You are on page 1of 3

School: MAHAYAHAY ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: VERNIE L. ALIWANAG Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 9 – 13, 2023 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Pakikinig Kamalayang Ponolohiya Pag-unlad ng Talasalitaan Estratehiya sa Pag-aaral
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F3PN –Ig -6.1 F3KP –Ig- j-6 F3PT – Ic- 1.5 F3EP – Id -6.1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Naisasalaysay muli ang Naisasalaysay muli ang nabasang Nagagamit ang Malaki at maliit na Nagagamit ang diksyunaryo
napakinggang teksto sa tulong ng teksto letra at mga bantas sa pagsualt ng
larawan mga salita, parirala,at
pangungusap.
II. NILALAMAN

III. Pagsasalaysay Muli ng Pagsasalaysay Muli ng Binasang Paggamit ng Malaki at Maliit na Paggamit ng Diksyunaryo
Napakinggang teksto sa tulong ng Teksto Letra at mga Bantas sa pagsulat ng
larawan mga Salita ,Parirala, at
Pangungusap
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
E. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, bidyu Powerpoint,tsart Tsart, mapa ng konsepto Powerpoint,tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang natuthan niyo sa Paano nakabubuo ng bagong
pagsisimula ng bagong aralin. nakaraang aralin? salita?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipatala sa mga bata ang naaalala Ano ang suliraning naranasan na .Ipabasa ang salita , parirala at Ang mga mag-aaral ay
nila kapag naririnig ang salitang ng inyong pamilya? pangungusap na ginagamitan ng magsasagawa ng talaan ng
tradisyon. Ano ang ginawa ninyo nang ito ay iba’t ibang bantas. talahuluganan ng mga salitang
Pag-usapan sa klase ang itinala ng maranasan? pinamagatang “Ang Aking
mga bata. Hayaang magbahagi ang mag-aaral Disyunaryo”.
ng karanasan tungkol dito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paglalahad ng isang kwento Sabihin ang pamagat ng .Ipakita ang modelo ng talata. Gagamitin bilang sanggunian
bagong aralin. “Pagdiriwang ng Pista” kuwentong babasahin. Suriin ito pagkatapos basahin ng ang kuwentong “Huwag
Gabayan ang mga bata sa pagbuo mga bata.Isa-isahin mula sa Mawalan ng Pag-asa” upang
ng mga tanong na nais nilang salita,parirala ,at pangungusap. makabuo ng talahuluganan na
masagot habang binabasa ang may tatlong salitang bibigyan
kuwento. ng kahulugan.
Ipabasa ang kuwentong “Huwag
Mawalan ng Pag-asa” sa Alamin
Natin,
Ano ang pagdiriwang na binanggit Talakayin ang binasang kwento. Paano isinulat ang mga salita sa Paano ka nakagawa ng talaan
sa teksto? Pasagutan ang mga tanong talata? ng mga salita?
tungkol dito.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipagawa ang Linangin Natin, p. 26.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang klase. Magpakita ng mga pangungusap
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Hayaang magkuwento ang isang na papalitan at dadagdagan para
bata sa pangkat makuha ang kahulugan nito.;
F. Paglinang sa Kabihasaan . Bumasa sa mga bata ng isang .Ipagamit ang diksyunaryo?
(Tungo sa Formative Assessment) kuwentong hindi pa nagagamit sa Pangkatin ang klase. Pangkatin sa apat ang bata. Original File Submitted and
klase. Formatted by DepEd Club
Ipaguhit sa mga mag-aaral ang Member - visit depedclub.com
bahagi na nagustuhan nila. for more
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa anong paraan pa maisalaysay Ipakumpleto ang Tandaan Natin p. Kailan ginagawang Malaki at maliit Ano ang diksyunaryo? Ano-
araw na buhay muli ang isang kuwentong 26. ang isang salita sa mga parirala at ano ang naksulat dito?Paan
napakinggan? pangnungusap? ito nakakatulong sa mga
batang katulad mo?
H. Paglalahat ng Aralin . Bigyan ng marka ang ginawa ng Ipagawa ang Pagyamanin Natin, p. Isulat ng wasto ang sumusunod ; Bunga
bawat pangkat sa pamamagitan ng 26. 1. si maria ay nagwawalis ng
rubrics. kanilang bakuran.2-5.atbp. Ang Aking Diksiyunaryo

I. Pagtataya ng Aralin Magbasa ng isang kwento at iguhit Palitan ang unahan ng salitang Kasunduan : Isaisip ang napag- Maaaring tapusin ang inyong
ang bahagi ng kwento na iyong laba at itala ang mga salitang aralan ngayong araw na ito. Diksiyunaryo sa bahay.
nagustuhan. Humandang ikwento nabuo. Pagandahin.
ito sa klase.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like