You are on page 1of 4

Paaralan Pagadian Junior College Inc.

Baitang/Antas 9
Grades 1 to12 Guro Nick Cesar S. Cadungog asignatura Filipino
Daily Lesson Log Petsa/Oras
January 28- Februaru 28,2019
markahan Pang-apat na Markahan

I Layunin LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


a. Pamantayang
Nakapagbibigay ng opinion hingil sa binasang nobela
Pangnilalaman
Nakabubuo ng mga pangungusap ayon sa iba’t-ibang pukos ng Pandiwa.
b. Pamantayan sa
Pagganap

c. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto Nakabubuo ng isang tagpuang Nakabubuo ng isang mahusay na Nakabubuo ng isang mabisang Nakapagsasagawa ng pagsusuri sa
(isulat ang code gagamitin sa isang nobela. banghay. diyalogo sa isang kwento, ano mang akda batay sa
ng bawat elementong taglay nito.
kasanayan)
Ang Tagpuan sa Bawat Pangyayari Ang pagtagpi-tagping Pangyayari
II Nilalaman Ang iba’t-ibang Diyalogo Unang sulyap sa Pag-usbong ng
ng Nobela Pubula

a.Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang
pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Pahina 344... Pahina 362… Pahina 383… Pahina 401…
Teksbok
Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Rex interactive. com Rex interactive. com Rex interactive. com Rex interactive. com
Learning Resource

b. Iba pang Kagamitan sa Yeso, Sipi ng Kuwento, Yeso, Sipi ng Kuwento, Yeso, Sipi ng Kuwento,
Pagtuturo

IVPamamaraan
a. Balik-Aral sa Pagtatanong sa mga mag-aaral kung Katanungan sa pagbabalik aral sa Magtatanong ang guro sa mga
nakaraang aralin Balik -Aral may kaalaman na ito kung paano nakaraang aralin. mag-aaral tungkol sa mga nobela
at/o pagsisimula
ng bagong Tanong -Sagot gumawa ng buod mula sa isang Ano ang tinalakay natin kahapon?
aralin kwento. . Ano ang inyong naalala?

b. Paghahabi sa Pangkatang gawain; Paglalahad sa Layunin Paglalahad sa Layunin Pag-iisa-isa sa mga Layunin
layunin ng
aralin Isusulat ng bawat-isa ang
mga tagpuan ng mga
nobelang kanilang nabasa.

c. Pag-uugnay ng Pagsusuri sa bawat pangyayari sa Ano ang pangatnig?


mga halimbawa Pagbabasa ng Nobela Nobela na nabasa. Ano naman ang pangatnig na
sa bagong aralin
panlinaw?

Paglinang sa Talasalitaan Dugtungang pagbubuod Paggamit ng mga pangatnig na


d. Pagtatalakay ng panlinaw sa pangungusap Sa pamamagitan ng venn
bagong diagram, ihambing ang tagpuan
konsepto at sa kuwento sa iba pang lugar sa
paglalahad ng Mindanao.
bagong
kasanayan #1

e. Pagtatalakay ng Pagsusuri sa kuwentong binasa


bagong Pangkatang talakayan Pangkatang talakayan sa Paksa
konsepto at Pag-uulat sa awtput ng gawain.
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
Gawain 1 Gamit ang story ladder gumawa ng
buod mula sa kwentong “Ang Tanong- sagot
f. Paglinang sa
kabihasaan Isulat ang kasalungat na Pilosopo”
(tungo sa kahulugan ng salitang
Formative italisado sa loob ng
Assessment 3)
pangungusap.

g. Paglalapat ng Kahalagahan ng kuwentong bayan Paglalarawan sa katangian ng Bakit mahalagang pag-aralan ang Pagtatalakay sa mga kaugalian at
aralin sa pang- sa buhay ng tao bawat tauhan sa kuwento, ano ang mga pangatnig na panlinaw? kultura ng mga taong naninirahan
araw-araw na sa Mindanao
posibleng maging kahihinatnan
buhay Ano ang iyong nararamdaman
kung ganoon ang ating pag-uugali? bilang isang mag-aaral na
nakatira sa Mindanao?
Anong anyo ng panitikan ang Ano ang pangatnig na panlinaw?
h. Paglalahat ng binasa? Saan ginagamit ang panagatnig na
aralin panlinaw?

Bawat isa ay magbibigay ng


i. Pagtataya ng Maikling Pagsusulit pangungusap gamit ang 3 uri ng Magbibigay ang guro ng gawain Maikling Pagsusulit tungkol sa
aralin pang-abay na tinalakay ukol sa wastong paggamit ng kwentong Ang Pilosopo
pangatnig na panlinaw ( Multiple choice)
Magpapasulat sa mga mag-aaral ng Ipasaliksik sa mga mag-aaral ang
Ibigay ang kahulugan ng mga Magsaliksik tungkol sa pangatnig isang sanaysay na may paksang: mga tourist destination sa
sumusunod na Pang-abay na panlinaw “Ang mga Mindanao. Magdownload
A. Pamanahon
B. Panlunan Ipinagbabawal nina Inay at Itay.” ng mga larawan at mula sa mga
C. Pamaraan
Ang sanaysay ay kinakailangang larawan ay lumikha ng isang
binubuo ng hindi kukulang poster na magaanyaya
j. Karagdagang
gawain para sa sa limang pangungusap bawat sa mga mamamayan na puntahan
takdang aralin talata, hindi kukulang sa tatlong
at remediation talata, at ginamitan ng mga ang nasabing lugar.

pangatnig na panlinaw.
Salungguhitan ang mga pangatnig
na panlinaw na ginamit sa mga

talata.

V MgaTala

VI Pagninilay
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80%
sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain parasa remediation
c. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking punong
guro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking na
dibuhona nais kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Nick Cesar S. Cadungog Iniwasto ni: Carlo B. Celajes


Guro sa Filipino Punong Guro

You might also like