You are on page 1of 12

Grades 1 to 12 Daily Paaralan: CAGASAT NATIONAL HIGH SCHOOL MAIN Baitang/Antas 7

Lesson Log Guro SHERYL M. PADDIT Asignatura FILIPINO 7


(Pang-araw- Petsa/Oras Decemb2-6,2019 Markahan Ikatlo
arawnaTalasaPagtuturo)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA IKALIMANG ARAW


ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari
ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makototohanang proyektong panturismo
Pagganap

C. Mga Kasanayan Naiaayos at nabibigyang Nasusuri ang element ng Naipapaliwanag angb tema Naisusulat ang buod ng ICL
sa Pagkatuto kahulugan ang mga salita alamat/ mito/ kuwentong- at iba pang element ng isang
(Isulatang code ng sa tindi ng bayan ( F7PB-IIId-e-16 ) mito/alamat/kuwentong- mito/alamat/kuwentong-
bawat kasanayan) pagpapakahuligan ( F7PT- bayan batay sa napanood bayan nang may maayos na
IIId-e-14 ) na mga halimbawa nito pagkakaugnay-ugnay ng
(F7PD-IIId-e 14) pangyayari (F7PU-IIId-e-14
)
II. NILALAMAN Panitikan:” Ang Alamat ng Bulkang Mayon “
Gramatika: Angkop na mga Pahayag sa Panimula, Gitna, at Wakas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. MgaPahina sa Batayang aklat/ Pluma 7
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Panitikang Filipino 7
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang www,slideshare.com/ www,slideshare.com/ www,slideshare.com/ www,slideshare.com/ www,slideshare.com/
Kagamitan mula sa quipper.com quipper.com quipper.com quipper.com quipper.com
portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Powerpoint Powerpoint Powerpoint Powerpoint
Kagamitang
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Sabihing bahagi ng buhay ang
nakaraang aralin kabiguan ngunit ang mahalaga
at/o pagsisimulang ay ang pagtanggap at muling
bagong aralin pagtayo matapos ang kabiguan.
B. Paghabi sa Magsagawa ng larong “ Pinoy Pagsagot sa mga Pagsasanay Magpakita ng larawan ng isang Itanong sa mga mag-
Layunin ng Aralin Henyo”. Ipahula sa mga mag- Sagutin Natin B. skeleton ( Maaaring sa tao, aaral kung sila ba ay
aaral ang salitang BICOL. hayop, o kasangkapan). may kapatid at kung
paano nila inaalagaan
o pinakikisamahan
ang bawat isa.
C. Pag-uugnay ng Kapag naibigay na ang sagot ng Magbahagi ng mga mag-aaral ng Pabalikan sa mga
mga halimbawa sa mga mag-aaral ay itanong sa kahulugan ng pag-ibig sa kanila. mag-aaral ang mito,
bagong aralin kanila kung ano ang alam nila alamat, at kuwentong-
sa Bicol sa pamamagitan ng bayang natalakay na
pagpapasagot sa Simulan Natin: mula pa noong unang
kabanata sa aklat na
pluma.
D. Pagtalakay ng Ipabahagi sa mga mag-aaral ang
bagong konsepto at kanilang sagot sa kanilang mga
paglalahad ng Season Partner.
bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng Iugnay ang gawaing ito sa Pagbasa at Pagtalaky ng Tala
bagong konsepto at paksang tatalakayin sa ukol sa mga Elamento ng Mito,
paglalahad ng pamamagitan ng pagsasabing Alamat, at Kuwentong-bayan
bagong kasanayan ang akadang tatalakayin ay
#2 isang alamat mula sa Bikol.
F. Paglinang sa Ipabigay ang kahulugan ng mga Pagsagot sa Pagsasanay Ipasagot sa mga mag-
Kabihasaan bagong salita at hayaang aaral ang tanong sa
(Tungo sa pangkatin ng mga mag-aaral Pag-isipan at Pag-
Formative ang mga salitang usapan.
Assessment) magkakaugnay o
magkakapareho ang kahulugan
bilang paghahanda sa
pagsasagot sa Payabungin Natin
Pagbibigay ng tanong Sabihin sa mga mag-
G. Paglalapat ng Pagganyak Hinggil sa Akdang aaral na balikan ang
Aralin sa pang- Babasahin nasaliksik nilang mito,
araw-araw na kuwentong-bayan, o
buhay alamat sa nakaraang
aralin sa kanilang
lugar o rehiyon.
H. Paglalahat ng Pagtalakay sa binasa Ipasagot sa learning journal ang Ipasulat sa learning journal ang Muling itanong ang
Aralin mahalagang tanong gamit ang sagot ng mga mag-aaral sa lahat ng
estratehiyang One Minute Paper. mahalagang tanong. Maaaring mahahalagang tanong.
gamitin sa bahaging ito ang
estratehiyang Two Minute
Paper.
I. Pagtataya ng Pagsagot sa Talahanayan Pagsagot sa Graphic Organizer Visual Art Analysis at Pagbubuod at
Aralin (Isulat Natin A) Criticism ( Isulat Natin B ) Pagsasalaysay (
Palawalin Pa Natin )
J. Karagdagang Pagpapasagot ng mg Pagpapagawa ng mga Gawain Pagpapabuod ng isang
Gawain sa takdang- katanungan batay sa aralin sa kaugnay ng aralin sa panitikan at sinaunang panitikan at
aralin at panitikan sa pamamagitan ng binasang akda sa Isulat Natin A Pagpapasalaysay nito
remediation estratehiyang Buzzing sa Gawin at B sa klase sa Palawakin
Natin A Pa Natin
V. MGA TALA _____Natapos ang talakayan _____Natapos ang talakayan _____Natapos ang talakayan _____Natapos ang ________Natapos ang
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga talakayan dahil sa maikling pagsasanay
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga integrasyon ng mga mula sa mga nakaraang
pangyayari. napapanahong mga talakayan.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: pangyayari.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mga mag-
aaral na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng
mga mag-
aaral na
smagpapatul
oy sa
remediation?
E. Alin sa mga ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang ___ _sama-samang
istratehiyang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share pagkatuto pagkatuto
pagtuturo ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong talakayan talakayan talakayan ____Maliit na ____Maliit na
ng lubos? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan pangkatang talakayan pangkatang talakayan
Paano ito ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____malayang ____malayang talakayan
nakatulong? ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto talakayan ____Inquiry based
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video learning ____replektibong
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____replektibong pagkatuto
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning pagkatuto ____ paggawa ng poster
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) ____ paggawa ng ____pagpapakita ng
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk poster video
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____pagpapakita ng _____Powerpoint
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning video Presentation
____Games ____Games ____Games _____Powerpoint
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models Presentation
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Integrative ____Integrative learning
pagtuturo: pagtuturo: pagtuturo: learning (integrating (integrating current
current issues) issues)
____Pagrereport ____Pagrereport
/gallery walk /gallery walk
____Problem-based ____Problem-based
learning learning
_____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo: pagtuturo:

Inihanda ni: MARICEL R. MILLO Iwinasto ni: IMELDA R. REMIGIO, MT-I Pinagtibay ni:SALLY J. FLORENTIN, PhD
T-I Curriculum Chairman Principal IV
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari
ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting- bayan gamit ang wika ng kabataan
Pagganap

C. Mga Kasanayan (F7PN-IIe-f-9) Natutukoy ang mga tradisyong kinagisnan ng mga taga-Bisaya batay sa napakinggang dula ICL
sa Pagkatuto ( F7PB-IIe-f-9) Naibibigay ang sariling interpretasyon sa mga tradisyunal na pagdiriwang ng Kabisayaaan
(Isulatang code ng ( F7PT-IIe-f-9) Nabibigyang kahulugan ang mga salitang iba-iba ang digri o antas ng kahulugan ( pagkliklino)
bawat kasanayan) ( F7PD-IIe-f-9) Napanonood sa youtube at natatalakay ang isang halimbawang pestibal ng Kabisayaan
( F7PS-IIe-f-9) Naisasagawa ang isang panayam o interbyu kaugnay ng paksang tinalakay
II. NILALAMAN Panitikan: Alamat ng Isla ng Pitong Makasalanan
Gramatika:Mga Pahayag sa Paghahambing at Iba Pang Kaantasan ng Pang-uri
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. MgaPahina sa pp. 167-186 Batayang aklat/ Pluma 7
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Panitikang Filipino 7
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang www,slideshare.com/ www,slideshare.com/ www,slideshare.com/ www,slideshare.com/ www,slideshare.com/
Kagamitan mula sa quipper.com quipper.com quipper.com quipper.com quipper.com
portal ng Learning
Resources
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Pagbibigay ng sariling Paghahambing sa binasang Malayang talakayan “ Tanong- Punan ng wastong Pagbibigay ng 10 minuto
nakaraang aralin Interpretasyon “ mapagmahal na Sagot” kaantasan ng pang-uri sa mag-aaral para
alamat sa iba pang alamat
at/o pagsisimulang ama” ang mga pangungusap makapaghanda
bagong aralin
B. Paghabi sa Tukuyin ang salitang angkop sa Pagsulat Bubble map Gamitin at Ihambing Pagbibigay ng Panuto o
Layunin ng Aralin diwa ng pangungusap direksyon sa pagsusulit

C. Pag-uugnay ng Pagbasa Pagbabalik Tanaw sa Nakaraan Pagbasa at pag-unawa Indibidwal na Gawain


mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng Pagsagot at pagpapalawig ng Ano ang nakatulong upang Ano ang ipinapakita o Pagbibigay ng
bagong konsepto at talakayan mula sa aralin “ mapanatili ang alamat bilang ipinapahayag mula sa binasa pamantayan sa
paglalahad ng malayang pagbabahagian ng isang mahalagang bahagi ng paggawa
bagong kasanayan mga pananaw panitikan?
#1
E. Pagtalakay ng Ano ang mensahe ng alamat? K-W-T Chart Pagtalakay sa mga Pahayag sa Pagsulat ng Alamat sa
bagong konsepto at paghahambing at Iba Pang anyong komiks
paglalahad ng Kaantasan ng Pang-uri
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Character web Pagsasanay “ Kilalanin ang Pagsasanay
Kabihasaan pang-uri at kaantasan ng bawat Pagkilala- 1-10
(Tungo sa pahayag” Pagsulat- 11-20
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Paano mo maipapakita ang Bakit kailangang
Aralin sa pang- pagpapahalaga sa alamat at iba sundin ang payo ng
araw-araw na pa nating karunungang –bayan? ating magulang
buhay
H. Paglalahat ng
Aralin
I. Pagtataya ng
Aralin
J. Karagdagang
Gawain sa takdang-
aralin at
remediation
V. MGA TALA _____Natapos ang talakayan _____Natapos ang talakayan _____Natapos ang ________Natapos ang
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga talakayan dahil sa maikling pagsasanay
napapanahong mga pangyayari. _____Natapos ang talakayan napapanahong mga integrasyon ng mga mula sa mga nakaraang
dahil sa integrasyon ng mga pangyayari. napapanahong mga talakayan.
Iba pang mga Tala: napapanahong mga pangyayari. pangyayari.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mga mag-
aaral na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng
mga mag-
aaral na
magpapatulo
y sa
remediation?
E. Alin sa mga ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang ___ _sama-samang
istratehiyang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share pagkatuto pagkatuto
pagtuturo ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong talakayan talakayan talakayan ____Maliit na ____Maliit na
ng lubos? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan pangkatang talakayan pangkatang talakayan
Paano ito ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____malayang ____malayang talakayan
nakatulong? ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto talakayan ____Inquiry based
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video learning ____replektibong
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____replektibong pagkatuto
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning pagkatuto ____ paggawa ng poster
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) ____ paggawa ng ____pagpapakita ng
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk poster video
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____pagpapakita ng _____Powerpoint
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning video Presentation
____Games ____Games ____Games _____Powerpoint ____Integrative learning
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models Presentation (integrating current
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique issues)
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Integrative ____Pagrereport
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa learning (integrating /gallery walk
pagtuturo: pagtuturo: pagtuturo: current issues) ____Problem-based
____Pagrereport learning
/gallery walk _____Peer Learning
____Problem-based ____Games
learning ____Realias/models
_____Peer Learning ____KWL Technique
____Games ____Quiz Bee
____Realias/models Iba pang Istratehiya sa
____KWL Technique pagtuturo:
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:

Inihanda ni: Maricel R. Millo Iwinasto ni: Imelda R. Remigio, MT-I Pinagtibay ni: Sally J. Florentin, PhD
T-I Curriculum Chairman Principal IV

You might also like