You are on page 1of 2

GRADES 1 to 12 Paaralan: LANANG HIGH SCHOOL Baitang / Antas: Grade – 9

DAILY LESSON LOG Guro: AILA VENIECE C. LALU Asignatura: Filipino


(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: Unang Linggo Markahan: Ikatlo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimag Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN 1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PPN-IIIg-h-54 F9PS-IIIg-h-56 F9WG-IIIg-h-56 F9PS-III-g-h-56 ICL
Isulat ang code sa bawat kasanayan Nahuhulaan ang maaring mangyari Natutukoy at nabibigyang- Nagagamit ang mga angkop na Naitatanghal sa anyo ng
sa akda batay sa ilang katangian ang isa sa mga itinuring salita sa paglalarawan ng informance ang isang itinuturing
pangyayaring napakinggan na bayani ng alinmang bansa sa kulturang Asyano at bayani ng na bayani ng alinman sa
Kanlurang Asya Kanlurang Asya Kanlurang Asya sa kasalukuyan
F9PT-IIIg-h-53
Nabibigyang-kahulugan ang mga
salita batay sa kontektong
pinaggamitan

Epiko: Rama at Sita Epiko: Rama at Sita Epiko: Rama at Sita Epiko: Rama at Sita
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp-89-90 pp.90-91 pp.90-91 pp.90-91

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- pp. 183-184 pp. 183-184 pp. 186-188 pp.190-191
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint powerpoint powerpoint powerpoint

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Ugyo ng pagkatuto Pagpapabigay ng katangian ng Anong natutunan ninyo sa epiko? Ihanda ang mga mag-aaral para sa (Pagtatanghal ng mga mag-aaral
Pagsisimula ng Bagong Aralin A.Tuklasin mga tauhan sa epiko. gagawing informance. ng informance.)
(LM pp.180-181)
Pagpapakita ng halimbawa ng
informance.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Alamin sa mga mag-aaral ang Ano-ano ang mga uri ng
kahulugan ng epiko. paghahambing?
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Gawain 2:
Bagong Aralin Magpapabigay ng mga salitang
may kaugnayan sa India.

Gawain 3. Paglinang sa
Talasalitaan
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Madulang Pagbasa sa Akda Gawain 4: Isa-isahin ang mga uri ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Pag-unawa sa Nilalaman paghahambing.
E. Paglinang sa Kabiihasaan Pumili ng isang tauhan sa epikong
(Tungo saFormative Assessment) nabasa o alinmang epiko.

Pag-usapan ang pagtatanghal ng


kasuotan ng bayani sa epiko.

F. Paglalahat ng Aralin Pagbabahagi ng damdamin at Masasalamin ba sa epiko ang Pagkilala sa mga uri ng pang-
saloobin katulad sa akda. pilosopiya ng india? Patunayan. uring ginamit sa talata.

G. Pagtataya ng Aralin Pagpapahula sa maaring magyari Kung halimbawa kayo si Rama at Gawain 7:
sa akda batay sa ilang pangyayari Sita, gagawin din ba ninyo ang Maghambing Tayo
kanilang ginawa?

H. Karagdagang Gawain/Kasunduan Ilarawan ang mga tauhan sa Rama Ano-ano ang mga uri ng Maghanda para sa susunod na Maghanda para sa pagtatanghal.
at Sita. paghahambing? Gawain.

Inihanda ni:

Aila Veniece C. Lalu


Guro sa Filipino 9

Binigyang-pansin ni:

Melinda S. Dayao
Punong-guro

You might also like