You are on page 1of 4

School: CABUGAO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: LESLI DARYL S. CUBILLAS Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 18-22, 2018 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG TATAS
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Pakikinig ( Pag-unawa sa Pag-unawa sa Binasa Pag-unlad ng Talasalitaan Palabigkasan at Talasalitaan/
PAGGANAP Napakinggan ) Pagsulat at Pagbaybay
Nasasagot ang tanong tungkol sa Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na Nakababasa ng mga salitang may Lingguhang Pagtataya
napakinggang kwento. panuto panuto dalawa hanggang tatlong pantig
Nagagamit ang magagalang na Nakikilala at napagyayaman ang Nakikilala at napagyayaman ang Nasisipi nang wasto at maayos
C. MGA KASANAYAN SA pananalita sa pagbati, pakikipag- talasalitaan sa pamamagitan ng talasalitaan sa pamamagitan ng ang mga parirala
PAGKATUTO (Isulat ang code usap, at paghingi ng paumanhin. paggamit ng mga salitang paggamit ng mga salitang Nakikiisa sa mga pangkatang
ng bawat kasanayan) Nakikiisa sa mga pangkatang gawain magkasingkahulugan magkasingkahulugan gawain
F3PN –Ic-j-3.1.1 Nakikiisa sa mga pangkatang Nakikiisa sa mga pangkatang F3AI – If-1.3/ F3PU –Ia –c-1.2
gawain gawain
F3PB –Ic -2 F3PT –Ic -4
II NILALAMAN Paggamit ng Magagalang na Pagsunod sa Nakasulat na Salitang Magkasingkahulugan Pag-uugali Ko
Pananalita Panuto Pagbasa ng mga salitang may
dalawa hanggang tatlong pantig
Pagsipi nang wasto at maayos ng
mga parirala

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 16 CG ph. 36 ng 141 17, CG ph. 36 ng 141. CG ph. 36 ng 141 CG ph. 36 ng 141
Guro
2. Mga pahina sa 14 14
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Tsart, larawan,laptop, LED TV
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang
panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Ilarawan ang iyong lolo at Isulat ang sumusunod na panuto Magpaawit ng tungkol sa Sumulat sa flashcard ng ilang
lola.Ibahagi an iyong karanasan sa isang malinis na papel at salitang magkasingkahulugan. salita na may dalawa at tatlong
tungkol sa lolo at lola ipagawa ang mga ito sa mga pantig.
mag-aaral. Tingnan kung Ipabasa ito sa mga bata.
B. Paghahabi sa layunin ng masusunod ang mga ito ng mga
aralin mag-aaral.
1. Umupo nang maayos.
2. Itaas ang dalawang kamay.
3. Sabihin nang malakas ang
iyong pangalan.
Pagpapalawak ng talasalitaan Linangin ang salitang masipag. Magpakita ng bidyu tungkol sa Ipabasa ang “Ang Sarap Talaga”
b. Ano kaya ang nangyari kina lolo at Ipagamit ito sa sariling salitang magkasingkahulugan. sa Alamin Natin, p. 10.
lola? pangungusap.
c. Babasahin ang kwento. Sabihin ang pamagat ng
“Ang Mahal kong Lolo at Lola” kuwento.
Itanong : Bakit kaya gustong-
C. Pag-uugnay ng mga
gusto ni Ian ang araw ng
halimbawa sa bagong aralin
Sabado?
Isulat sa pisara ang hula ng mga
bata.

Hula Ko Tunay na Nangyari

Magtalakayan tungkol sa kwento. Ipabasa sa mga bata ang “Ang - Ano –ano ang masasabi ninyo Ipasipi sa mga bata ang mga
D. Pagtalakay ng bagong
Sarap sa mga salitang nakita ninyo? salitang may dalawa at tatlong
konsepto at paglalahad ng
Talaga” sa Alamin Natin. pantig.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Hatiin sa 4 ang klase at magpagawa Ipagawa ang Linangin Natin Pangkatin ang mga bata. Ipagawa sa mga bata ang
ng isangdula-dulaan na nagpapakita pagsasanay sa Linangin Natin, p.
ng 12.
I-Magalang naPagbati Original File Submitted and
G. Paglalapat ng aralin sa
II-Pakikipag-usap sa Matatanda Formatted by DepEd Club
pang-araw-araw na buhay
III-Pakikipag-usap sa mga hindi Member - visit depedclub.com
kakilala for more
IV-Paghingi ng paumanhin

H. Paglalahat ng aralin Ano ang natutuhan mo sa aralin? Ano ang natutuhan mo sa aralin? Ano ang magkasingkahulugan na Ano ang dapat tandaan sa
salita? pagsipi ng parirala? Ipakumpleto
ang pangungusap sa Tandaan
Natin, p. 12
Magbahagi ng iyong karansan kung Hayaang mamasyal ang mga Gumuhit ng tuwid na linya upang Ipabasang muli ang “Ang Sarap
saan ipinakita mo ang iyong bata sa loob ng silid-aralan . itambal ang dalawang salitang Talaga” sa Alamin Natin, p. __.
paggalang. Ipabasa at ipatala ang isang magkasingkahulugan. Ipasipi ang mga parirala na
nakapaskil na panutong Kakayahan: Naitatambal ang nagpapakita ng mga laging
nasunod. Bigyan nang sapat na dalawang salitang ginagawa ng tauhan sa
oras ang mga bata na maisagawa magkasingkahulugan kuwentong binasa.
ito. 1. likas mainam Ipabasang muli ang “Ang Aking
Matapos ang laang oras, 2. magaling masipag Alkansiya” sa Alamin Natin, p. 6.
I. Pagtataya ng aralin ipabasa sa mga bata ang 3. mabuti lihim Ipasipi ang mga parirala na
nasunod nilang panuto. 4. dalawa away nagpapakita ng mga laging
5. matiyaga natural 6. tuwid ginagawa ng tauhan sa
pilyo 7. malikot pares 8. himala kuwentong binasa.
guniguni 9. mawala mahusay 10.
sikreto dambuhala 11. alisto
hinala 12. labanan deretso 13.
imahinasyon milagro 14. haka
maligaw 15. higante alerto
Bakit kailangang gumamit ng Magmasid sa iyong paligid. Isulat Maghanda ng gawain ang guro Magbigay ng mga salita na may
J.Karagdagang gawain para
magagalang na salita sa pakikipag- ang mga nakikita mong panuto. para dito. dalawa o tatlong pantig na
sa takdang-aralin at
usap? madalas gamitin ng mga Pilipino
remediation
sa pagsasalita.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Noted by: Prepared by:

JUN P. FLORES LESLI DARYL S. CUBILLAS


School Head Teacher

You might also like