You are on page 1of 4

School: BANCAAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 5 Teacher: ALLAN C. PALECPEC Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang Naisasagawa ang mapanuring Napauunlad ang kasanayan
sa mapanuring pakikinig at kakayahan at tatas sa pagbasa sa iba’t ibang uri ng sa
A. Pamantayang
pagunawa pagsasalita sa pagpapahayag teksto at napapalawak ang pagsulat ng iba’t ibang uri ng
Pangnilalaman
sa napakinggan ng sariling ideya, kaisipan, talasalitaan sulatin
karanasan at damdamin
Naisasakilos ang maaaring Nakagagawa ng isang Naisasakilos ang katangian ng Nakasusulat ng talatang
mangyari sa napakinggang travelogue o kuwento na mga tauhan sa kuwentong naglalarawan ng isang tao o
kuwento at naibibigay ang maibabahagi sa iba binasa;nakapagsasadula ng bagay sa paligid, at ng
B. Pamantayan sa
tamang pagkakasunodsunod maaaring maging wakas ng talatang
Pagganap
ang mga hakbang sa kuwentong binasa at nagsasalaysay ng sariling
pagsasagawa ng isang proseso nakapagsasagawa ng karanasan
charades ng mga tauhan
Napagsusunod-sunod ang mga Nagagamit nang wasto ang Nasasabi ang sanhi at bunga Nakasusulat ng talambuhay Lingguhang Pagsusulit
pangyayari sa tekstong pandiwa ayon sa panahunan ng mga pangyayari F5PU-IIc-2.5
napakinggan sa pamamagitan sa pagsasalaysay ng F5PB-IIc-6.1
ng pangungusap mahahalagang pangyayari
C. Mga Kasanayan sa
F5PN-IIc-8.2 F5WG-IIac-5.1
Pagkatuto (Isulat ang
Naisasalaysay muli ang Naibibigay ang kahulugan ng
code ng bawat
napakinggang teksto sa tulong salita pamilyar at di-pamilyar
kasanayan)
ng mga pangungusap na mga salita sa
F5PS-IIhc-6.2 pamamagitan ng pormal na
depinisyon
F5PT-IIc-1.10
1. Pagsunod-sunod ng mga 1. Paggamit nang wasto ng Pagsabi ang sanhi at bunga ng Pagsulat ng talambuhay Lingguhang Pagsusulit
pangyayari sa tekstong pandiwa ayon sa panahunan mga pangyayari
napakinggan sa pamamagitan sa pagsasalaysay ng
ng pangungusap mahahalagang pangyayari
II. NILALAMAN 2. Pagsasalaysay muli ng 2. Pagbibigay kahulugan ng
napakinggang teksto sa tulong salita pamilyar at di-pamilyar
ng mga pangungusap na mga salita sa
pamamagitan ng pormal na
depinisyon
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay 2nd Quarter dd. 2nd Quarter dd. 2nd Quarter dd. dd.
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay
ng Pang-mag-aaral
Komunikasyon 5 dd. 2-6 Hiyas sa Wika dd. 78- 81, 87 Hiyas sa Pagbasa 5 dd. 70-74 Hiyas sa Pagbasa 5 d. 64-65
3. Mga pahina Teksbuk
Hiyas sa Pagbasa 5 dd. 8-10
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Strips ng manila paper para sa diksyonaryo Larawan ni Rizal
pangturo pangkatang gawain
IV. PAMAMARAAN
Ano ba ang mga balitang Laro Ibigay ang kahulugan ng salita Isulat sa patlang ang titik S
A. Balik –Aral sa narinig ninyo noong Sabado at Paunahan ang dalawang sa Hanay A sa pamamagitan kung ang may salungguhit ay
nakaraang aralin at/o Linggo? pangkat na kunin ang ng pagtambal sa mga ito sa tumutukoy ng sanhi. Isulat
pagsisimula ng bagong salitang tinutukoy ng guro. kanilang kahulugan sa Hanay ang titik B kung ito ay
aralin B. tumutukoy ng
bunga.
Paano ninyo naulat muli ang Bakit na mahalaga na Ipakita ang larawan ni Jose Kung si Andres Bonifacio ang
balitang inyong napakinggan? magkaroon tayo ng malawak Rizal. Kilala ninyo ba ang nasa Ama ng Katipunan, alam niyo
B. Paghahabi ng layunin
Ngayon may pakikinggan na kaalaman sa talasalitaan? larawan? ba kung sino ang Ina ng
ng aralin
kayong isang tekto. Makinig Katipunan?
kayo nang mabuti.
Basahin ng guro ang “Naudlot Ipabasa sa dalawang bata Basahin ang liham na “Ang Basahin ang tambuhay na
na Pangarap” Talakayin ang ang usapan sa d. 78 Bayani sa Dapitan” sa d. 70- pinamagatang “Ina ng
C.Pag-uugnay ng mga
nilalaman ng kwento. Basahin ang “Ang Ulat ni 71. Talakayin ang nilalaman Katipunan” sa d. 64-65
halimbawa sa bagong
Adrea” sa dd. 78-79. ng liham.
aralin
Talakayin ang nilalaman ng
teksto.
Unang pangkatang gawain Ano bang mga salita sa Talakayin ang Isipin sa d. 74 Talakayin ang nilalaman ng
Pangkatin ang mga bata. Bawat tekstong inyong binasa ang Ipagawa ang Gawain sa d. 74 talambuhay.
pangkat ay bibigyan ng mga pamilyar sa inyo? Hindi
D. Pagtalakay ng bagong pangyayari sa kuwentong pamilyar? Ipahanap sa mga
konsepto at paglalahad kanilang narinig na nakasulat bata sa tulong ng
ng bagong kasanayan # 1 sa strips ng manila paper. diksyonaryo ang mga
Bigyan sila ng oras na kahulugan ng mga ito.
pagsunud-sunurin ang mga
pangyayari.
E. Pagtalakay ng bagong Ikalawang pangkatang gawain Talakayin ang Alamin at Ipagawa ang Paunlarin at Ano ang talambuhay? Paano
konsepto at paglalahad Sa tulong ng kanilang Tandaan sa dd. 79-80 pagyamanin B sa d. 75 magsulat ng isang
ng bagong kasanayan # 2 pagsunud-sunud sa pangyayari, talambuhay? Ano ang mga
ang bawat pangkat ay dapat nating tandaan?
isasalaysay muli ang kwentong
kanilang narinig.
Talakayin ang mga ginawa ng Ipagawa ang Gawin B sa d. Isulat sa patlang ang titik S
bawat pangkat. 81 kung ang may salungguhit ay
F. Paglinang sa
tumutukoy ng sanhi. Isulat
kabihasnan (Tungo sa
ang titik B kung ito ay
Formative Assessment)
tumutukoy ng
bunga.
Bakit kaya naudlot ang Paano natin maipapakita ang Paano natin maipapakita ang Ano ang maitutulong ng
G. Paglalapat ng aralin sa
pangarap ni Rajid? Ano ang pagpapahalaga natin sa mga pagmamahal sa bayan? pagbasa ng mga talambuhay
pang-araw araw na
iyong gagawin kung sakaling ginawa ng mga katipunero sa atin?
buhay
maudlot ang iyong pangarap? para sa ating kalayaan?
Ano ang dapat gawin para Ipabasa muli ang Tandaan Ano ang sanhi? bunga? Ano ang talambuhay?
wasto ang pagsunud-sunud sa
H. Paglalahat ng aralin
tekstong napakinggan?
Pagsalaysay muli ng kwento?
Babasahin ng guro ang I. Ibigay ang kahulugan ng Pagtambalin ang sanhi sa Sumulat ng inyong sariling
“Ulan,Ulan, Saan ka salita sa Hanay A sa kaliwa sa angkop na bunga sa talambuhay. Sundin ang mga
Naglalakbay?” pamamagitan ng pagtambal kanan. Isulat ang titik ng paraan sa pagsulat ng
I. Pagtataya ng aralin I. Ipagawa ang Gawain sa d 10 sa mga ito sa kanilang tamang bunga sa patlang ng talambuhay.
II. Isalaysay muli ang kuwento kahulugan sa Hanay B. sanhi.
sa tulong ng mga pangungusap II. Ipagawa ang Gawin B. d 87
sa Gawain sa d. 10
Isulat ang sariling pananaw sa Ibigay ang kahulugan ng mga Isulat ang 3 bunga kung hindi Pag-aralan ang mga
sumusunod: sumusunod: kayo nag-aaral ng mabuti. nakaraang aralin para sa
1. Makatwiran ba ang gagawin 1. kawan 3. guya Isulat ang 3 sanhi ng lagumang pagsusulit bukas.
J. Karagdagan Gawain
ni Rajid sa mga alipin kapag 2. lagapak 4. magkamal kahirapan sa bansa.
para sa takdang aralin at
nagkamali ang mga ito?
remediation
2. Sa iyong palagay uunlad baa
ng buhay ni Rajid sa kanyang
gawain?
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
nakakuha ng 80% sa ________________________ ________________________ ________________________ _ ________________________
pagtataya _______________________
_
B. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
nangangailangan ng iba ________________________ ________________________ ________________________ _ ________________________
pang Gawain para sa ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
remediation _
_______________________
_
C. Nakatulong ba ang ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
remediation? Bilang ng ________________________ ________________________ ________________________ _ ________________________
mag-aaral na nakaunawa sa ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
aralin. _
_______________________
_
D Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
magpapatuloy sa ________________________ ________________________ ________________________ _ ________________________
remediation? _______________________
_
E. Alin sa mga estratehiyang ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
pagtuturo na nakatulong ng ________________________ ________________________ ________________________ _ ________________________
lubos? Paano ito ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
nakatulong? _
_______________________
_
F. Anong suliranin ang aking ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
naranasan na solusyon sa ________________________ ________________________ ________________________ _ ________________________
tulong ng aking punungguro ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
at superbisor? _
_______________________
_
G. Anong kagamitang ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
panturo ang aking ________________________ ________________________ ________________________ _ ________________________
ginamit/nadiskubre na nais ________________________ ________________________ ________________________ _______________________ ________________________
kong ibahagi sa mga kapwa _
ko guro?
_______________________
_

Prepared by:

ALLAN C. PALECPEC
Teacher I
Noted by:

ROMEO L. DEL RIO


Principal II

You might also like