You are on page 1of 6

Paaralan: FLORA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang: 11

PANG-ARAW-ARAW NA Guro: SHELLA ME B. DALIGDIG Aralin: PAGBASA


TALA SA PAGTUTURO
Petsa/Oras: March 13-17, 2023 Markahan: IKATLO

I. LAYUNIN Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ika-apat na Araw

A.Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang teksto
C. Mga Kasanayan sa  Naibabahagi ang katangian at kalikasan ng iba’t ibang tekstong binasa F11PS-IIIb-91
Pagkatuto  Natutukoy ang kahulugan at katangian ng mahahalagang salitang ginamit ng iba’t ibang uri ng tekstong binasa F11PT –
Isulat ang code ng bawat IIIa – 88
kasanayan  MGA HINABING LAYUNIN: Inaasahang maisasagawa ng mga mag-aaral ang mga sumusunod:
1. Natutukoy ang mga Layunin at katangian ng mga uri ng teksto, halimbawa ng teksto at kohesyong gramikal
2. nasasagot nang tama ang mga katanungan sa mga paksa;
3. nakapagbibigay ng sariling halimbawa ng anapora.
II. NILALAMAN Layunin at katangian ng Mga uri ng Teksto “Ang Sentrong Pangmag-aaral”
at
“Ang Kadayawan Festival sa
Davao”
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Magdalena O. Jocson et. al., Magdalena O. Jocson et. Magdalena O. Jocson et. al., Magdalena O. Jocson et. al.,
Komunikasyon at al., Komunikasyon at Komunikasyon at Pananaliksik sa Komunikasyon at Pananaliksik
Pananaliksik sa Wika at Pananaliksik sa Wika at Wika at Kulturang Pilipino sa Wika at Kulturang Pilipino
Kulturang Pilipino Kulturang Pilipino
Pahina 38-42

4. Karagdagang kagamitan Uploaded modules in SIAS LMS Uploaded modules in Uploaded modules in SIAS LMS Uploaded modules in SIAS
SIAS LMS LMS
B. Iba pang Kagamitang Laptop, projector Laptop, projector Laptop, projector Laptop, projector
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Preliminaryo:  Kumustahan  Kumustahan  Kumustahan  Kumustahan
 Panalangin  Panalangin  Panalangin  Panalangin
 Pag-tsek sa lumiban  Pag-tsek sa  Pag-tsek sa lumiban  Pag-tsek sa lumiban
lumiban

A. Balik- Aral sa nakaraang Upang mas maging malinaw sa Balikan natin ang mga Para mas lubos nating maunawaan Ano ang nalalaman niyo kapag
aralin at/o atin ang mga uri ng teksto ating tekstong natalaky natin ang ang mga layunin at katangian ng naririnig ang salitang kohesyong
pagsisimula ng bagong aralin. tatalakayin isa-isa ang mga layunin at katangian mga teksto ating babasahin ang gramatikal?
layunin at katangian ng mga ito. kahapon. dalawang uri ng teksto at tukuyin Maari bang magbigay ng mga
kung ano ang mga ito. halimbawa nito/
B. Paghahabi sa layunin ng Ipabasa ang hinabing layunin Ipabasa ang hinabing Ipabasa ang hinabing layunin sa Ipabasa ang hinabing layunin sa
aralin sa mga mag-aaral at ipaunawa layunin sa mga mag- mga mag-aaral at ipaunawa na ito mga mag-aaral at ipaunawa na
na ito ang gabay nila sa pag- aaral at ipaunawa na ito ang gabay nila sa pag-unawa sa ito ang gabay nila sa pag-unawa
unawa sa aralin/paksa. ang gabay nila sa pag- aralin/paksa. sa aralin/paksa.
unawa sa aralin/paksa.
C. Pag-uugnay ng mga Pagsagot sa mga matatalinhagang Tignan nating ang naibigay
halimbawa sa salita na mababasa sa mga teksto sa ninyong halimbawa at tukuyin
bagong aralin pamamagitan ng larong Hephep natin akung anong uri ang mga ito.
hurray. Kung sino ang magkakamali
ay siyang sasagot.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay/ pagsusuri sa mga Pagtalakay/ pagsusuri sa Pagtalakay/ pagsusuri sa mga Pagtalakay/ pagsusuri sa mga
konsepto at paglalahad ng katangian ng Mga uri ng mga katangian ng Mga katangian ng tekstong “Ang katangian ng Mga uri ng
bagong kasanayan #1 Tekst. uri ng Tekst. Sentrong Pangmag-aaral” Panghalip at mga halimbawa ng
1.Impormatibo 1.Impormatibo Magaatas ng tig limang mag- mga ito.
2.naratibo 2.naratibo aaral sa pagbasa ng teksto. 1. panao
3.persweysib 3.persweysib 2.pamatlig
4.argumentatibo 4.argumentatibo 3.panaklaw
5.deskriptibo 5.deskriptibo 4.pananong
6.prosidyural 6.prosidyural
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay/ pagsusuri sa mga Pagtalakay/ pagsusuri sa Pagtalakay/ pagsusuri sa mga Pagtalakay/ pagsusuri sa
konsepto at Layunin ng Mga uri ng Tekst. mga Layunin ng Mga uri katangian ng tekstong kohesiyong gramatikal
paglalahad ng bagong ng Tekst. “Ang Kadayawan Festival ng ANAPORA.
kasanayan #2 davao”
Magaatas ng tig limang mag-aaral
sa pagbasa ng teksto.
F. Paglinang sa Kabihasaan May mga maatasang mag-aaral na Basahin ang mga naibigay na
(Tungo sa Formative magbabahagi ng pagkakaintindi sa pangungusap at tukuyin ang
Assessment ) mga tekso. pangngalan at panghalip na
nagamit.
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang mga aral na sa mga teksto Ano ang naitutulong ng mga ito sa
pang-araw-araw na makatutulong sa ating inyong pagbasa o
na buhay pamumuhay? pakikipagtalastasan?
H. Paglalahat ng aralin Aktibong ibabahagi ng mga mag- Aktibong ibabahagi ng Anong uri ng teksto ang una at Ang cohesive device ay ang mga
aaral ang mga katangian at mga mag-aaral ang mga ikalawa? panghalip at ang Anapora ay ang
layunin ng mga uri ng teksto. katangian at layunin ng Ano ang nagustuhan niyo sa dalawa? paghalili ng mga pangngalan na
mga uri ng teksto. Bakit niyo nagustuhan ang una o nasa unahang bahagi ng
ikalawang teksto? pangungusap.
I. Pagtataya ng aralin Pagsagot sa naihandang Paghambingin ang dalawang Board drill
Gawain tungkol sa mga binasang teksto gamit ang venn Bawat mag-aaral ay magsusulat ng
layunin at katangian ng diagram. ( suriin ang layunin at sariling halimbawa sa pisara kung
mga teksto. katangian ng teksto) ilan ang naisulat iyong ang puntos.
J. Karagdagang gawain para Magsaliksik sa mga hindi pa Magsaliksik tungkol sa Katapora.
sa takdang aralin natapos na uri ng teksto tungkol
at remediation sa layunin at katangian ng mga
ito.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang ______Yes ______No
remedial? Bilang ng mag-
aaral
na nakaunawa sa aralin. ______ of Learners who caught up the lesson

D. Bilang ng mga mag-aaral ______ of Learners who continue to require remediation


na magpapatuloy sa
Remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well:
pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito ___ Socratic Questioning
nakatulong?
___ Game-Based Learning

___ Interactive Lecture Demonstrations

The activity can be a classroom experiment, a survey,a simulation or an analysis of secondary data.

___Cooperative Learning

___Jigsaws

___Gallery Walks

___Fieldtrips

___Making notes from book

___Use of internet/audio visual presentation

___Text books

___Investigations

___Models

___Demonstrations

Other Techniques and Strategies used:

___Manipulative Tools
___Pair Work

___ Explicit Teaching

___ Group collaboration

___ Carousel

___ Diads

___ Differentiated Instruction

___ Discovery Method

___ Lecture Method

Why?

___ Complete Ims

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s collaboration/cooperation in doing their tasks

___ Audio Visual Presentation of the lesson


F. What difficulties did I __ Bullying among pupils
encounter which my
principal or supervisor can __ Pupils’ behavior/attitude
help me solve?
__ Colorful IMs

__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)

__ Science/ Computer/ Internet Lab

__ Additional Clerical works


G. What innovation or __Contextualized/ Localized and Indigenized IM’s
localized materials did I
use/discover which I wish __ Localized Videos
to share with other
teachers? __ Making big books from views of the locality

__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials

__ local poetical composition

Inihanda ni: Sinuri at binigyan pansin ni: Pinagtibay ni:

SHELLA ME B. DALIGDIG OLIVIA D. TOMAS PhD CATHERINE R. CALUYA, PhD


LSB Teacher MT-I/ Department Head Secondary School Principal II

You might also like