You are on page 1of 3

School: TAG-ULO ELEMNTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: GRETCHELLE S. OMILIG Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 9 – 13, 2023 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pakikinig Kamalayang Ponolohiya Pag-unlad ng Talasalitaan Estratehiya sa Pag-aaral
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F3PN –Ig -6.1 F3KP –Ig- j-6 F3PT – Ic- 1.5 F3EP – Id -6.1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Naisasalaysay muli ang Naisasalaysay muli ang Nagagamit ang Malaki at maliit Nagagamit ang
napakinggang teksto sa tulong nabasang teksto na letra at mga bantas sa diksyunaryo
ng larawan pagsualt ng mga salita,
parirala,at pangungusap.
II. NILALAMAN

III. Pagsasalaysay Muli ng Pagsasalaysay Muli ng Paggamit ng Malaki at Maliit Paggamit ng Diksyunaryo
Napakinggang teksto sa tulong Binasang Teksto na Letra at mga Bantas sa
ng larawan pagsulat ng mga
Salita ,Parirala, at Pangungusap
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
E. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, bidyu Powerpoint,tsart Tsart, mapa ng konsepto Powerpoint,tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang natuthan niyo sa Paano nakabubuo ng bagong
at/o pagsisimula ng bagong nakaraang aralin? salita?
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipatala sa mga bata ang naaalala Ano ang suliraning naranasan .Ipabasa ang salita , parirala at Ang mga mag-aaral ay
nila kapag naririnig ang salitang na ng inyong pamilya? pangungusap na ginagamitan magsasagawa ng talaan ng
tradisyon. Ano ang ginawa ninyo nang ito ng iba’t ibang bantas. talahuluganan ng mga
Pag-usapan sa klase ang itinala ay maranasan? salitang pinamagatang
ng mga bata. Hayaang magbahagi ang mag- “Ang Aking Disyunaryo”.
aaral ng karanasan tungkol
dito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Paglalahad ng isang kwento Sabihin ang pamagat ng .Ipakita ang modelo ng talata. Gagamitin bilang
sa bagong aralin. “Pagdiriwang ng Pista” kuwentong babasahin. Suriin ito pagkatapos basahin sanggunian ang kuwentong
Gabayan ang mga bata sa ng mga bata.Isa-isahin mula sa “Huwag Mawalan ng Pag-
pagbuo ng mga tanong na nais salita,parirala ,at pangungusap. asa” upang makabuo ng
nilang masagot habang talahuluganan na may
binabasa ang kuwento. tatlong salitang bibigyan ng
Ipabasa ang kuwentong kahulugan.
“Huwag Mawalan ng Pag-asa”
sa Alamin Natin,
Ano ang pagdiriwang na Talakayin ang binasang Paano isinulat ang mga salita Paano ka nakagawa ng
binanggit sa teksto? kwento. Pasagutan ang mga sa talata? talaan ng mga salita?
tanong tungkol dito.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipagawa ang Linangin Natin, p.
at paglalahad ng bagong 26.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatin ang klase. Magpakita ng mga
at paglalahad ng bagong Hayaang magkuwento ang isang pangungusap na papalitan at
kasanayan #2 bata sa pangkat dadagdagan para makuha ang
kahulugan nito.;
F. Paglinang sa Kabihasaan . Bumasa sa mga bata ng isang .Ipagamit ang diksyunaryo?
(Tungo sa Formative kuwentong hindi pa nagagamit Pangkatin ang klase. Pangkatin sa apat ang bata. Original File Submitted and
Assessment) sa klase. Formatted by DepEd Club
Ipaguhit sa mga mag-aaral ang Member - visit
bahagi na nagustuhan nila. depedclub.com for more
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa anong paraan pa maisalaysay Ipakumpleto ang Tandaan Kailan ginagawang Malaki at Ano ang diksyunaryo? Ano-
araw-araw na buhay muli ang isang kuwentong Natin p. 26. maliit ang isang salita sa mga ano ang naksulat dito?
napakinggan? parirala at pangnungusap? Paan ito nakakatulong sa
mga batang katulad mo?
H. Paglalahat ng Aralin . Bigyan ng marka ang ginawa ng Ipagawa ang Pagyamanin Isulat ng wasto ang sumusunod Bunga
bawat pangkat sa pamamagitan Natin, p. 26. ;
ng rubrics. 1. si maria ay nagwawalis ng Ang Aking Diksiyunaryo
kanilang bakuran.2-5.atbp.
I. Pagtataya ng Aralin Magbasa ng isang kwento at Palitan ang unahan ng salitang Kasunduan : Isaisip ang napag- Maaaring tapusin ang
iguhit ang bahagi ng kwento na laba at itala ang mga salitang aralan ngayong araw na ito. inyong Diksiyunaryo sa
iyong nagustuhan. Humandang nabuo. bahay. Pagandahin.
ikwento ito sa klase.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

GRETCHELLE S. OMILIG JANET O. CADANO


T-3 HT-1

You might also like