You are on page 1of 4

Paaralan Taon at Pangkat GRADE 10

GRADES 1 to 12 Guro Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG 2ND QUARTER -WEEK 5

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalas ng mag – aaral ang pag – unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikanng mga bansang Kanluranin.

B. PamantayangPagganap Ang mag – aaral ay nakapaglalathala ng sariling ng sariling akda sa hatirang pangmadla.

F10PT – 11E - 73 F10PB – 11e – 76 F10PU – 11e – 75 F10WG – 11e – 68 Nakapagpapakita ng isang
C. MgaKasanayansaPagkatuto Naitala ang mga salitang Nabibigyang reaksiyon ang Naisusulat ang sariling Nagagamit ang pokus ng TABLEAU batay sa temang
magkakatulad at pagiging makatotohanan/ di maikling kwento tungkol sa pandiwa : tagaganap at layon ibinigay.
magkakaugnay ang makatotohanan ng mga nangyayari sa kasalukuyang sa isinulat na sariling kwento.
kahulugan pangyayari sa maikling may kaugnayan sa binasang
F10PN – 11e – 73 kwento kwento.
Nasusuri sa diyalogo ng
mga tauhan ang
kasiningan ng akda.

II. NILALAMAN Aginaldo ng mga Mago Aginaldo ng mga Mago Aginaldo ng mga Mago Aginaldo ng mga Mago Aginaldo ng mga Mago

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. GabayngGuro 83 83 83 83
2. Kagamitang Pang-mag-aaral 216 216 216 216
3. Teksbuk 216 216 216 216
4. KaragdagangKagamitan

B. Iba pang kagamitangpanturo


IV. PAMAMARAAN
Magpaskil ng larawan ng Balik – aralan ang mga Balikan ang mga pangyayari Ilahad ang kaugnay na Ilahad ang tunguhin sa araw na
A. Balik-aralsanakaraangaralin o tatlong Haring Mago. pangyayari sa akda sa akda pangganyak ito
pagsisimulangbagongaralin Tanong : Paano nakilala
ang mga haring ito?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Maglahad ng Gabay na Tukuyin ang mahalagang Bumuo ng sariling maikling Nailalahad ang mga Magpakita ng isang tableau
Tanong: Paano kaisipan sa umiiral na kwento ang 5 pangkat. pangungusap na nasa pokus tungkol sa temang, “Ang
pinatunayan nina Jim at kultura sa pagbibigay ng sa tagaganap at layon mula sa pasko sa Mata ng Isang
Delia ang kanilang aginaldo ng mga Mago? nabuong kwento. Bata”.
pagmamahal sa isa’t isa?
Tukuyin ang kultura ng Tukuyin ang makatotohanan Mag – isip ng kasalukuyang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Amerika gamit ang at di makatotohanang nagaganap sa paligid na may Isagawa ang pagtatalakay
sa bagong aralin grapikong paraan.(Gawain pangyayari sa akda kaugnayan sa pangyayari sa
1. P.217) akda
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Paglinang ng Talasalitaan Ilahad ang pangkatang Balik – aralan ang element Ilahad ang Gawain mula sa
at paglalahad ng bagong (Gawain 5.p.222) gawain gamit ang grapikong ng maikling kwento bilang Isagawa ang DRILL pahina 229
kasanayan #1 representasyon (Gawain 9 – gabay sa pagbuo ng gawain
p. 224)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbasa at pag – unawa sa Magbigay ng karagdagang Magbigay ng karagdagang Ipapangkat sa 5 ang klase. Isagawa ang pangkatang
at paglalahad ng bagong akda paglilinaw para sa 5 kaalaman ukol sa pagsusulat Magbigay ng karagdagang pagsasanay.
kasanayan #2 pangkat. ng sariling kwento. gawain
Gamit ang dayalogo na Magbahaginan ang bawat
F. Paglinangsakabihasaan nagpapakita ng masining Isagawa ang gawain Isagawa ang gawain pangkat sa nabuong sagot. Isagawa ang pagtatanghal.
na na pahayag, suriin kung
ito ay nakatutulong upang
maging masining ang
akda.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magbahaginan ang klase: Batay sa tunay na Magbahaginan ang bawat Naiuulat ang mga naging
araw-araw na buhay Tanong: Makatwiran bang kaganapan sa buhay, pangkat sa nabuong sariling kasagutan ng bawat pangkat
isakripisyo ang natutukoy kaya ang maikling kwento kung may gamit ang nabuong
mahalagang bagay para makatotohanan at di kaugnayan sa kasalukuyang pangungusap ayon sa sariling
lang mapasaya an gating makatotohanang pangyayari kaganapan sa lipunan ang karanasan.
mahal sa buhay? sa akda? mga ito.
Iuulat ng bawat pangkat ang
nabuong awtput.
H. Paglalahat ng aralin Ihambing ang tauhan sa Magbahaginan ang klase: Lagumin ang kabuuang
akda sa tatlong Haring Naging mapanghamon ba Ibahagi sa klase ang nabuong kaalaman.
Mago gamit ang ang wakas ng kwento sa awtput Natutunan kong ……..
Comparison Organizer iyo? Bakit?
I. Pagtataya ng aralin 1.-2. Sino – sino an gang Itataya ang awtput batay sa Itataya ang Gawain batay sa Panuto: Kilalanin kung nasa
dalawang tauhan sa akda? sumusunod: sumusunod na Rubrics : anong pokus ng pandiwa ang
a.Delia at Jim Naisagawa nang mahusay :5 may salungguhit sa loob ng
b.Danica at Jairus Naisagawa nang mahusay mga pangungusap.Isulat sa
c.Delia at Jose subalit may kulang sa patlang anginyong magiging
d.Jim at Delilah kahandaan : 4 sagot.
3.Ano ang pinakaiingatang Naisagawa ngunit may Kaugnayan sa paksa: 30 ____1.Itinabi ni Jim ang RUBRICS :
yaman sa sarili ni Delia? kakulangan : 3 Nilalaman : 40 regalo na bigay ni Delia sa Kaangkupan sa Tema : 40
a.suklay Kulang sa kahandaan : 2-1 Orihinalidad : 20 kanya.
b.kwintas Kalinisan : 10 ____2. Ang mga Mago ay Kaayusan ng
c.ang kanyang buhok naghandog ng aginaldo sa pagtatanghal : 25
d.singsing KABUUAN : 100 Sanggol sa Sabsaban.
4. Sa anong panahon ____3.Ipinagmamalaki ni Paglalarawan sa Set: 15
naganap ang kwento? Delia ang kanyang buhok sa
a.Pasko lahat ng kakilala niya. Kasuotan : 10
b. pista ____4. Binili ni Delia ang
c.anibersaryo kadena matapos ipagbili ang Kawilihan : 10
d.kasalan gintong buhok.
5.Ano ang ipinahiwatig sa _____5. Si Jim ay nagluto ng KABUUAN : 100
ipinamalas ng dalawang masarap na hapunan
tauhan sa kwento? pagdating ng bahay.
a.pagrespeto sa asawa SAGOT:
b.pagmamahal 1.layon 4.layon
c.pagpapahalaga sa 2.tagaganap 5.tagaganap
materyal na bagay 3. layon
d.kasakiman
Remedial  Ipaliwanag ang
( Para sa mga mag – aaral na mga tanong ng Tukuyin ang mahahalagang Sumulat ng 3 pangungusap Magbigay ng karagdagang
nakakuha lamang ng 3 o pababa na Ebalwasyon na pangyayari sa akda batay sa kasalukuyang paglilinaw at isagawa ang 5
puntos) hindi nasagot nang pangyayari aytem na pagtataya.
tama.
Ibigay muli ang
Ebalwasyon.
Reinforcement  Ipaliwanag ang  Ipaliwanag ang
( Para sa mga mag – aaral na tanong ng bahagi na hindi Sumulat ng mga Bumuo ng karagdagang mga
nakakuhang 4 na puntos) Ebalwasyon na natutukoy ang pangungusap na pangungusap gamit ang
hindi nasagot nang tamang sagot. naglalarawan sa iyong tagaganap at layon
tama. kinabibilangang pook.
Paano natin masasabing
IPALIWANAG: makagtotohanan o di
Bakit tayo nagbibigay ng makatotohanan ang isang
regalo sa mga taong pangyayari?
mahalaga sa ating buhay?
Enrichment IPALIWANAG: IPALIWANAG: Gumawa ng repleksiyon Sumulat ng isang talatang
( Para sa mga mag-aaral na Ano ang mahalagang Paano natin masasabing batay sa naisagawang nagsasalaysay sa iyong pook
nakakuha ng 5 puntos) mensahe o kaisipan ang masining ang isang akda? Gawain. o alinman sa inyong sariling
naikintal sa iyo batay sa karanasan na ginamitan ng
mga pangyayaring panlaping makadiwang pokus
inilahad sa akda?, sa tagaganap at layon.
J. Karagdaganggawainparasa
takdang-aralin at remedyal
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilangng mag-aaralna
nakakuhang 89% sapagtaya
B. Bilangngmga mag-aaralna
nangangailangan pa ngiba pang
gawainparasaremedyal
C. Nakatulongbaangremedyal?
D. Bilangng mag-aaralna
magpatuloy pa saremedyal
E. Alinsamgaistratehiyaang
nakatulongnglubos? Paanoito
nakatulong?
F. Anongsuliraninangaking
naranasannamasulusyonansa
tulongngpunong-guro at
superbisor?
G. Anongkagamitangpanturoang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisakapwakoguro?

Prepared by: Checked by: QUALITY ASSURANCE TEAM

LINDELYN B. CALAGO VENUS A. SARITA HELCONIDA R. PANGILINAN TRINIDAD A. SALASAYO


Filipino Teacher HT- Filipino Principal - JARNS Principal - DJANHS

You might also like