You are on page 1of 5

Paaralan Baitang/Antas 7

Guro Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG Petsa/ oras October 9-12, 2:00-3:00 Markahan Unang Markahan
(Pang-arawaraw na Tala sa Pagtuturo)
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. Isulat a. Nagagamit nang wasto ang mga a. Nasusuri ang a. Naiisa-isa ang mga hakbang na a. Naiisa-isa ang mga hakbang na
ang code ng bawat kasanayan retorikal na pang-ugnay na ginamit pagkamakatotohanan ng mga ginawa sa pananaliksik mula sa ginawa sa pananaliksik mula sa
sa akda (kung, kapag, sakali, at iba pangyayari batay sa sariling napakinggang mga pahayag. napakinggang mga pahayag.
pa), sa paglalahad (una, ikalawa, karanasan (F7PB-Ih-i-5) F7PN-Ij-6 F7PN-Ij-6
halimbawa, at iba pa; isang araw, b. Naikukumpara ang sitwasyong b. Nauunawaan ang ginagawa sa c. Nakakagawa ng isang
samantala, at iba pa), sa pagbuo napag-uusapan sa mga karanasan. pananaliksik komprehensibong pananaliksik
ng editoryal na nanghikayat c. Naipapaliwanag kung bakit tungkol sa isang topiko.
(totoo/tunay, talaga, pero/subalit, at kapani paniwala o hindi ang isang
iba pa). F7WG-If-g-4 pangungusap o pangyayari
b. Nasusuri ang pagkakaiba ng
mga pang-ugnay na retorikal,
naglalahad, at nanghihikayat.
c. Nakakagawa ng isang tula na
gumagamit ng tatlong uri ng pang-
ugnay

II. Nilalaman Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Learning Activity Sheet p. 57-62 Learning Activity Sheet 63-73 Learning Activity Sheet p. 74-77 Learning Activity Sheet p. 78-83
2. Mga Pahinasa Kagamitang Pang-Mag-
aaral

1
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Filipino 7 module 1 Filipino 7 module 1 Filipino 7 module 1 Filipino 7 module 1
ng Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Laptop,powerpoint Laptop,powerpoint, Laptop,powerpoint, Laptop,powerpoint,video

III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Balik tanaw sa nakaraang aralin. Balik tanaw sa nakaraang aralin. Balik tanaw sa nakaraang aralin. Balik tanaw sa nakaraang aralin.
pagsisimula ng bagong aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin at May mga salitang nagagamit sa Tatayo ang lahat ng mag-aaral. Crossword 4pics 1word
pagganyak. paglalahad at paghihikayat ang May ipapakita ang mga gurong May crossword puzzle na ifla-flash Sasagutin ng mga piling mag-aaral
nakalagay sa harap. Pipiliin ng mga pangungusap at gagawi sila sa ang guro sa harap. Pipili ng mga ang mga bagay na hinahanap.
mag-aaral kung alin rito ang mga bandang kanan kung sumasang- mag-aaral na sasagot ng mga ito.
naglalahad o naghihikayat. ayon sila, sa kaliwa naman kung
hindi.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Hahatiin ang klase sa dalawang Pipili ng ilang mag-aaral na Find Me! Singvestigate!
bagong aralin grupo. Dudugtungan ng magbabahagi ng isa sa kanilang Mayroong mga imaheng papakita May mga parte ng musikang may
pangalawang grupo ang pinaka di malilimutang karanasan. ang guro. Hahanapin ng mga mag- mga naibang musika. Hahanapin ng
pangungusap na sasabihin ng aaral ang mga bagay na sasabihin mga mag-aaral ang naibang salita.
naunang grupo. Magpapatuloy ito ng guro. Maaari silang magsulat at uulitin ito
hanggang may isang grupo ang hindi hanggang masagot.
makakasagot nang maayos.

D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at Pag-uusapan ang mga salitang Babasahin ang isang maikling Pag-uusapan ang pananaliksik, Manonood ang klase ng isang
paglalahad ng bagongkasanayan #1 nanghihikayat. kuwento hakbang, at mga maaaring dokumentaryo.
pagkunan nito.

E. Pagtalakay ng bagongkonsepto at Paano nagagamit ang mga Itala ang mga sinabi ng mga Anu-ano ang mga ginagawa kapag Tungkol saan ang napanood na
paglalahad ng bagongkasanayan #2 salitang nanghihikayat sa karakter na kapanipaniwala nananaliksik? dokumentaryo?
isang panggungusap? at hindi kapaniniwala at
ipaliwanag.
2
F. Paglinang sa Kabihasahan(Tungosa Pangkatin ang mag-aaral sa limang Pangkatin ang grupo sa dalawa. Pangkatin ang klase sa walong Pangkatin ang klase sa apat na
Formative Assessment) grupo. Gagawa ang bawat grupo ng Isang grupo ang magsasabi ng grupo. Bawat grupo ay grupo. Papatunayan ng una at
maikling roleplay na kung saan isang ideya tungkol sa nabasa at ipapaliwanag ang kahalagahan ng pangalawang grupo ito .
gumagamit sila ng mga salitang maaaring sang-ayunan ito ng bawat hakbang. Kokontrahin naman ng ikatlo at
nanghihikayat. pangalawang grupo o hindi. ikaapat na grupo ang napanood na
Ipaliwanag rin nila kung bakit. ebidensya.
Pagkatapos magsabi ng tatlong
ideya ang unang grupo, ang
pangalawa naman ang susunod.

G. Paglalapat sa aralin sa pang-araw-araw Kapag nakikipag-usap sa iyong Kapag may nababasa sa social Ano ang ginagawa mo kapag Ano ang ginagawa mo kapag hindi
na buhay mga kamag-aral, ano ang mga media, bakit mahalagang suriin mayroon kang takdang-aralin na ka naniniwala sa mga ibinabahagi
sinasabi mo upang hikayatin sila? muna kung totoo o hindi ito? kung saan wala kang alam tungkol ng iyong kakilala?
Paano mo ito sinasabi? rito?

H. Paglalahat sa aralin Ano ang kahalagahan ng mga Paano nasusuri ang pagiging totoo Ano ang mga hakbang sa Ano ang mga nalaman mo tungkol
salitang nanghihikayat? ng isang pahayag? pananaliksik? sa dokumentaryo? Ano ang
pakiramdam mo sa mga sagot ng
grupong kapilas mo tungkol rito?

I. Pagtataya ng Aralin Gagawa ang bawat mag-aaral ng Mahahati ang klase sa tatlong .May ibibigay ang guro na isang Gamit ang mga impormasyong
isang tula na ginagamit ang tatlong grupo. Gagawa ang bawat grupo ng teksto.Sasagutan ng mga mag- nakalap sa naunang activity,
uri ng pang-ugnay. isang skit na nagpapakita ng aaral ang mga tanong: gumawa ng isang sanaysay tungkol
kahalagahan ng pagsusuri ng 1. Ano ang paksa ng binasa o rito.
Pamantayan: katotohanan ng mga pahayag napakinggang teksto? Pamantayan:
Nilalaman – 30% Nakapokus ang teksto
Kaayusan – 20% 2. Ano ang layunin ng teksto? sa isang maliwanag na
Originality – 15% paksa – 20%
Balirala – 15% 3. Magtala ng mahahalagang Nagtataglay ng
Pagkamalikhain – 10% impormasyon ukol sa mga organisasyon at
Pagiging kawili-wili – 10% sumusunod batay sa binasa o transisyon ang mga
napakinggang teksto: talata – 20%
Covid-19 ____________ Nailahad ang mahahalagang

3
Social distancing _________ detalye ng teksto – 20%
Lockdown__ ___________ Nagamit nang wasto
Social Amelioration ang mga salik
Fund___________ pambalarila – 20%
Frontliners Naisaalang-alang ang
______________________ wastong balangkas ng
Community quarantine__________ sanaysay – 20%
Curfew hour ____________
4. Gamit ang access sa internet at
iba pang batis ng kaalaman,
magliksik ng karagdagang
mga impormasyon tungkol sa
paksa. Isaalang-alang at itala ang
pinagmulan (source).
Karagdagang Pinagmulan
impormasyon

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sapagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng magaaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
4
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasang
solusyunan sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like