You are on page 1of 4

Paaralan CAPIZ NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Grado 11

GRADE 11 Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t


DAILY LESSON LOG Ibang Teksto Tungo sa
(Pang-araw-araw na Tala sa Guro Gng. Janet J. Divinagracia Asignatura Pananaliksik
Pagtuturo)
Petsa/Oras Nobyembre 26-30, 2018/ apat na oras Markahan Ikalawang Semestre

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

PANGKAT LOVE, BRILLIANCE, WISDOM, NOBILITY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Inaasahang Pagganap Debate-Paksa: Dapat Bang Pagsabayin ang Panliligaw at Pag-aaral?
Rubrik:
A. Nilalaman ----------------------------------------- 50%
B. Organisasyon ng ideya/kaisipan------------ 20%
C. Wastong Gamit ng mga Salita ---------- 20%
D. Hikayat sa Madla ---------------------------- 10%
Kabuuan- ----- 100%
F 11 PT IIIa−88 F11PS – IIIb – 91 F11PS – IIIf – 92 F11EP-IIIj-37 1. Nakapaglalahad ng
1.Nabibigyang kahulugan ang 1. Naibabahagi ang 1. Naipaliliwanag ang mga 1. Naiiugnay ang mga kaisipang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto maayos at maingat na
mga konseptong may katangian at kaisipang nakapaloob sa nakapaloob sa binasang teskto
kalikasan ng iba’t tekstong binasa sa iba’t ibang disiplina ng pangangatwiran sa
kaugnayan sa tekstong
Argumentatibo ibang tekstong karunungan at sa tunay na buhay paksang tatalakayin.
binasa  Tekstong Argumentatibo ayon sa binasang teksto ayon sa
* Kahulugan ng Tekstong  Dapat Tandaan sa katangian at kabuluhan nito sa: 2.Naisaalang-alang ang
 Tekstong Tekstong Argumentatibo
Argumentatibo (Tekstong Argumentatibo) pamantayan at naipapamalas
Argumentatibo
ang kagalingan sa mabuting
a. Sarili pagdedebate .
b. Pamilya
2. Nakapagbabahagi ng c. Komunidad

1
sariling karanasan/dating d. Bansa at Daigdig
kaalaman may kaugnayan
2. Nabigyan-diin ang pokus na
sa paksang tatalakayin
tanong nakalaan sa aralin

II. NILALAMAN TEKSTONG ARGUMENTATIBO


 Kahulugan, Tono at Layunin ng Tekstong Argumentatibo
 Katangian/Kalikasan ng Tekstong Argumentatibo
 Pagsusuri ng Halimbawa ng Tekstong Argumentatibo
 Debate ( Paksa: Dapat bang Sabayin ang Panliligaw sa Pag-aaral)

KAGAMITANG PANTURO  Teksbuk (Pagbasa at Pagsusuri ng Teksto Tungo sa Pananaliksik)


 Curriculum Guide-SHS
 Powerpoint Presentation
A. Sanggunian Pagbasa at Pagsusuri ng Teksto Tungo sa Pananaliksik

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitang
mula sa Portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN .

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng bagong
aralin

2
B. Paghahabi sa layunin ng aralin  Ipaalam ang layunin
 Pagtatanong sa pokus
na tanong.  Ipaalam ang layunin  Ipaalam ang layunin  Ipaalam ang layunin

1. Ano ang kahalagahan ng


tekstong argumentatibo sa
pananaliksik?
2. Paano makatutulong ang
tekstong argumentatibo
sa maayos na pangangat-
wiran?

Pagganyak: Concept Map:


 Pagbuo ng mga salita/
parirala na may
kaugnayan sa “TEKSTONG
ARGUMENTATIBO”
C. Pag-uugnay ng mga * Pagbabahagi ng mga mag-
halimbawa sa bagong aralin aaral ng kanilang dating
kaalaman na may kaugnayan
sa aralin.
D. Pagtalakay ng bagong 1. Pagtalakay sa kahulugan,
konsepto at paglalahad ng o katangian ng tekstong
argumentatibo.
bagong kasanayan #1 2. Pagpapalitan ng ideya ng mga
mag−aaral sa konseptong nais
bigyang-linaw sa talakayan

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng 1. Tekstong Argumentatibo: 1. Pagsusuri sa nilalaman 1. Pagsusuri sa halimbawa ng 1. Pag−uugnay ng mga kaisipang 1. Paghahanda ng mga
 Pagpapabasa ng ng tekstong binasa batay tekstong argumentatibo. nakapaloob sa binasang teskto sa mag−aaral sa gagawin
bagong kasanayan #2 lunsaran . sa tono, layunin at tunay na buhay ayon sa katangian debate sa klasrum.
2. Malayang talakayan sa kahalagahan nito. 2.Pag-usapan ang mga dapat at kabuluhan nito sa: 2. Nasusunod ang
mahalagang konsepto nais tandaan sa mabuting panga- (Tekstong Argumentatibo)
pamantayan sa
ipahiwatig ng tekstong binasa.  Tekstong ngatwiran. (Debate) a. Sarili
paglalahad ng mga ideya
Argumentatibo b. Pamilya
c. Komunidad may kaugnayan sa

3
d. d. Bansa at Daigdig paksang pagdede-
2. Paglalagom sa mga mahalagang batehan.
konseptong binibiyang-diin sa
tekstong argumentatibo.

F. Paglinang sa Kabisaan (Tungo .


sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay -  Pagsagot nang wasto ng *Paglalahad muli ng
mga mag−aaral sa pokus inaasahang pagganap at
na tanong rubrik .

H. Paglalahat ng Aralin  Pagbibigay sintesis sa


mahalagang kaisipan/ideya
tungkol sa tekstong
argumentatibo.
I. Pagtataya ng Aralin  Pagbibigay ng maikling
pagsusulit.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation  Pagpapabasa ng karagdagang
halimbawa ng tekstong
argumentatibo upang matukoy ang
kaibahan sa ibang mga teksto
IV. Mga Tala/Puna

V. Pagninilay

Inihanda ni: Pinansin:

JANET J. DIVINAGRACIA TERESITA A. BARRIO, PhD


MT II/Subject Group Head-Filipino Asst. Principal II SHS – Academics
4

You might also like