano ang nahihinuha nila mula rito batay sa nagging karanasan nila
aralin. gamit ang mga metacards.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipapaskil ng guro ang magiging layunin ng talakayan sa loob ng araw. Isa-isahin
aralin ang bawat layunin na inaasahang makamit ng buong klase.
C. Pag-uugnay ng mga Ipapabasa ng guro sa mga mag-aaral ang tekstong pinamagatang ”Makulay
halimbawa sa bagong aralin ang Pasko”.

D. Pagtalakay ng bagong Tatatalakayin ng buong klase ang mga kaisipang nakapaloob sa tekstong
konsepto at paglalahad ng binasa.
bagong kasanayan #1 1. Ano ang paksang tinalakay sa tekstong binasa?
2. Ano-ano ang mga kaisipang nais ipahatid ng manunulat mula sa binasang
teksto?
3. Magbigay ng mga pangyayari sa buhay ng tao kung paano nila
ipinagdiriwang ang pasko.
4. Paano natin bibigyan ng tunay na kahulugan ang pasko na umaayon sa nais
ng Poong Maykapal?

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain:
(Tungo sa Formative Ibahagi sa loob ng iyong pangkat kung paano ipinagdiriwang ng inyong
Assessment) pamilya ang pasko. Isusulat nila ito sa isang malinis na manila paper.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
Makikita ang kanilang mga kasagutan mula sa ginawang pangkatang Gawain.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Hayaan ang mga mag-aaral na ibahagi ang kanilang mga kaisipan tungkol
sa paksa.
I. Pagtataya ng Aralin Bilang isang mag-aaral, paano mo maipakakalat ang mga impormasyong
inilahad sa tekstong binasa? Gumawa ng mga hakbang na maaari mong
gawin.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IKALAWANG ARAW
I. Paksa: Tekstong Deskriptibo
II. Sanggunian: Pintig Senior High School, Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto tungo sa
Pananaliksik, mga pahina 31-33
III. Mga Layunin:
1. Natutukoy ang kahulugan at katangian ng tekstong deskriptibo;
2. Nakasusulat ng isang tekstong deskriptibo;
3. Naibabahagi ang kahalagahan ng pagsulat ng tekstong deskriptibo sa pang-araw-araw na
pamumuhay.
IV. Mga kagamitan

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog,
gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon
III. PAMAMARAAN sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng daling kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipapakita ng guro sa mga mag-aaral ang isang larawan o bidyu ng kalikasan.
at/o pagsisimula ng bagong Ipadama sa mga mag-aaral ang magiging karanasan nila kung sila ay nasa
aralin. lugar na ito.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipapaskil ng guro ang magiging layunin ng talakayan sa loob ng araw. Isa-isahin
aralin ang bawat layunin na inaasahang makamit ng buong klase.
C. Pag-uugnay ng mga Makikinig ang buong klase ng isang awiting inihanda ng guro na pinamagatang
halimbawa sa bagong aralin “Kapaligiran” na inawit ng bandang Asin. Pagkatapos ay itanong ang mga
sumusunod sa mga mag-aaral:
1. Ano ang pinakapaksa ng awiting iyong narinig?
2. Ano ang suliraning inilantad mula sa awitin?
3. Ano ang damdaming ipinadarama mula sa mensahe ng awitin?
4. Bilang isang mag-aaral, ilarawan ang iyong papel na ginagampanan upang
tugunan ang suliraning kinakaharap ng ating kasalukuyang henerasyon?
D. Pagtalakay ng bagong
Tatalakayin ng buong klase ang pinakapaksa ng talakayan na napapatungkol
konsepto at paglalahad ng
sa tekstong deskriptibo.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
Tatalakayin sa bahaging ito ang mga hakbang sa pagsulat ng isang masining
konsepto at paglalahad ng
na paglalarawan.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Babasahin ng mga mag-aaral ang tekstong pinamagatang “Si Elias” sa pahina
(Tungo sa Formative Assessment) 33 ng batayang aklat. Sasagutan nila ang mga katanungang inihanda at
pagkatapos ay ibahagi sa kaklase (Think, Pair and Share Activity)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gaano kahalaga ang pagkatuto sa pagsulat ng isang masining na paglalarawan
araw-araw na buhay sa buhay ng isang tao?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyan ng pagkakataon ang mga mag-aaral na ibahagi ang kanilang nabuong
paglalahat mula sa paksang tinalakay.
I. Pagtataya ng Aralin Susulat ng isang tekstong deskriptibo ang mga mag-aaral batay sa isang tao,
bagay, pook o pangyayari na kanilang nanaising ilarawan.
J. Karagdagang gawain para sa
Sagutin ang gawaing “Tapusin Mo Na” sa pahina 35 sa isang kalahating papel.
takdang-aralin at remediation

IKATLONG ARAW
I. Paksa: National Reading Day
II. Sanggunian: Gawaing Pambaitang (Senior High School)
III. Mga Layunin:
1. Nagagabayan ang mga mag-aaral sa gawaing pagbasa;
2. Nakaka-organisa ng mga gawaing may kaugnayan sa pagdiriwang;
3. Nasusukat ang kakayahang pagbabasa ng mga mag-aaral sa pamamagitan ng mga gawain sa
pagbasa.
IV. Mga kagamitan
 Mga kagamitan sa pagbasa
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog,
gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon
III. PAMAMARAAN sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng daling kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
Pagdiriwang sa araw ng pagbasa.
at/o pagsisimula ng bagong
Pakikiisa sa mga gawaing inihanda sa pambaitang na gawain.
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagdiriwang sa araw ng pagbasa.
aralin Pakikiisa sa mga gawaing inihanda sa pambaitang na gawain.
C. Pag-uugnay ng mga
Pagdiriwang sa araw ng pagbasa.
halimbawa sa bagong aralin Pakikiisa sa mga gawaing inihanda sa pambaitang na gawain.

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
Pagdiriwang sa araw ng pagbasa.
konsepto at paglalahad ng
Pakikiisa sa mga gawaing inihanda sa pambaitang na gawain.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagdiriwang sa araw ng pagbasa.
(Tungo sa Formative Assessment) Pakikiisa sa mga gawaing inihanda sa pambaitang na gawain.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagdiriwang sa araw ng pagbasa.
araw-araw na buhay Pakikiisa sa mga gawaing inihanda sa pambaitang na gawain.
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IKAAPAT NA ARAW
I. Paksa: Tekstong Deskriptibo: Masining na Paglalarawan
II. Sanggunian: Pintig Senior High School, Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto tungo sa
Pananaliksik,
III. Mga Layunin:
1. Nakikilala ang kahulugan at katangian ng isang masining na paglalarawan;
2. Nakasusulat ng isang masining na pahayag;
3. Nailalahad ang kahalagahan ng pagkatuto ng masining na paglalarawan.
IV. Mga kagamitan
 Powerpoint Presentation
 pisara at yeso
III. PAMAMARAAN III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
Magbabalik-aral ang buong klase tungkol sa kaalamang tinalakay noong
at/o pagsisimula ng bagong
nakaraang araw.
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipapaskil ng guro ang magiging layunin ng talakayan sa loob ng araw. Isa-isahin
aralin ang bawat layunin na inaasahang makamit ng buong klase.
C. Pag-uugnay ng mga Babasahin ng buong klase ang isang halimbawa ng teksto na nasa masining
halimbawa sa bagong aralin ang paglalarawan. Pagkatapos ay sasagutin nila ang mga kasagutan na may
kaugnayan dito.
D. Pagtalakay ng bagong Tatalakayin ng buong klase ang mga kaalaman tungkol sa masining na
konsepto at paglalahad ng paglalarawan.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Magbibigay ang guro ng halimbawang pangungusap na ilalarawan ng mga
(Tungo sa Formative Assessment) mag-aaral sa masining na paraan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Bigyan ng pagkakataon ang mga mag-aaral na ibahagi ang kanilang nabuong
paglalahat mula sa paksang tinalakay.
I. Pagtataya ng Aralin Sasagutan ng mga mag-aaral ang salok-dunong sa mga pahinang 15-16.
J. Karagdagang gawain para sa 1. Ano ang kahulugan ng anotasyon?
takdang-aralin at remediation 2. Pumili ng isang paksang nais suriin at maghanap ng iba’t ibang tungkol dito.
3. Ihanda ang mga ito sa susunod na araw.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat
linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nabuo na nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JOHN REY G. SANCHEZ


Teacher III- SHS

Iniwasto ni: Kinilala ni:

PIOLEN C. PETALVER RAFUNZEL D. EPANIS


MT I, SHS Teacher MT II, OIC- Senior High School

Pinatunayan ni:

PEDRO R. ESTAÑO JR., PhD.


Secondary School Principal IV

You might also like