You are on page 1of 4

3GRADES 11 Paaralan North Fairview High School Baitang/Antas Grade 11

DAILY LESSON LOG


( Pang-araw-araw Guro Gng. Julie Ann B. Rivera Asignatura FILIPINO 11: Pagbasa at Pagsusuri ng
Na Tala sa Pagtuturo) Iba’t ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik
Petsa/Oras Pebrero 26-March 2, 2018 Markahan Ikalawang Semestre/Ikaapat na Markahan
Ikapitong Linggo

I. LAYUNIN Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw

A. Pamantayang Pangnilalaman
Nakasusunod sa pamantayan ng pagsulat ng masinop na pananaliksik.

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakabubuo ng isang maikling pananaliksik na napapanahon ang paksa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nagagamit ang mga 1. Nagagamit ang mga 1. Nagagamit ang mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan katwirang lohikal at katwirang lohikal at ugnayan katwirang lohikal at ugnayan
ugnayan ng mga ideya sa ng mga ideya sa pagsulat ng ng mga ideya sa pagsulat ng
pagsulat ng isang isang pananaliksik. isang pananaliksik.
pananaliksik. F11WG –IVgh - 92 F11WG –IVgh - 92
F11WG –IVgh - 92
D. Detalyadong Kasanayan sa 1. Nabibigyang-kahulugan 1. Naiisa-isa ang mga uri ng 1. Naiuulat ang gawaing
Pampagkatuto ang metodolohiya ng pagtatala. iniatang sa pangkat.
pananaliksik. 2. Napag-iiba –iba ang mga 2. Nailalahad ang mga
2. Naiisa-isa ang mga uri ng anyo o uri ng pagtatalata. bahagi ng kabanata III
pamamaraan sa 3. Nakagagawa ng iba’t ibang 3. Naisusulat ang Kabanata II
pananaliksik. paraan ng pagtatalata na isa sa at III ng nasimulang
3. Nakapagbibigay ng paraan ng pagsasaayos ng pananaliksik.
angkop na disenyo at dokumentasyon.
pamamaraan sa
isasagawang pananaliksik.
II. NILALAMAN

Hakbang sa Pananaliksik SHS EXPO Mga Uri ng Pagtatala PAg-uulat / Pagsulat ng


Mga VERTIS NORTH (Tuwirang Sabi, Presi, Kabanata II at III
Metodolohiya/Pamamaraan Hawig,Buod, Salin)
sa Pananaliksik
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian -Del Rosario, Mary Grace Bilasano, Jose B. (2016). Geronimo, J.et.al. (2016)
G. et al.2016. Pinagyamang Pagbasa at Pagsusuri ng Iba;t Pagbasa at Pagsusuri ng Iba;t
Pluma. Phoenix Publishing Ibang Teksto Tungo sa Ibang Teksto Tungo sa
House: Quezon City Pananaliksik. Quezon City: Pananaliksik. Manila: Rex
Educational Resources Bookstore.
Corporation.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, lapel, Ppt. presentation, mga Laptop, lapel, halimbawa ng
ppt.presentation halimbawa ng presi, hawig, kabanata II at III.
buod, laptop, lapel
III. PAMAMARAAN

A. Panimula PANOORIN MUNA! MAGBALIK-ARAL TAYO FISH BOWL ORGANIZER


-Panoorin ang isang -Ipaisa-isa ang mga paraan o -Tatatwag ang guro ng isa-
ipinalabas na metodolohiyamng ginagamit sa isang mag-aaral na bubunot ng
dokyumentaryo. Tukuyin ang pananaliksik at kung paano ito papel sa isang kahon.
paksa at ang isinagawa upang isinasagawa. Sasagutin nya ang nakasulat
makakalap ng datos kaugnay na tanong sa papel kaugnay ng
ng paksa. nakaraang aralin.

B. Pagganyak ISA-ISAHIN MAGSURI MUNA TAYO IULAT NINYO


-Alin sa mg nakalista ang Magpakita ng mga halimbawa -Ipaulat ang nakaraang
alam ninyo kung paano ng buod, presi, hawig salin. pangkatang gawain. Balikan
isasagawa. Ipaliwanag. Itanong kung paano nabuo ang ang mga pamantayan sa
Survey talata. pagmamarka.
FGD
Pakikipanayam
-Pakikipamuhay na
obserbasyon
Dokyumentaryong
Pagsusuri
C. Instruksiyon TALAKAYIN NATIN TALAKAYIN NATIN TALAKAYIN NATIN
-Tatalakayin ng guro ang Tatalakayin ng guro ang iba’t -Tatalakayin ng guro ang mga
iba’t ibang ibang uri/anyo ng pagtatala. bahagi ng kabanata III at kung
pamamaraan/metodolohiya Magbibigya ng halimbawa sa paano ito isusulat.
sa pananaliksik bawat uri upang Makita at Magpapakita rin ng
masuri kung paano binuo o halimbawa ang guro.
sinulat.
D. Pagsasanay MAGSANAY TAYO! MAGSANAY TAYO
-Magbigay ng sampung (10) -Magbigay ng sampung aytem
aytem na pagsusulit na pagsusulit kaugnay ng
kaugnay ng pagtukoy sa tinalakay na paksa.
metodolohiya/pamamaraan
sa pananaliksik.
E. Pagpapayaman MAGPANGKATAN MAGPANGKATAN TAYO MAGPANGKATAN TAYO
TAYO -Pumunta sa kanya-kanyang -Tapusin ang kabanata II at
-Pumunta sa inyong pangkat. Ang bawat pangkat ay kabanata III ng inyong
pangkat, pumili ng angkop bubunot ng uri/anyo ng pananaliksik. Ipasa ito sa
na disenyo at pamamaraan pagtatala na kanilang gagawin. takdang oras.
sa pagsasagawa ng inyong Humandang iulat ito sa harap
pananaliksik. ng klase bukas.Siguraduhing
-Isulat ang napiling disenyo nakasulat ang nabuo sa manila
at metodolohiya sa isang- paper.
kapat na bahagi ng papel BATAYAN SA
-Ipaliwanag ang dahilan ng PAGMAMARKA
ginawang pagpili. Nilalaman: -------8pts.
Pamantayan sa Organisasyon------5pts.
pagmamarka: Paglalahad -------5pts.
1. Mahusay na natukoy ang Kahandaan -------2pts.
angkop na disenyo ng Kabuuan: 20pts.
pananaliksik (10pts.)
2. Naipaliwanag ang
kaangkupan ng napiling
disenyo (10pts.)
3. Nagkaroon ng pagkakaisa
ang grupo at nagging
mabunga ang talakayan
(8pts.)
4. malakas ang tinig at
malinaw ang pagpapahayag
sa pagbabahagi ng klase.
(7pts.)
F. Pagtataya

IV. Takdang-Aralin Simulang isulat ang Dalhin ang mga nakalap na Ipasa ang nabuong kabanata
Kabanata II at Kabanata III datos. Tatapusin sa klase ang II at III. Mamarkahan ang
ng inyong sulating pagsulat ng Kabanata II at III kabanata s ass. Na
pananaliksik.Humanda sa ng inyong pnanaliksik. pamantayan:
pagpasa nito sa Biyernes Nilalaman-----10pts
Marso 5, 2018 Organisasyon----5pts
Kakumpletuhan----5pts.
Kabuuan: 20pts.
V. Pagninilay Hindi naisagawa ng ibang seksyon
dahil sa seminar at picture taking.
A. Bilangng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya.
B. Bilangng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulongng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliraninang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Ipinasa ni: Ipinasa kay: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

Gng. Julie Ann B. Rivera Gng. Imelda A. Tadeo G. Michael Nazareth Gng. Angelita G. Regis
Guro sa Filipino, SHS Puno ng Kagawaran, Filipino Focal Person, SHS Punongguro IV

6:00-7:00 WORK ETHICS PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT


BNP I-A PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI
BNP I-A BNP I-A BNP I-A BNP I-A
7:00-8:00 PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT
PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI
Sinuri ni: COM PROG. I-B COM PROG. I-B COM PROG. I-B COM PROG. I-B
8:00-9:00 PRACTICAL RES.
GAS I-C
9:00-9-30 B–R–E–A–K
Celeste D. Blanca 9:30-10:30 PAGBASA AT
PAGSUSURI
PAGBASA AT
PAGSUSURI
PRACTICAL RES.
GAS I-C
PAGBASA AT
PAGSUSURI
MT1 - Filipino GAS I-B GAS I-B GAS I-B
10:30- PAGBASA AT PRACTICAL RES.
11:30 PAGSUSURI GAS I-C
ANIMATION
11:30- PAGBASA AT PRACTICAL RES. PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT
12:30 PAGSUSURI GAS I-C PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI
ANIMATION GAS I-B ANIMATION ANIMATION

You might also like