You are on page 1of 13

GRADES 1 to 12 Paaralan FRANCISCO BUSTAMANTE NATIONAL HIGH Baitang 11- Sulfur and Potassium

DAILY LESSON LOG SCHOOL (SHS)


Guro Asignatura Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa
RAMILITO A. PORIO JR.
Pananaliksik
Araw at Oras LUNES-BIYERNES/ 7:40-12:00 – 1:00-4:00/ Quarter UNANG MARKAHAN (SECOND SEMESTER)
Nobyembre 13-18, 2017

SESYON 1 SESYON 2 SESYON 3 SESYON 4


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo ay nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin.
Maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng pamantayang pangnilalaman at kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga estratehiya
ng formative assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa.
C. Kasanayan sa Pagkatuto 1. Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa. (F11PT – IIIa – 88)
2. Natutukoy ang paksang tinalakay sa iba’t ibang tekstong binasa. (F11PB – IIIa – 98)
3. Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa. (F11PS-IIIb-91)
4. Nakasusulat ng ilang halimbawa ng iba’t ibang uri ng teksto. (F11ps – IIIb – 91)

MGA LAYUNIN
1. Nalalaman ang kahulugan, elemento, at uri ng tekstong impormatibo.
2. Napahahalagahan ang tekstong binasa.
3. Nakasusulat ng tekstong impormatibo.
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal
II. NILALAMAN nang isa hanggang dalawang lingo.
Uri ng Teksto – Tekstong Impormatibo
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang Panturo sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga
mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Pinagyamang PLUMA 11 (K to 12) Pinagyamang PLUMA 11 (K to 12) Pinagyamang PLUMA 11 (K to 12) Pinagyamang PLUMA 11 (K to
Guro Nina Alma M. Dayag at Mary Grace Nina Alma M. Dayag at Mary Grace Nina Alma M. Dayag at Mary 12)
G. del Rosario G. del Rosario Grace G. del Rosario Nina Alma M. Dayag at Mary
Grace G. del Rosario
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 8 -24 Pahina 8 -24 Pahina 8 -24 Pahina 8 -24
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa portal ng Learning
Resource
5. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-Aaral
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong liggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mga-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Pagdalo/ Pagababalik-  Pagdalo  Pagdalo  Pagdalo  Pagdalo
aral/Paglalahad ng Bagong  Tagubilin  Tagubilin  Tagubilin  Tagubilin
Aralin  Balik-aral sa nakaraang  Balik-aral sa nakaraang  Balik-aral sa nakaraang
Talakayan Talakayan Talakayan
 Ano ang paksang  Ano ang paksang natalakay natin  Ano ang paksang natalakay
natalakay natin kahapon? kahapon? natin kahapon?
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga  Pagpapakita ng iba’t ibang uri ng
halimbawa sa bagong tekstong impormatibo.
aralin
D. Pagtalakay ng bagong  Pagtalakay sa tekstong  Pagtalakay sa uri ng tekstong
konsepto at paglalahad impormatibo sa pamamagitan ng impormatibo.
ng bagong kasanayan #1 pangkatang gawain
E. Pagtalakay ng bagong  Pag-uugnay ng tekstong  Pagtalakay sa elemento ng  Pagpapakita ng isang video clip
konsepto at paglalahad impormatibo sa pinanood na tekstong impormatibo. tungkol sa cyberbullying.
ng bagong kasanayan #2 dokumentaryo.
 Paggamit ng isang graphic  Pagsulat sa mga mag-aaral ng
F. Paglinang sa Kabihasnan organizer sa pagbubuo ng isang talatang naaayon sa isang
pangkalahatang kaisipan. dokumentaryong napanood.
G. Paglalapat ng aralin sa  Pagsagot sa tanong: Bakit
pang-araw-araw na mahalaga ang tekstong
buhay impormatibo sa buhay ng isang
tao?
H. Paglalahat ng Aralin  Ipapabuod sa mga mag-
aaral ang paksang
natalakay.
I. Pagtataya ng Aralin  Pagpapasagot sa
PAYABUNGIN NATIN
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin at
Remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain o remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

INIHANDA NI: SINURI NI: INALAM NI:

RAMILITO A. PORIO JR. JOSEPHINE A. BASILIO NELMA LYN R. BARNIJA, EdD


Guro sa Filipino 11 Assistant Principal II (SHS) Public School District Supervisor
Cluster IV
GRADES 1 Paaralan FRANCISCO BUSTAMANTE NATIONAL HIGH Antas BAITANG 11
to 12 SCHOOL
DAILY Guro Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA
MIESHELL B. RACAZA
LESSON LOG WIKA AT KULTURANG FILIPINO
Araw at Oras Quarter UNA

SESYON 1 SESYON 2 SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


I. LAYUNIN 1.
A. Pamantayang Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga
Pangnilalaman sitwasyon ng paggamit ng wika ditto.
B. Pamantayan sa Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Pagganap
C. Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nasusuri at naisasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino sa mga pelikula at dulang napanood;
F11PD – IIb – 88
2. Naipapaliwanag nang pasalita ang iba’t ibang dahilan, anyo, at pamaraan ng paggamit ng wika sa iba’t ibang sitwasyon;
F11PS – IIb – 89
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal
II. NILALAMAN nang isa hanggang dalawang linggo.
Mga Sitwasyong Pangwika sa Pilipinas
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang Panturo sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga
magaaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Komunikasyon at Komunikasyon at Komunikasyon at Pananaliksik Komunikasyon at
Pananaliksik sa Wika at Pananaliksik sa Wika at sa Wika at Kulturang Pilipino Pananaliksik sa Wika at
Kulturang Pilipino Kulturang Pilipino pp. Kulturang Pilipino
pp. pp. pp.
4. Karagdagang http://kadipanvalsci.blogspot http://kadipanvalsci.blogspo http://kadipanvalsci.blogspot http://kadipanvalsci.blogspot
Kagamitan .com/2010/08/panitikang- t .com/2010/08/panitikang- .com/2010/08/panitikang-
Mula sa portal ng filipino-sa-ibat-ibang.html .com/2010/08/panitikang- filipino-sa-ibat-ibang.html filipino-sa-ibat-ibang.html
Learning Resource filipino-sa-ibat-ibang.html
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
Gawin ang pamamaraang ito ng buong liggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral
III. PAMAMARAAN gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mga-isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Pagababalik-aral/ Pagsisimula ng bagong Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-tanaw sa mahahalagang
Paglalahad ng Bagong aralin talakayan talakayan pangyayari.
Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapabanggit ng kanilang (Word Association or Pagpapakita ng video clip Concept Map
aralin mga nalalaman. wodr connect)
C. Pag-uugnay ng mga LARAWAN NG TUGON SA PAGKATUTO LIKAS-KATUTUBO Paglalahad sa tekstong
halimbawa sa bagong NAKALIPAS Basahin ang mga babasahin
aralin Suriin mo ang pangungusap na nakasulat Sa bahaging ito, nais Bigyan mo ng kahulugan ang
larawan upang iyong sa graphic organizer kong balikan mo ang dati mga salitang ginamit sa akda
matukoy ang mga panahon pagkatapos sagutan ang mong kaalaman tungkol sa upang higit mong maunawaan
na pinagdaanan ng ating hanay sa BAGO BUMASA. saligang kasaysayan ng ating ang nilalaman nito. Isulat ang
wika. Sa iyong palagay, ano Lagyan ng tsek (/) ang wika. Kilalanin mo ang mga sagot sa papel.
ang naging papel ng salita na tutugon sa iyong ninunong nag-ambag sa ating
panitikan sa buhay ng mga kasagutan. Ikaw ba ay wika.
Pilipino sa bawat panahong sumasang-ayon o di-
nagdaan? Itala ang iyong sumasang-ayon? Hintayin
sagot sa loob ng banner. mo ang kasunod na panuto
kung kailan mo sasagutan
ang HANAY NG
PAGKATAPOS BUMASA.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtatala ng mga Pagpapabigay ng sariling Pagpapabahagi ng sagot sa Sagutin mo ang tanong na - ”
konsepto at paglalahad mahalagang pangyayari. kahulugan sa mga klase Bakit nagpatuloy ang
ng bagong kasanayan sumusunod na salita: Pagdaragdag ng guro pagbabago ng wika sa iba’t
#1 Sintesis ng guro ibang Panahon kasalukuyan?
Makatutulong sa iyong
pagsagot ang paggamit ng
mga salitang nasa kahon
upang maging malinaw ang
kaisipan na nais mong
ipabatid.
E. Pagtalakay ng bagong Pagpapaliwanag sa mga Pagpapagawa ng Pagpapatalakay sa nilalaman Pag-iisa-isa sa mga
konsepto at paglalahad konseptong nabuo sa talahanayan ng teksto (pangkatang pangyayari na nagpapatunay.
ng bagong kasanayan #2 ginawanng pagtatala. gawain)
IPABATID SA BAWAT LARAWAN NG KILALANIN ANG Pag - Sa – Sa – Ka
LETRA PINAGMULAN PINAGMULAN ( Pagpapalalim ng Pag-
May malaki bang Pansinin mo ang mga Batay sa mga unawa) Habang lumalalim
impluwensiya ang wika sa larawan na nasa loob ng impormasyon na nailahad sa ang iyong pag-unawa sa
iyong buhay bilang Pilipino? kahon. Pamilyar ka ba sa mga naunang gawain, paksa ay mapagninilayan mo
F. Paglinang sa Paano mo ito mga ito? Alamin natin ang paano mo mailalarawan ang kung bakit mahalagang
Kabihasnan pinahahalagahan? Subukin iba mo pang kaalaman sa wika bilang akdang unawain ang mga sitwasyon
mong sagutin ang mga paksang iyong pag-aaralan pambalarila? Isulat ang sagot ng sa wika sa kasalukuyang
tanong sa pamamagitan ng sa tulong ng mga sa papel gamit ang fan fact panahon. Mapagtitibay mo
pagbuo ng akrostik mula sa larawan.Subukin mong analyzer. Gayahin ang ang ideyang ito sa tulong ng
salitang WIKA. sagutin ang kasunod na pormat. mga gawain na inilaan sa
mga tanong. bahaging ito.
G. Paglalapat ng aralin sa Paglilista ng mga salitang Pagpapabigay ng Pagpapaliwanag sa nilalaman. Suriin ang bisang
pang-araw-araw na sa iba’t ibang panahon na natatanging katangian sa pangkaisipan at bisang
buhay ginagamit pa rin sa panahon ng iba’t ibang pandamdamin sa ipinahayag
kasalukuyan. sitwasyon ng wika. na panig na ginawa sa
GAWAIN 1.1.1.g. Sumulat ng
repleksiyon tungkol dito.
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapaliwanag sa Pagpapabigay ng Pagpapabigay ng kanilang DUGTUNGAN TAYO…
implikasyon ng mga salita. natatanging katangian. opinyon tungkol sa mga Pagtibayin mo ang
sitwasyong pangwika. iyong natutuhang
mahahalagang konsepto sa
aralin sa pamamagitan ng
pagbuo ng mga ideya na
nakapaloob sa kahon.
I. Pagtataya ng Aralin Pagpapasagot sa bahaging Bumuo ng islogan batay sa Tulungan mo ang larawan na Pangkatang-gawain:
gawaing GAWIN MO paksa: (5 puntos) iugnay ang kaniyang sarili sa PAGTALUNAN NATIN,
Pagsasanay Blg. 1 at 2 pp. mga sitwasyong pangwika na PUNTO SA PUNTO
lumaganap sa iba’t ibang . Ilahad ang iyong panig
Panahon sa pamamagitan ng sa paksa. Subuking gamitin
pagkukulay ng mga ito ang mga konseptong
hanggang marating niya ang natutuhan sa araling
aklat ng wika na nasa pampanitikan at
pinakaibaba ng tsart. Gawin panggramatika. Isulat ang
sa papel. Gayahin ang sagot sa papel.
pormat.
J. Karagdagang Gawain Nais kong malaman ang sagutin ang mga tanong na
para sa Takdang Aralin at antas ng iyong pag-unawa nakatala sa itaas sa
Remediation sa aralin na ating pag- pamamagitan ng pagsulat ng
aaralan. Five - Minute Essay.
Subukin mong sagutin ang Huwag kang matakot na
mga nakatala sa mga ibahagi ang iyong kaalaman
gabay na tanong upang sapagkat sa pamamagitan ng
magabayan ka sa iyong mga sagot ay
pagpapalawak ng paksa na malalaman ang antas ng
nasa loob ng kahon. iyong kaalaman sa paksa.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain o
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking
naranasan na
solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADES 1 Paaralan FRANCISCO BUSTAMANTE NATIONAL HIGH Antas BAITANG 11
to 12 SCHOOL
DAILY Guro Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA
MIESHELL B. RACAZA
LESSON LOG WIKA AT KULTURANG FILIPINO
Araw at Oras Quarter UNA

SESYON 1 SESYON 2 SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5


I. LAYUNIN 1.
A. Pamantayang Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga
Pangnilalaman sitwasyon ng paggamit ng wika ditto.
B. Pamantayan sa Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Pagganap
C. Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nakasusulat ng mga tekstong nagpapakita ng mga kalagayang pangwika sa kulturang Pilipino;
F11PU – IIc – 87
2. Natutukoy ang iba’t ibang register at barayti ng wika na ginagamit sa iba’t ibang sitwasyon (Halimbawa: Medisina, Abogasya, Media, Social Media,
Enhinyerya, Negosyo, at iba pa) sa pamamagitan ng pagtatala ng mga terminong ginamit sa mga larangang ito; at
F11WG – IIc – 87
3. Nakagagawa ng pag-aaral gamit ang social media sa pagsusuri at pagsulat ng mga tekstong nagpapakita ng iba’t ibang sitwasyon ng paggamit sa
wika . F11EP – IId – 33
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal
II. NILALAMAN nang isa hanggang dalawang linggo.
Mga Sitwasyong Pangwika sa Pilipinas
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang Panturo sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga
magaaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Komunikasyon at Komunikasyon at Komunikasyon at Pananaliksik Komunikasyon at
Pananaliksik sa Wika at Pananaliksik sa Wika at sa Wika at Kulturang Pilipino Pananaliksik sa Wika at
Kulturang Pilipino Kulturang Pilipino pp. Kulturang Pilipino
pp. pp. pp.
4. Karagdagang http://kadipanvalsci.blogspot http://kadipanvalsci.blogspo http://kadipanvalsci.blogspot http://kadipanvalsci.blogspot
Kagamitan .com/2010/08/panitikang- t .com/2010/08/panitikang- .com/2010/08/panitikang-
Mula sa portal ng filipino-sa-ibat-ibang.html .com/2010/08/panitikang- filipino-sa-ibat-ibang.html filipino-sa-ibat-ibang.html
Learning Resource filipino-sa-ibat-ibang.html
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
Gawin ang pamamaraang ito ng buong liggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral
III. PAMAMARAAN gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mga-isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Pagababalik-aral/ Pagsisimula ng bagong Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-tanaw sa mahahalagang
Paglalahad ng Bagong aralin talakayan talakayan pangyayari.
Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapabanggit ng kanilang (Word Association or Pagpapakita ng video clip Concept Map
aralin mga nalalaman. wodr connect)
C. Pag-uugnay ng mga LARAWAN NG TUGON SA PAGKATUTO LIKAS-KATUTUBO Paglalahad sa tekstong
halimbawa sa bagong NAKALIPAS Basahin ang mga babasahin
aralin Suriin mo ang pangungusap na nakasulat Sa bahaging ito, nais Bigyan mo ng kahulugan ang
larawan upang iyong sa graphic organizer kong balikan mo ang dati mga salitang ginamit sa akda
matukoy ang mga panahon pagkatapos sagutan ang mong kaalaman tungkol sa upang higit mong maunawaan
na pinagdaanan ng ating hanay sa BAGO BUMASA. saligang kasaysayan ng ating ang nilalaman nito. Isulat ang
wika. Sa iyong palagay, ano Lagyan ng tsek (/) ang wika. Kilalanin mo ang mga sagot sa papel.
ang naging papel ng salita na tutugon sa iyong ninunong nag-ambag sa ating
panitikan sa buhay ng mga kasagutan. Ikaw ba ay wika.
Pilipino sa bawat panahong sumasang-ayon o di-
nagdaan? Itala ang iyong sumasang-ayon? Hintayin
sagot sa loob ng banner. mo ang kasunod na panuto
kung kailan mo sasagutan
ang HANAY NG
PAGKATAPOS BUMASA.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtatala ng mga Pagpapabigay ng sariling Pagpapabahagi ng sagot sa Sagutin mo ang tanong na - ”
konsepto at paglalahad mahalagang pangyayari. kahulugan sa mga klase Bakit nagpatuloy ang
ng bagong kasanayan sumusunod na salita: Pagdaragdag ng guro pagbabago ng wika sa iba’t
#1 Sintesis ng guro ibang Panahon kasalukuyan?
Makatutulong sa iyong
pagsagot ang paggamit ng
mga salitang nasa kahon
upang maging malinaw ang
kaisipan na nais mong
ipabatid.
E. Pagtalakay ng bagong Pagpapaliwanag sa mga Pagpapagawa ng Pagpapatalakay sa nilalaman Pag-iisa-isa sa mga
konsepto at paglalahad konseptong nabuo sa talahanayan ng teksto (pangkatang pangyayari na nagpapatunay.
ng bagong kasanayan #2 ginawanng pagtatala. gawain)
IPABATID SA BAWAT LARAWAN NG KILALANIN ANG Pag - Sa – Sa – Ka
LETRA PINAGMULAN PINAGMULAN ( Pagpapalalim ng Pag-
May malaki bang Pansinin mo ang mga Batay sa mga unawa) Habang lumalalim
impluwensiya ang wika sa larawan na nasa loob ng impormasyon na nailahad sa ang iyong pag-unawa sa
iyong buhay bilang Pilipino? kahon. Pamilyar ka ba sa mga naunang gawain, paksa ay mapagninilayan mo
F. Paglinang sa Paano mo ito mga ito? Alamin natin ang paano mo mailalarawan ang kung bakit mahalagang
Kabihasnan pinahahalagahan? Subukin iba mo pang kaalaman sa wika bilang akdang unawain ang mga sitwasyon
mong sagutin ang mga paksang iyong pag-aaralan pambalarila? Isulat ang sagot ng sa wika sa kasalukuyang
tanong sa pamamagitan ng sa tulong ng mga sa papel gamit ang fan fact panahon. Mapagtitibay mo
pagbuo ng akrostik mula sa larawan.Subukin mong analyzer. Gayahin ang ang ideyang ito sa tulong ng
salitang WIKA. sagutin ang kasunod na pormat. mga gawain na inilaan sa
mga tanong. bahaging ito.
G. Paglalapat ng aralin sa Paglilista ng mga salitang Pagpapabigay ng Pagpapaliwanag sa nilalaman. Suriin ang bisang
pang-araw-araw na sa iba’t ibang panahon na natatanging katangian sa pangkaisipan at bisang
buhay ginagamit pa rin sa panahon ng iba’t ibang pandamdamin sa ipinahayag
kasalukuyan. sitwasyon ng wika. na panig na ginawa sa
GAWAIN 1.1.1.g. Sumulat ng
repleksiyon tungkol dito.
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapaliwanag sa Pagpapabigay ng Pagpapabigay ng kanilang DUGTUNGAN TAYO…
implikasyon ng mga salita. natatanging katangian. opinyon tungkol sa mga Pagtibayin mo ang
sitwasyong pangwika. iyong natutuhang
mahahalagang konsepto sa
aralin sa pamamagitan ng
pagbuo ng mga ideya na
nakapaloob sa kahon.
I. Pagtataya ng Aralin Pagpapasagot sa bahaging Bumuo ng islogan batay sa Tulungan mo ang larawan na Pangkatang-gawain:
gawaing GAWIN MO paksa: (5 puntos) iugnay ang kaniyang sarili sa PAGTALUNAN NATIN,
Pagsasanay Blg. 1 at 2 pp. mga sitwasyong pangwika na PUNTO SA PUNTO
lumaganap sa iba’t ibang . Ilahad ang iyong panig
Panahon sa pamamagitan ng sa paksa. Subuking gamitin
pagkukulay ng mga ito ang mga konseptong
hanggang marating niya ang natutuhan sa araling
aklat ng wika na nasa pampanitikan at
pinakaibaba ng tsart. Gawin panggramatika. Isulat ang
sa papel. Gayahin ang sagot sa papel.
pormat.
J. Karagdagang Gawain Nais kong malaman ang sagutin ang mga tanong na
para sa Takdang Aralin at antas ng iyong pag-unawa nakatala sa itaas sa
Remediation sa aralin na ating pag- pamamagitan ng pagsulat ng
aaralan. Five - Minute Essay.
Subukin mong sagutin ang Huwag kang matakot na
mga nakatala sa mga ibahagi ang iyong kaalaman
gabay na tanong upang sapagkat sa pamamagitan ng
magabayan ka sa iyong mga sagot ay
pagpapalawak ng paksa na malalaman ang antas ng
nasa loob ng kahon. iyong kaalaman sa paksa.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain o
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking
naranasan na
solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like