You are on page 1of 4

3GRADES 11 Paaralan Sto.

Niño National High School Baitang/Antas Grade 11


DAILY LESSON LOG
( Pang-araw-araw Guro Jesel C. Alicante Asignatura FILIPINO 11: Pagbasa at Pagsusuri ng
Na Tala sa Pagtuturo) Iba’t ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Semestre/Ikaapat na Markahan
Ikawalong Linggo

I. LAYUNIN Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw

A. Pamantayang Pangnilalaman
Nakasusunod sa pamantayan ng pagsulat ng masinop na pananaliksik.

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakabubuo ng isang maikling pananaliksik na napapanahon ang paksa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nagagamit ang mga 1. Nagagamit ang mga 1. Nagagamit ang mga 1. Nagagamit ang mga
Isulat ang code ng bawat kasanayan katwirang lohikal at katwirang lohikal at ugnayan katwirang lohikal at ugnayan katwirang lohikal at ugnayan
ugnayan ng mga ideya sa ng mga ideya sa pagsulat ng ng mga ideya sa pagsulat ng ng mga ideya sa pagsulat ng
pagsulat ng isang isang pananaliksik. isang pananaliksik. isang pananaliksik.
pananaliksik. F11WG –IVgh - 92 F11WG –IVgh - 92 F11WG –IVgh - 92
F11WG –IVgh - 92
D. Detalyadong Kasanayan sa 1. Naiisa-isa ang mga uri ng 1. Naiisa-isa ang mga paraan 1. Nabibigyang-kahulugan ang 1. Naisusulat ang kabanata 4
Pampagkatuto pagtatala. ng pagpepresenta ng mga lagom, konklusyon at at kabanata 5 ng
2. Napag-iiba-iba ang mga datos. rekomendasyon bilang huling isinasagawang pananaliksik.
anyo o uri ng pagtatalata. 2. Nakabubuo ng tekstwal na bahagi ng pananaliksik. 2. Naipawawasto ang
3. Nakagagawa ng iba’t presentasyon at mga angkop 2. Nakabubuo ng huling nabuong gawain sa takdang
ibang paraan ng pagtatalata na tabular at grapikal na kabanata ng pananaliksik. oras na ibinigay ng guro.
na isa sa paraan ng presentasyon ang mga datos 3. Naipapasa sa takdang 3. Naipapasa ang nabuong
pagsasaayos ng na nakalap sa pananaliksik. panahon ang nabuong gawain.
dokumentasyon. 3. Naisusulat at naipapasa ang kabanata.
kabanata 4 sa takdang oras.
II. NILALAMAN
Mga Uri ng Pagtatala Presentasyon ng mga Datos Lagom, Konklusyon, Pagtatapos ng Pagsulat ng
(Tuwirang Sabi, Presi, (Tekstwal, Tabular, Grapikal Rekomendasyon kabanata 4 at 5
Hawig,Buod, Salin) na Presenatsyon)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Bilasano, Jose B. (2016). Bernales, Rolando et al. Bernales, Rolando et al. (2006) Bernales, Rolando et al.
Pagbasa at Pagsusuri ng (2006) Pagbasa at Pagsulat Pagbasa at Pagsulat Tungo sa (2006) Pagbasa at Pagsulat
Iba;t Ibang Teksto Tungo sa Tungo sa Pananaliksik. Pananaliksik. Valenzuela City: Tungo sa Pananaliksik.
Pananaliksik. Quezon City: Valenzuela City: Mutya Mutya Publishing House Valenzuela City: Mutya
Educational Resources Publishing House Publishing House
Corporation.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Ppt. presentation, mga ppt. presentation, mga Ppt. presentation, mga Lapel, mga halimbawa ng
halimbawa ng presi, hawig, halimbawang larawan, laptop halimbawa ng huling kabanata, pananaliksik.
buod, laptop, lapel laptop
III. PAMAMARAAN

A. Panimula MAGBALIK-ARAL MAGBALIK-ARAL TAYO ILAHAD MO! ILAHAD MO!


TAYO -Ipatukoy kung anong -Ipalahad sa bawat pangkat ang -Muling ipaulat sa bawat
-Ipaisa-isa ang mga paraan o metodolohiya ang ginamit nila progreso ng kanilang pangkat kung anon a ang
metodolohiyamng ginagamit sa kanilang pananliksik. pananaliksik. Alamin kung progreso ng isinasagawang
sa pananaliksik at kung Itanong: Paano ninyo ito saang bahagi na sila ng kanilang pananaliksik.
paano ito isinasagawa. bibigyan ng interpretasyon? pag-aaral.

B. Pagganyak MAGSURI MUNA TAYO MAGSURI MUNA TAYO MAGSURI TAYO MAGSURI TAYO
Magpakita ng mga -Magpakita ng mga -Magpabasa ng halimbawa ng -Magpakita ng mga natapos
halimbawa ng buod, presi, halimbawa ng tsart at graph. lagom, konklusyon at na pananaliksik na gawa ng
hawig salin. Itanong kung Ipahinuha ang gamit nito sa rekomendasyon. Ipatukoy ang mga SHS.
paano nabuo ang talata. pananaliksik. gamit nito sa pananaliksik.
C. Instruksiyon TALAKAYIN NATIN TALAKAYIN NATIN TALAKAYIN NATIN TALAKAYIN NATIN
Tatalakayin ng guro ang -Tatalakayin ng guro ang iba’t -tatalakayin ng guro ang -Talakayin ng guro ang ilang
iba’t ibang uri/anyo ng ibang paraan ng paggawa ng lagom, paalala sa pagpasa ng nabuong
pagtatala. Magbibigya ng pagpepresenta ng mga datos. konklusyon at rekomendasyon. pananaliksik.
halimbawa sa bawat uri Ang guro ay magpapakita rin
upang Makita at masuri ng mga halimbawa at paraan
kung paano binuo o sinulat. ng pagsulat nito.
D. Pagsasanay MAGSANAY TAYO
-Magbigay ng sampung
aytem na pagsusulit
kaugnay ng tinalakay na
paksa.
E. Pagpapayaman MAGPANGKATAN MAGPANGKATAN TAYO MAGPANGKATAN TAYO MAGPANGKATAN
TAYO -Pumunta sa kanya-kanyang -Pumunta sa kanya-kanyang TAYO
-Pumunta sa kanya-kanyang pangkat at buuin ang pangkat. Gawan ng lagom, -Ilalaan ang nalalabing oras
pangkat. Ang bawat pangkat presentasyon ng mga datos konklusyon at rekomendasyon sa pagtatapos ng paggawa ng
ay bubunot ng uri/anyo ng para sa kanilang pananaliksik. ang pangkatang pananaliksik. kabanata 4 at kabanata 5 ng
pagtatala na kanilang Siguraduhing malinaw ang Isaalang-alang ang mga pananaliksik. Humanda sa
gagawin. Humandang iulat presentasyon ng mga datos na tagubilin sa paggawa ng bawat pagpasa nito bago matapos
ito sa harap ng klase nakalap upang maisulat na rin isa. ang klase.
bukas.Siguraduhing ang kabanata 4.
nakasulat ang nabuo sa
manila paper.
BATAYAN SA
PAGMAMARKA
Nilalaman: -------8pts.
Organisasyon------5pts.
Paglalahad -------5pts.
Kahandaan -------2pts.
Kabuuan: 20pts.
F. Pagtataya

IV. Takdang-Aralin Magsaliksik ng mga paraan Tapusin ang Kabanata 4 ng Humanda sa pagpasa ng Humanda sa pre-finals para
sa pagpepresenta ng mga inyong pananaliksik. kabanata 4 at 5 ng inyong sa buong markahan.
datos. Humanda sa pagsulat Humandang ipasa ito sa pananaliksik para sa
ng Kabanata 4. Biyernes. pagwawasto.

V. Pagninilay Hindi naisagawa dahil sa pagbibigay


ng oras ng guro sa pagsulat ng
kabanata 2 at 3 ng pananaliksik.
A. Bilangng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya.
B. Bilangng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulongng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliraninang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ipinasa ni: Ipinasa kay:

Gng. Jesel C. Alicante Gng. Jessebeth C. Sales


Guro sa Filipino, SHS MT-II

6:00-7:00 WORK ETHICS PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT


BNP I-A PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI
BNP I-A BNP I-A BNP I-A BNP I-A
7:00-8:00 PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT
PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI
COM PROG. I-B COM PROG. I-B COM PROG. I-B COM PROG. I-B
8:00-9:00 PRACTICAL RES.
GAS I-C
9:00-9-30 B–R–E–A–K
9:30-10:30 PAGBASA AT PAGBASA AT PRACTICAL RES. PAGBASA AT
PAGSUSURI PAGSUSURI GAS I-C PAGSUSURI
GAS I-B GAS I-B GAS I-B
10:30- PAGBASA AT PRACTICAL RES.
11:30 PAGSUSURI GAS I-C
ANIMATION
11:30- PAGBASA AT PRACTICAL RES. PAGBASA AT PAGBASA AT PAGBASA AT
12:30 PAGSUSURI GAS I-C PAGSUSURI PAGSUSURI PAGSUSURI
ANIMATION GAS I-B ANIMATION ANIMATION

You might also like