You are on page 1of 4

Paaralan Pampanga High School Antas

Baitang 10
Guro Asignatura Filipino
Tala ng Arawang Aralin
Petsa / Oras 2019 Markahan Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


Hulyo 7 Hulyo 8 Hulyo 9 Hulyo 10/11
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critque tungkol sa alimang akdang pampanitikang
Mediterranean

C. Mga Kasanayang F10PB-Ie-f-65 F10WG-Ie-f-60 F10PU-Ie-f-67 F10PD-Ie-f-64


Pampagkatuto Naibibigay ang sariling Nagagamit ang angkop na mga Naisusulat ang paglalahad na Natutukoy ang mga bahaging
interpretasyon kung bakit ang mga hudyat sa pagsusunod-sunod ng nagpapahayag ng pananaw napanood na tiyakang
suliranin ay ipinararanas ng may mga pangyayari tungkol sa pagkakaiba-iba, nagpapakita ng ugnayan ng mga
akda sa pangunahing tauhan ng pagkakatulad at ng mga tauhan sa puwersa ng kalikasan
epiko epikong pandaigdig
F10PT-Ie-f-64
Nabibigyang-puna ang bisa ng
paggamit ng mga salitang
nagpapahayag ng matinding
damdamin

II. NILALAMAN Aralin 1.7 Aralin 1.7 Aralin 1.7 Aralin 1.6
A.Panitikan: A. Panitikan: A. Panitikan: A. Panitikan:
Epiko ni Gilgamesh Epiko ni Gilgamesh Epiko ni Gilgamesh Ang Tinig ng Ligaw na Gansa
B.Gramatika: B. Gramatika: B. Gramatika: B.Gramatika
Mga Pananda sa Mabisang Mga Pananda sa Mabisang Mga Pananda sa Mabisang Pagpapahayag ng Emosyon at
Paglalahad ng Pahayag Paglalahad ng Pahayag Paglalahad ng Pahayag
Damdamin

Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resources
B. Iba Pang Kagamitang
Pampagtuturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Semantic Web hinggil sa salitang Ipabasa ang amga salitang una, Balik-aral hinggil sa mga Ipanood ang MAN
/ Pagsisimula ng Bagong Aralin suliranin pangalawa, sunod at panghuli. ekspresyon sa paglalahad ng (https://youtu.be/WfGMYdalC
Ipakita ang story board ng pananaw. IU)
epikong Gilgamesh. Gamitin
ang mga salitang iyan sa
muling pagsasalaysay.
B. Paghahabi sa Layunin ng Ipanood ang Kadenang Ginto Itanong: Paano nakatulong ang Magtawag ng ilang mag-aaral
Aralin Season 3 Trailer: What goes up, mga salitang ginamit sa para ilahad ang damdamin
must come down maayos na pagsasalaysay. hinggil sa napanood.
Bakit kaya ipararanas ng
manunulat ng Kadenang Ginto *Isulat ng guro sa pisara ang
kay Dani Girl ang napipintong mga damdaming inilalahad ng
paghihirap? mga mag-aaral.

C. Pag-Uugnay ng mga Banggitin na maging sa mga


Halimbawa Sa Bagong Aralin. epiko ay hindi mawawala ang
(Paglalahad) pagdanas ng mga suliranin sa
pangunahing tauhan.
Itanong: Ano ang pangyayari sa
buhay ni Gilgamesh ang
nagpabago sa kanya?

D. Pagtalakay ng Bagong Sa pamamagitan ng round table Malayang talakayan hinggil sa Sa pamamagitan ng Venn Mula sa napanood na vidyo,
Konsepto at Paglalahad ng discussion, tukuyin ang suliraning mga salitang ginagamit sa Diagram o T-Chart, ilahad paano nakikipag-ugnayan ang
Bagong Kasanayan #1 kinaharap ni Gilgamesh. Bakit pagsusunod ng mga ang pananaw sa pagkakaiba tao sa kalikasan?
ipinaranas ng awtor ang pangyayari gaya ng: pang- ng mga epikong itinalaga sa
suliraning it okay Gilgamesh. uring pamilang na ordinal bawat pangkat Magpanood ng mga video
(una, pangalawa, pangatlo); P1- Biag ni Lam-Ang at Iliad hinggil sa TAO vs
Magtawag ng tagapagsalita sa pagsusunod-sunod ng proseso P2 – Hudhud at Mahabharata KALIKASAN
bawat round table na ibahagi ang o hakbang gaya ng hakbang 1 , P3- Bidasari at Aeneid
napag-usapan. hakbang 2 atbp; salitang P4 – Ibalon at Beowulf Alamin ang naging damdamin
nagpapakita ng pagkasunod- ng mga mag-aaral sa kanilang
sunod gaya ng una, kasunod, Ilahad sa klase ang ginawa napanood.
pagkatapos,panghuli atbp ng bawat pangkat
Rubrik:
Tatas
Nilalaman (nailahad ang
pananaw sa pagkakaiba at
pagkakatulad ng dalawang
epiko.

E. Pagtalakay ng bagong Ibahagi ang mga sipi ng iba’t Papag-isipan ng mga


konspeto at paglalahad ng bagong ibang epiko sa bansa. Tukuyin sitwasyon ang mga mag-aaral
kasanayan #2 ang suliraning naranasan ng na nagpapakita ng wastong
pangunahing tauhan. Bakit pagkasunod-sunod ng mga
ipinaranas ng awtor ang suliranin pangyayari o hakbang.
sa tauhan
P1 – Biag ni Lam Ang Ibahagi sa klase.
P2 – Hudhud
P3 – Bidasari
P4 – Ibalon

Ipakita sa malikhaing
pagtatanghal.

F. Paglinang ng Kabihasaan
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Paano natin haharapin ang mga
araw-araw na Buhay suliraning nararanasan natin sa
buhay?
H. Paglalahat sa Aralin
I. Pagtataya sa Aralin Magkaroon ng maikling
pagsusulit
J. Karagdagang Gawain para sa Saliksikin ang buod ng
Takdang – Aralin o Kasunduan sumusunod na epiko:
P1 – Iliad – mula sa Greece
P2 – Mahabharata mula sa
India
P3 – Aeneid mula sa Roma
P4 – Beowulf - Britanya

IV. MGA TALA

V. MGA PAGNINILAY

Isinakatuparan ni: Inihanda ni Sinuri at Binigyang-pansin nina: Pinagtibay ni:

Gng. Alma A. Pantaleon Melanie Soledad C. Yap at Jennifer Ulep Rio B. Aldana
Guro III Mga Dalubguro Puno ng Kagawaran

You might also like