You are on page 1of 2

GRADE 1 1 School CAMILING SCHOOL FOR HOME INDUSTRIES Grade Level 11

DAILY LESSON LOG Teacher Flordeliza C. Bobita Learning Area Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa
Pananaliksik
Teaching Dates and Time Disyembre 10 - 14, 2018 10:00- 11:00 & 2:00-3:00 Quarter 3rd/ Pangalawang semestre

1 2 3 4
I. Layunin .
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, kominidad, bansa at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian at anyo ng iba’t ibang teksto.
Naiuugnay ang mga kaisipang Naiuugnay ang mga kaisipang Naiuugnay ang mga kaisipang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, nakapaloob sa binasang teksto sa sarili, nakapaloob sa binasang teksto sa sarili,
Ikatlong Preliminaryong pagsusulit
ang code ng bawat kasanayan) pamilya, komunidad, bansa at daigdig pamilya, komunidad, bansa at daigdig pamilya, komunidad, bansa at daigdig
F11PB=IIId-99 F11PB=IIId-99 F11PB=IIId-99
II. NILALAMAN Ekspositori Ekspositori Ekspositori
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t ibang teksto tungo sa Pananaliksik ng Rex Pub.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Tanungin: may mga bagay ban a dapat Balikan ang 3 bahagi ng depinisyon at Pagpapatuloy ng aralin
pagsisimula ng bagong aralin ibahago o itago? ang dalawang uri ng enumerasyon.
Ano ang kahulugan ng ekspose? Mas lalo pang palawigin ang kaalaman
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
sa pagsusunod-sunod
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang gagawin kapag mayroong nais Ipagawa ang isa pang kayarian ng
bagong aralin na malaman? pagkakasunod ng kwento. Simulan sa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Layunin ng tekstong ekspositori Batayan sa pagsusunod-sunod o order: wakas, simula at balikan ang wakas.
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 sikwensyal, kronolohikal at prosidyural.
Mga bumubuo sa mga hulwaran at
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
organisasyon ng tekstong ekspositori.:
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
Depinisyon, enumerasyon,
Gawain: Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng halimbawa. Pagbabahaginan at pagkritik sa
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa
depinisyon na may tatlong bahagi. katatapos na Gawain.
Formative Assessment)
Ano ang dalawang uro ng enumerasyon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw
araw na buhay
Gumawa ng isang simpleng pag-iisa-isa Pangkatang Gawain: hatiin ang mag- Ibuod ang katatapos na aralin.
at isang komplikadong pag-iisa-isa aaral sa tatlong pangkat at magpagawa
H. Paglalahat ng aralin
ng sikwensyal, kronolohikal at
prosidyural. Ipasulat sa kartolina
Ayusin ang mga pangungusap ng Presentasyon ng katatapos na Gawain. Maikling pagsusulit
I. Pagtataya ng aralin
naaayon sa pagkakasunod sunod nito.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang
aralin at remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
``

You might also like