You are on page 1of 4

Paaralan CITY OF SAN FERNANDO WEST INTEGRATED SCHOOL Grade Level and Section GRADE 12

Grades 1 to 12 PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T


DAILY LESSON LOG Guro RONELLA D. SABADO Learning Area IBANG TEKSTO TUNGO SA
PANANALIKSIK
Petsa AGOSTO 29 – SETYEMBRE 2, 2022 / WEEK 1 Semester / Quarter 1ST SEMESTER / 1ST QUARTER
Araw at Oras ng Pagtuturo 12 GAS – Lunes, Martes, Huwebes, Biyernes (10:00-11:00)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa, at daigdig
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Natutukoy ang kahulugan at Natutukoy ang kahulugan at
Natutukoy ang paksang tinalakay sa
katangian ng mahahalagang salitang katangian ng mahahalagang salitang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto iba’t ibang tekstong binasa
ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong
F11PB – IIIa – 98
binasa F11PT – IIIa – 88 binasa F11PT – IIIa – 88
Pagbasa ng mga Halimbawang Uri ng
II.NILALAMAN Paunang Pagsusulit (Pre-Test) Kahulugan at Kahalagahan ng Pagbasa Uri ng mga Teksto
Teksto
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Teacher's Guide pages Model DLP – Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teskto tungo sa Pananaliksik – Week 1
2. Learner's Materials pages
3. Textbook page
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR)
portal
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV.PAMAMARAAN
Kumustahin ang mga mag-aaral at Kumustahin ang mga mag-aaral at
Kumustahin ang mga mag-aaral at
A. Reviewing previous Pagpapakilala sa asignaturang Pagbasa ipaalalasa kanila ang mga tuntunin sa ipaalalasa kanila ang mga tuntunin sa
ipaalalasa kanila ang mga tuntunin sa
lesson or presenting the at Pagsusuri ng Iba’t Ibang TekstoTungo loob ng klase kasama na ang mga loob ng klase kasama na ang mga
loob ng klase kasama na ang mga
new lesson sa Pananaliksik protocols para makaiwas sa COVID. protocols para makaiwas sa COVID.
protocols para makaiwas sa COVID.
Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin
B. Establishing a purpose Gusto mong bumili ng aklat o babasahin, Panuto: Ayusin ang mga ginulong letra
sa bawat bilang upang makabuo ng isang
uri ng teksto at ibigay ang kahulugan
kaya’t nagpasama ka sa iyong kapatid sa
batay sa iyong pang-unawa.
book store. Marami kang nakitang mga
1. PAIYORRUDSL
aklat o babasahin na talaga namang
for the lesson 2. PSEEUYISWRB
gustong-gusto mo. Ngunit sapat lang ang
3. ATETMURINABGO
pera mo para sa isang aklat o isang
4. IIRMTOMBAPO
babasahin. Alin ang bibilhin mo?
5. DEBKISIPRTO
6. NRITABAO
Magpakita ng mga larawan ng mga
babasahin at papiliin ang mga
estudyante.Batay sa kanilang piniling
babasahin sasagutin nila ang mga
katanungan na makikita sa ibaba at
ibabahagi sa kanyang kapareha.
Gawain: Suriin ang bawat paksang
C. Presenting MGA GABAY NA TANONG(THINK- sasabihin ng guro at tukuyin kung anong
examples/instances of the PAIR-SHARE) halimbawa ng teksto.
new lesson 1.Ano ang aklat o babasahing inyong
napili?
2.Ano-ano ang mga impormasyong
inyong makukuha sa mga pinili ninyong
babasahin?
3.Gaano kahalaga ang mga
impormasyong makukuha sa mga napili
ninyong babasahin?
Pagtalakay sa kahulugan ng Teksto
Pagpapaliwanag sa Grading System at
D. Discussing new concepts
iba pang mga alituntunin sa klase ng Malayang talakayan sa kahulugan at Pagpapakilala sa iba’t ibang uri ng teksto
and practicing new skills
Filipino 12 kahalagahan ng pagbasa 1. Tekstong Impormatibo
#1
2. Tekstong Deskriptibo

Gawain: Concept Map


E. Discussing new concepts 3. Tekstong Persuweysib
Gamit ang concept map, ibahagi ang Gawain: Pagbasa at ng iba’t ibang uri ng
and practicing new skills 4. Tekstong Naratibo
iyong sariling pagpapakahulugan at teksto.
#2
kahalagahan ng Pagbasa
Tukuyin ang paksa ng bawat teksto.
Anong uri ng teksto ang iyong nabasa?
F. Developing mastery Ano-anong katangian ng tekstong binasa
5. Tekstong Argumentatibo
(Leads to Formative Ipepresenta sa klase ang ginawa. ang magpapatunay dito? Ibigay ang
6. Tekstong Prosidyural
Assessment 3) kahulugan ng mga mahahalagang
salitang ginamit sa teksto na
nakasalungguhit.
Bakit mahalaga ang pagbabasa at
G. Finding practical Bakit mahalagang pag-aralan ang iba’t
pagsusulat? Sa ano-anong pagkakataon
applications of concepts ibang uri ng teksto?
sa ating buhay nagagamit ang
and skills in daily living
kahalagahan nito?
Isa sa mga mabisang paraan upang
matuto ng mga bagong kaalaman ay sa
H. Making generalizations
Ilalahad ng piling mag-aaral ang naging pamamagitan ng pagbabasa. At ang mga
and abstractions about the
talakayan sa araw na ito. babasahin, tulad ng aklat, mga
lesson
pahayagan at iba pang mga babasahin
ay nagtataglay ng mga teksto.

Pagsasagawa ng paunang pagsusulit


I. Evaluating Learning Maikling Pagsusulit Maikling Pagsusulit
(pre-test)

J. Additional activities for


application or remediation

V.MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A.  Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng magaaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?
A. D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
B. E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
C. F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
D. G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

RONELLA D. SABADO ANTONIA J. CANLAS DOROTHY R. ESPAÑOL


Teacher II Master Teacher I Principal II

You might also like