You are on page 1of 3

Paaralan OCCIDENTAL MINDORO STATE COLLEGE Baitang/Antas: 10 – EINSTEIN/ARISTOTLE

Daily Lesson Log Guro MARY ANN G. FELIPE, EdD Asignatura: FILIPINO
(Pang-araw-araw na Pagtuturo)
Petsa/Oras Setyembre 24-28, Oct 1 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa Nobela gamit ang mga pahayag sa pagsang-ayon, pagtutol at pagbibigay puna.
B. Pamantayan sa Pagganap Pagsasagawa ng suring-basa batay sa nobela na isinapelikula.

C. Mga Kakayahan sa Pagkatuto F10PB-IIf-77 F10PN-IIf-74 F10PD-IIf-72 F10PS-IIf-76 F10EP-IIf-31


Nasusuri ang nobela bilang Naisasalaysay ang mga Nabubuo ang sariling wakas ng Naisusulat ang suring-basa Nagagamit ang iba’t
akdang pampanitikan sa tunggalian sa pagitan ng mga napanood na bahagi ng teleserye ng nobelang nabasa o ibang batis ng
pananaw realismo o alinmang tauhan batay sa kanilang mga na may paksang kaugnay ng napanood impormasyon sa
angkop na pananaw/ teoryang pananalita. binasa F10WG-IIf-69 pananaliksik tungkol sa
pampanitikan F10PB-IIf-78 Nagagamit ang angkop at mga teroyang
Naihahambing ang akda sa iba mabisang mga pahayag sa pampanitikan
pang katulad na genre batay sa pagsasagawa ng suring –
tiyak na mga elemento nito basa o panunuring
F10PT-IIf-74 pampanitikan
Nabibigyang- kahulugan ang
mahihirap na salita, kabilang
ang mga terminong ginagamit
sa panunuring pampanitikan
II. Nilalaman Aralin 2.3 Panitikan : Ang Matanda at ang Dagat
Nobela – Estados Unidos
Gramatika: Pahayag na Pagsang-ayon at Pagtutol
Uri ng Teksto: Naglalahad
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa gabay ng guro pp. 64-66
2. Mga pahina sa kagamitang pang- pp. 154-168
mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit
4. Karagdagang kagamitan mula sa Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitan PowerPoint, papel at lapis Pentel pen PowerPoint PowerPoint Pentel pen
III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipagawa at ipawasto ang
at/o pagsisimula ng bagong Gawain 1: Ang Aking
aralin. Kaalaman, Hanggang Saan?
Ipabasa ang isang halimbawa
ng suring pelikula.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbibigay ng ilang
impormasyon sa may akda
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagbibigay ng input tungkol sa
sa bagong aralin pananaw ng nobela.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipabasa nang dugtungan ang
at paglahad ng bagong nobelang “Ang Matanda at ang
kasanayan#1 Dagat”.
Ipasagot ang gawain 3.
Paglinang ng Talasalitaan at
gawain 4. Mga Gabay na
Tanong.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Input ng guro tungkol sa suring
at paglalahad ng bagong basa at tungkol sa gramatika at
kasanayan #2 retorika.
Ipabasa ang isang halimbawa ng
suring basa.
F. Paglinang sa kasanayan Pagsagot sa mga pagsasanay 1 at
G. (tungo sa Formative 2
Assessment)
H. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagbabalik aral sa
araw-araw na buhay mahahalagang konsepto
mula sa aralin.
Pagbibigay ng pamantayan
sa paglikha ng suring-basa.
Isasagawa ang suring basa
at iuulat ito sa klase.
I. Paglalahat ng Aralin Pasagutan ang mga
pokus na tanong sa
pamamagitan ng
pagdugtong sa value data
bank.
J. Pagtataya ng Aralin Pangwakas na pagsusulit
K. Karagdagang gawain para sa Saliksikin ang iba’t ibang
takdang aralin at remediation elemento ng mitolohiya.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
I. Bilang ng mag-aarala na nakakuha ng ___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
80% sa pagtataya
II. Bilang ng mag-aarala na ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
nangangailangan ng iba pang gawain o gawain para sa remediation
remediation
III. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ____ OO ____HINDI
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
IV. Bilang ng mga mag-aaral na ____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
V. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ____ Pagsasadula
ang nakatulong ng lubos? Paano ito ____ Kolaboratibong pagkatuto
nakatulong? ____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
VI. Anong suliranin ang aking naranasan ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
sa tulong ng aking punong-guro at ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
superbisor? ____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
VII. Anong kagamitang panturo ang aking ____ Lokal na bidyo
nadibuho na nais kong ibahagi sa ____ Resaykel na kagamitan
aking kapwa guro.? Iba pa ___________________________________________________

Binigyang Pansin ni:

LOIDA C. LOPEZ, PhD


Punong-guro

You might also like