You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

OCCIDENTAL MINDORO STATE COLLEGE


Rizal Street, San Jose, Occidental Mindoro
Website: www.omsc.edu.ph Email address: omsc_9747@yahoo.com
Tele/Fax: (043) 457-0376
CERTIFIED TO ISO 9001:2015
CERT. NO.: 50500779 QM15

Office of the Basic Education Laboratory

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Pagtuturo)

Guro MARY ANN G. FELIPE, EdD Baitang/Antas EINSTEIN / ARISTOTLE


Araw/Oras M-Th/1:00-2:00/2:00-3:00PM Asignatura FILIPINO 10
Petsa 08/13-15/2019 Markahan UNANG MARKAHAN

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga
panitikang Mediterranean.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.
C. Mga Kakayahan sa Pagkatuto Naipahahayag ang mahalagang kaisipan sa napakinggan.
Naiuugnay ang mga kaisipang nakapaloob sa akda sa nangyayari sa:
sarili, pamilya, pamayanan, lipunan at daigdig.
Naiuugnay ang kahulugan ng salita batay sa kayarian nito.
Naipahahayag nang malinaw ang sariling opinyon sa paksang
tinalakay.
Naisusulat ang sariling mitolohiya batay sa paksa ng akdang binasa.
Nagagamit ang angkop na pandiwa bilang aksiyon, pangyayari at
karanasan.
Naisasagawa ang sistematikong pananaliksik sa iba’t ibang
pagkukunan ng impormasyon (internet, silid-aklatan at iba pa)
II. Nilalaman Panitikan: Aralin 1.1 Cupid at Psyche
Mitolohiya mula sa Rome, Italy
Gramatika at Retorika: Mga Pandiwang ginagamit sa pagpapahayag ng
Aksiyon, Karanasan at Pangyayari
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian: Modyul 10
1. Mga pahina sa gabay ng guro pp. 3-11
2. Mga pahina sa kagamitang pang-mag- pp. 2-27
aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Walang nagamit
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource Walang nagamit
B. Iba pang Kagamitan Smart TV, Laptop, PowerPoint Presentation, Grapiko
III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagbibigay ng Panimulang Pagtataya
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng inaasahang pagsagawa ng pananaliksik tungkol sa mga mito sa
rehiyon. Muli itong isasalaysay at isusulat.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagtalakay sa Kaligirang Pangkasaysayan ng Mitolohiya ng taga-Rome.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagpapabasa sa mitolohiyang “Cupid at Psyche”. Isinalin sa Ingles ni Edith
paglahad ng bagong kasanayan#1 Hamilton Isinalin sa Filipino ni Vilma C. Ambat

Basahin ang talaan ng kahulugan sa kolum na PAHALANG at PABABA.


Gamitin ang letrang nasa krusigrama bilang karagdagang palatandaan upang
matukoy ang salita. Gamitin sa makabuluhang pangungusap ang nahulaang
mga salita.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Babasahin mo naman ang isang mito mula sa Ifugao.
paglalahad ng bagong kasanayan
#2 Pag-aaralan mo kung paano nakatutulong ang mitolohiya ng Rome sa
pagpapaunlad ng Panitikang Pilipino at kung paano nakatutulong ang pandiwa
sa pagpapahayag ng aksiyon, karanasan, at pangyayari buhat sa binasang mito
o ng mga kauri nito.
F. Paglinang sa kasanayan Pagsagot sa Gawain 5 pagsusuri ng tauhan at Gawain 6 pagkukuro-kuro at
(tungo sa Formative Assessment) Gawain 7 pag-uugnay-ugnay.
Pagsagot sa mga pagsasanay bilang 1-3 na may kaugnayan sa mga pandiwang
ginamit bilang aksiyon, pangyayari, at karanasan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Guro ka ng Filipino. Isa sa mga layunin mo bilang guro ng panitikan ay ang
araw-araw na buhay panatilihin at buhayin ang mga sinaunang panitikan ng Pilipinas. Nagsagawa

Educate, Empower, Excel OMSC-Form-OFC-09 Eff. Date: 02-11-19 Rev 00


Republic of the Philippines
OCCIDENTAL MINDORO STATE COLLEGE
Rizal Street, San Jose, Occidental Mindoro
Website: www.omsc.edu.ph Email address: omsc_9747@yahoo.com
Tele/Fax: (043) 457-0376
CERTIFIED TO ISO 9001:2015
CERT. NO.: 50500779 QM15

Office of the Basic Education Laboratory


ka ng pananaliksik tungkol sa mga mito sa inyong rehiyon. Muli mo itong
isinalaysay at isinulat.

Magsagawa ka ng isang proyektong pangkomunidad na pagtuturo sa mga bata


sa napili mong pamayanan o baranggay. Ikuwento mo sa mga bata ang mga
nasaliksik mong mito upang kapulutan nila ng aral sa buhay at paghuhugutan
ng pag-asa.

Tiyakin na ang pagsasalaysay na gagawin ay nakabatay sa sumusunod na


pamantayan
H. Paglalahat ng Aralin Pagsagot sa Pagnilayan at Unawain – Pagsulat ng dyornal
I. Pagtataya ng Aralin Pangwakas na Pagsusulit (papel at lapis)
J. Karagdagang gawain para sa Basahin ang “Ang Alegorya ng Yungib ni Plato (Isinalin sa Filipino ni Willita
takdang aralin at remediation A. Enrijo)
Alamin natin kung paano makatutulong ang sanaysay na magkaroon ng
kamalayan sa kultura at kaugalian ng isang bansa upang makabuo ng sariling
pananaw? At paano mabisang magagamit ang mga ekspresiyong
nagpapahayag sa pagbibigay ng pananaw?

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
I. Bilang ng mag-aarala na nakakuha ng
80% sa pagtataya
II. Bilang ng mag-aarala na nangangailangan
ng iba pang gawain o remediation
III. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
IV. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
V. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
VI. Anong suliranin ang aking naranasan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
VII. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa aking
kapwa guro?

Inihanda ni:

MARY ANN G. FELIPE, EdD


Punong programa, BSEd

Binigyang Pansin ni:

Dr. LOIDA C. LOPEZ


Punong-guro

Petsa ng pagpasa: Agosto 13, 2019 (Martes)

Educate, Empower, Excel OMSC-Form-OFC-09 Eff. Date: 02-11-19 Rev 00

You might also like