You are on page 1of 4

School: SAN FRANCISCO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: MRS. SUSAN M. PALICPIC Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Date: NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES

I. Layunin

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan


A. Pamantayang Naipamamalas an g kakayahan at tatas sa pagsasalita sa p agpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapa nuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng tek sto at napapalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyob at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan
B. Pamantayan sa Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan
Pagganap Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos
Nakasusulat upang ipahayag ang isang kakaibang karanasan at makagagawa ng isang poster o patalastas tungkol sa isang isyu o paksa
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood
Napapahalagahan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at
kuwento
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang Nakapagbibigay ng sariling Nagagamit nang wasto ang Naibibigay ang kahulugan ng Nasasagot ang mga
Pagkatuto mahahalagang pangyayari solusyon sa isang suliraning pang-uri sa paglalarawan sa pamilyar at di- pamilyar na tanong
sa napakinggang sanaysay naobserbahan iba’t ibang salita sa pamamagitan ng tungkol sa binasang
F6PN-IId-18 F6PS-IId-9 sitwasyon kasalungat talaarawan
F60L-IIa-e-4 F6V-IId-1.5 F6RC-IIdf-3.1.1
Mahahalagang Pangyayari Pagbibigay ng sariling Wastong Paggamit ng Pang-uri Pagbibigay ang kahulugan ng Pagsagot ang mga tanong
II. NILALAMAN sa Napakinggang solusyon sa isang suliraning pamilyar at dipamilyar na tungkol sa binasang
Sanaysay naobserbahan salita sa pamamagitan ng talaarawan
kasalungat
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Pahina sa
Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Learning
Resource (LR)
portal
B. Iba pang
kagamitang
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Iparinig : “Anak ng Pasig.” Maghanda ng isang puzzle Kung may nakita kang suliranin Pabilugin ang mag-aaral. Ano- ano ang ginawa mo
nakaraang aralin (Kung wala, maaaring para sa bawat pangkat ng sa inyong bahay, paano mo ito Ang bawat mag-aaral ay sa buong lingo?
at/o pagsisimula ipakita ang larawan ng mag-aaral. sasabihin sa iyong mga magbibigay ng pang-uri na Pagawaan ito ng talaan.
ng bagong aralin isang ilog.) Bigyan ng sapat na oras ang magulang? O sa nakatatanda? maglalarawan sa kamag-aral
Ipalarawan ito. bawat pangkat upang mabuo na nasa kanan niya.
ito.
Ano ang nabuo ninyong
larawan?
Ano ang naramdaman
habang/pagkatapos mabuo
ang puzzle?
B. Paghahabi sa Ano ang naaalala mo sa Ipaguhit sa bawat pangkat Paano ipinapakita ang pagiging Ipabasa ang “Unang Tao,” sa Ano ang pagkakaunawa
layunin ng aralin tuwing maririnig ang ang Ilog Pasig Ngayon. magalang? p. 2-3. mo sa talaarawan?
salitang Ilog Pasig? Matapos ang inilaang oras, Ipalawaran ang unang tao sa
Gawaan ng concept map magsagawa ng gallery walk. pamamagitan ng pagbibigay
ang sagot ng mag-aaral. Talakayin ang nakita sa ng kasalungat na pang-uri.
pagmamasid.
C. Pag-uugnay ng Basahin nang malakas ang Ano ang suliraning ipinakita Ipabasa “Ang Batang Magalang,” Ipagawa ang gawain sa p. 4. Ipabasa ang talaarawan
mga halimbawa sa sanaysay sa p. 3-4. ng larawan? p. 1. Paano natukoy ang kahulugan na nasa pahina 11-12.
bagong aralin Ano ang maiaambag mo ng mga salita?
upang maging malinis ang ilog Ano ang ibig sabihin ng
na ito? kasalungat?
D. Pagtalakay ng Talakayin ang sanaysay sa Pangkatin ang klase. Talakayin ang binasang tula sa Anong buwan isinulat ang
bagong konsepto pamamagitan ng pagsagot Pag-usapan ang isang pamamagitan ng pagsagot ng talaaarawan?
at paglalahad ng ng mga inihandang tanong suliranin sa kapaligiran. mga tanong tungkol dito. Ano ang ipinagdiriwang
bagong kasanayan sa p. 4. Pag-usapan ang mga Ano-ano ang pang-uring ng sumulat nito?
#1 posibleng solusyon sa ginamit? Ano-ano ang kaniyang
suliraning tinukoy. Alin ang inilarawan ng bawat handa?
Papaghandain ang bawat isa? Bakit siya nagpunta sa
pangkat ng malikhaing Ipagamit ang mga ito sa sariling mall?
pagtatanghal. pangungusap sa paglalaarwan Paano niya nabili ang
Bigyang-halaga ang ng isang kamag-aral. kaniyang mga bagong
pagtatanghal ng bawat gamit?
pangkat. Bakit dalawang beses
siyang nag-birthday?
E. Pagtalakay ng Pangkatin ang klase. Maghanda ng mga larawan ng Ipagamit ang mga pang-uri sa p. Pabilugin muli ang mag-aaral. Ipabasa ang talaarawan
bagong konsepto Ipatala ang mahahalagang suliranin sa paligid. 4 sa pagtatanghal na gagawin ng Ipalarawan ang kaklase sa sa p. 12-13.
at paglalahad ng pangyayari sa Idikit ito sa isang papel. bawat pangkat. kanan sa pamamagitan ng Pagawain ang bawat
bagong kasanayan napakinggang sanaysay. Ipasulat sa bawat mag-aaral Matapos ang inilaang oras, pagbibigay ng kasalungat na pangkat ng tanong
#2 Ipangkat nang wasto ang ang kanilang ambag upang tawagin ang bawat pangkat salitang maglalarawan sa tungkol dito.
mga naitala. mabigyang-solusyon ang mga upang ibahagi ang natapos na kaklase. Pasagutan ang mga
Matapos ang inilaang ipinakitang solusyon. gawain. inihandang tanong sa
oras, hayaang ibahagi ng ibang pangkat.
bawat pangkat ang
kanilang natapos na
gawain.
Talakayin ang sagot ng
bawat pangkat.
F. Paglinang sa Basahin ito nang malakas Ano ang nakita mong suliranin “Ilarawan ko, Hulaan Mo”
Kabisahaan ang sanaysay sa p. 6. sa loob ng silid-aralan? Papag-isipin ang bawat mag-
(Tungo sa Ipatala ang mahahalagang Ano ang maitutulong mo aarl ng kanilang papahulaan
formative pangyayari . upang malutas ito? (tao, bagay, hayop, lugar).
Assessment) Ipalarawan ito.
Pahulaan sa kamag-aral ang
inilarawan.
G. Paglalapat ng Paano mo pahahalagahan Bakit mahalaga ang Paano mo ipakikita ang Paano mo ipakikita ang Paano mo ipakikita ang
Aralin sa Pang- ang iyong kapaligiran? pagtutulungan lalo na kung pagiging magalang sa pagiging magalang sa paggalang sa talaarawan
araw-araw na may suliranin? paglalarawan ng ibang tao? pagsasabi sa kapuwa ng hindi ng iba?
buhay maganda sa kanila?

H. Paglalahat ng Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa Kalian ginagamit ang pang-uri? Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa
Aralin aralin? aralin? aralin? aralin?

I. Pagtataya ng Subukan Mo, p.6


Aralin

J. Karagdagang Maghanda ng isang


gawain para sa talaarawan at mga
takdang-aralin at tanong tungkol dito.
remediation Ipabasa ito at pasagutan
ang mga tanong.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

SUSAN M. PALICPIC
Teacher II

Checked by:

ALOHA L. ARBOLEDA
Head Teacher III

You might also like