You are on page 1of 3

Paaralan Baitang/Antas: 10 – EINSTEIN/ARISTOTLE

Daily Lesson Log Guro Asignatura: FILIPINO


(Pang-araw-araw na Pagtuturo)
Petsa/Oras Setyembre 11-14, 17-19 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa Dagli gamit ang gga salitang nagpapahayag ng damdamin sa pagsulat ng Dagli.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakasusulat ng sariling Dagli.

C. Mga Kakayahan sa Pagkatuto Naisusulat ang sariling dagli Nasusuri ang napakinggang Nagkakaroon ng hambingan at Naipaliliwanag ang Nabibigyang kahulugan
batay sa karanasan. pangyayari na nagpapahayag ng contrast sa dagling nabasa at sa kaibahan ng dagli sa iba ang pinangkat na mga
pagiging payak nito napanood na maikling dulang pang akdang pampanitikan. salita ayon sa pormalidad
Napahahalagahan ang pantelebisyon. ng gamit nito.
karapatan ng bata. Naipahahayag ang iba’t
ibang damdaming
nakapaloob sa binasang
dagli sa pamamagitan ng
character in the mirror.

II. Nilalaman Aralin 2.2. Panitikan : Ako Po’y Pitong Taong Gulang
Dagli - Caribbean
Gramatika: Mga Salitang nagpapahayag ng damdamin
Uri ng Teksto: Nagsasalaysay
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian: MODYUL 10
1. Mga pahina sa gabay ng guro pp. 58-63
2. Mga pahina sa kagamitang pang- pp.
mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit
4. Karagdagang kagamitan mula sa Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit Walang nagamit
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitan Pentel pen, SmartTV Pentel pen, Smart TV Papel at lapis Fan fact Analyzer, grapiko Pentel pen
III. Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipagawa at ipawasto ang
at/o pagsisimula ng bagong Gawain 1: Patotohanan ang
aralin. konsepto.
Babasahin ang isang halimbawa
ng dagli bilang gawain 2:
Unawain ang Dagli.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bibigyang diin ang estilo ng
awtor sa pagsulat ng dagli at
magsasalaysay ng sariling
karanasan noong bata pa na may
kaugnayan sa dagling binasa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa ang gawain 3:
sa bagong aralin tungkol sa impormasyon ng
mga Carribean.
Talakayin ang pinagmulan
at kahulugan ng dagli.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipabasa sa mag-aaral ang
at paglahad ng bagong dagli habang may isang
kasanayan#1 mag-aaral na nagsasagawa
ng kilos.
Pasagutan ang talasalitaan
sa anyong paligsahan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipababasa ang kaugnay
at paglalahad ng bagong na teksto sa paraang
kasanayan #2 interbyu.
Ipasuri ang mga salitang
may salungguhit sa
tekstong binasa. Input ng
guro sa mga salitang
nagpapahayag ng
pangyayari at damdamin
F. Paglinang sa kasanayan Pagsagot sa mga pagsasanay 1
G. (tungo sa Formative – 3.
Assessment)
H. Paglalapat ng aralin sa pang- Paglalahad ng gabay,
araw-araw na buhay pamantayan at direksyon sa
pagsulat ng dagli.
Pagsulat ng dagli at
paglalathala sa hatirang
pangmadla.
I. Paglalahat ng Aralin Pasagutan ang mga pokus na
tanong sa tulong ng grapikong
representasyon.
J. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa pabuod na pagsusulit
K. Karagdagang gawain para sa Paano naiiba ang nobela sa iba
takdang aralin at remediation pang uri ng akda na nasa anyong
tuluyan ayon sa element nito?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
I. Bilang ng mag-aarala na nakakuha ng ___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
80% sa pagtataya
II. Bilang ng mag-aarala na ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
nangangailangan ng iba pang gawain o gawain para sa remediation
remediation
III. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ____ OO ____HINDI
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
IV. Bilang ng mga mag-aaral na ____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
V. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ____ Pagsasadula
ang nakatulong ng lubos? Paano ito ____ Kolaboratibong pagkatuto
nakatulong? ____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur
____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
VI. Anong suliranin ang aking naranasan ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
sa tulong ng aking punong-guro at ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
superbisor? ____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
VII. Anong kagamitang panturo ang aking ____ Lokal na bidyo
nadibuho na nais kong ibahagi sa ____ Resaykel na kagamitan
aking kapwa guro.? Iba pa ___________________________________________________

You might also like