You are on page 1of 4

School: Waterfall Elementary School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Analisa B. Darullo Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 12 – 16, 2024 (WEEK 3) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman TATAS
B.Pamantayan sa Pagganap Naipapamalas ang kakayahan Naisasagawa ang Naipamamalas ang Nauunawaan na may iba’t Lingguhang Pagtataya
sa mapanuring pakikinig at pag- mapanuring pagbasa upang kakayahan at tatas sa ibang dahilan ng pagsulat
unawa sa napakinggan. mapalawak ang talasalitaan pagsasalita sa pagpapahayag
ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa panutong may Nababasa ang usapan, tula, Naipahahayag ang Nakasusulat nang may
3 hanggang - 4 hakbang talata, kuwento nang may ideya/kaisipan/damdamin/r wastong baybay, bantas at
tamang bilis, diin, tono, eaksyon nang may wastong mekaniks ng pagsulat
antala at ekspresyon tono, diin, bilis, antala at
intonasyon

Isulat ang code ng bawat F3 PN – IIb – 1.4 Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang angkop na Nakasusulat ng isang ulat
kasanayan tungkol sa tekstong binasa pagtatanong tungkol sa mga tungkol sa isang pangyayaring
tekstong tao, bagay, lugar napanood
pang-impormasyon pagpa at pangyayari ano, sino, F3KM-IIIb-f-4.1
paliwanag saan, ilan, kalian, ano- ano,
F3PB-IIIb-3.2 sino-sino
F3WG-IIa-b-6

II.NILALAMAN Pagsunod sa panutong may 3


hanggang - 4 hakbang
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro CG ph. 44 ng 141 181-182 182-184 184-185
1.Mga Pahna sa Kagamitang 178 -179 97-99 97-99 97-99
Pang Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan Mula
sa Portal ng Leraning Resource
B.Iba Pang Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Ano ang dapat tandaan Pagwawasto ng takdang Pagwawasto ng takdang
at/o pagsisimula sa bagong upang makasunod sa mga aralin. aralin.
aralin panutong pabigkas?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaturo ang kaliwang kamay ng Ipakita ang mga larawan . Ipakita ang larawan ng Ano ang inyong gagawin
mga bata swa kaliwang bahagi (tag ulan at tag araw ) pamilyang nagtutulong kung:
ng silid –aklatan? tulong sa gawaing bahay. a.may nakita kang basura sa
Tukuyin sa mga bata dadaanan mo.
Kung ano ang Hayaang gumawa ang mga b.tinatapakan ng kaibigan
Kanilang ginagawa bata ng tanong tungkol sa moa ng bagong sibol na
Sa dalwang panahong larawan. halaman
Ito? c.itinapon kung saan ng
kaibigan moa ng balat ng
kendi na kaniyang kinain
C.Pag-uugnay ng mga Pagtalakay sa salitang “ Panuto Pasagutan sa mga bata ang Ipabasa muli ang teksto sa Ano ano ang ginagawa
halimbawa sa layunin ng aralin “? KWL chart. Alamin Natin p.97. sainyong pamayananan
Gamit ang concept map. upang pangalagaan ang
Ano ano ang uri ng Klima sa kalikasan?
Pilipinas?
Ano ang nais mong
malaman tungkol sa Klima?
Ano ang natutuhan mo sa
nabasang sanaysay Ang
Klima at ang Aking Bansa.
D.Pagtalakay ng bagong Ano ang panuto? Basahin ang Alamin Natin Isulat sa istrip na papel ang Gamitin ang Isa Dalawa Tatlo
konsepto at paglalahad ng Nakapagbigay ba kayo ng sa LMp. 97. mga sumusunod na tanong. sa Patnubay ng gurop.117.
bagong kasanayan #1 panuto? 1.Ilan ang klima sa Pilipinas? Original File Submitted and
2.ano ano ito? Formatted by DepEd Club
3.Ilan sa ibang bansa? Member - visit
4.ano ano ito? depedclub.com for more
5.Kailan ang tag ulan sa
Pilipinas?
6.Kailan ang tag araw sa
Pilipinas?
E. Pagtalakay ng bagong Tungkol saan ang binasang Paano isinulat ang mga Ipagawa ang Linangin Natin
konsepto at paglalahad ng talata? tanong? p.99
bagong kasanayan #2 Bakit hindi katulad ng sa Anong impormasyon ang
ibang bansa ang klima sa ibinigay sa tanong na ilan?
Pilipinas? Kalian? Saan? Ano?
Bakit may tag ulan?
Bakit may tag araw?
Ano ano ang puwede mong
gawin kung tag ulan? Kung
tag araw?

F.Paglinang sa Kabihasaan Paano natin pangangalagaan Sagutan ang Linangin Natin Sagutan ang Linangin Natin
(Tungo sa formative ang mga ilog sa ating p.97. sa LMp.98.
assessment) kapaligiran?
Pasulatin ang mga bata ng
Gumuhit ng isang parasukat isnag tanong tunhkol sa
isulat ditto na BAWAL iginuhit.
MAGTAPON NG BASURA.
Lagyan ng tree guard ang
bawat puno.
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatin ang klase. Pangangalaga sa Kalikasan Pangangalaga sa Kalikasan Pangangalaga sa Kalikasan
araw-araw na buhay Gawin ito; Paano ba natin
mapapangalagaan ang mga ilog
sa ating kapaligiran?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan upang Masasagot ang mga tanong Ginagamit ang ano sa Sa pagsulat ng talata daopat
makasunod sa mga panutong tungkol sa tekstong pagtatanong tungkol sa tandaan ang wastong baybay
pabigkas? nagpapaliwanag sa isang bagay. ng mga salita at ang wastong
pamamagitan pag unawa
Ginagaamit ang sino sa gamit na bantas , at Malaki at
nang mabuti sa nilalaman
pagtatanong tungkol sa maliit na letra.
ng binasang teksto.
isang tao.
Ginagamit ang saan sa
pagtatanong tungkol sa
isang lugar.
Ginagamit ang kalian sa
pagtatanong tungkol sa
araw,lingo,buwan, oras at
taon.
Ginagamit ang ilan sa
pagtatanong tungkol sa
bilang.
Ginagamit ang ano-ano sa
pagtatanongtungkol sa
maraming bagay.
I.Pagtataya ng Aralin Bigyan ang bawat magaaral ng Sagutan ang Pagyamanin Sagutan ang Pagyamanin Sagutan ang Pagyamanin
isang larawan. Natin, LMp.98. Natin p.98. natin sa LMp.100.
1.Iguhit kung paano mo
aalagaan ang mga tanim na
halaman .
2.kulayan ang bubong ng bahay
at isulat ditto ang apelyido mo.
J.Karagdagang gawain para sa Sanaying sumunod sa panuto Ano ano ang mga salitang Sumulat ng talata tungkol sa Balik aral sa mga nakaraang
takdang-aralin at remediation ng mga magulang . ginagamit sa pagtatanong? ating kalikasan. aralin.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral n
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magpaaral na
nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anung suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong n g aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo an
g aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

ANALISA B. DARULLO VENEESE L. REMONDE, HT-II

Teacher School Head

You might also like