You are on page 1of 2

PAARALAN SAPANG HIGH SCHOOL BAITANG/ANTAS GRADE 10-FALCON

GURO LEO M. DUMLAO ASIGNATURA FILIPINO


PETSA/ORAS NOBYEMBRE 5, 2018 7:30-8:30AM MARKAHAN QUARTER 3
DLL PARA SA COT DEMO TEACHING OBSERVATION NG RPMS-PPST

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga
sa mga akdang pampanitikan ng Aprika.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapanghihikayat ng mga mag-aaral tungkol sa kagandahan ng
alinmang bansa batay sa binasang akdang pampanitikan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PB-IIIa-80
(Isulat and code ng bawat kasanayan) Nasusuri ang mga kaisipang nakapaloob sa mitolohiya batay sa:
(i) suliranin ng akda, (ii) kilos at gawi ng tauhan, at (iii) desisyon
ng tauhan.
II. NILALAMAN
MODYUL 3 Maaaring Lumipad Ang Tao: Mitolohiya mula sa Nigeria
III. KAGAMITANG PANTURO
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp 100-102
2. Mga pahina sa Modyul ng Mag-aaral pp 247-249
3. Mga pahina sa Teksbuk Wala.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Wala.
Portal ng Learning Resource
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magbalik-aral sa mga tinalakay na aralin. Ganyakin ang mga mag-
pagsisimula ng bagong aralin. aaral sa pagsisimula ng bagong paksa sa pamamagitan ng
pagtalakay sa isang kasabihan: “Subalit sa kanilang mga sinulat
ay mababakas ang kanilang pinagmulan”.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Gawin ang paghahabi sa layunin sa pamamagitan ng isang laro
“4PiCs-1Word”. Mahalagang makita ng mag-aaral ang input at
kahalagahan ng mga larawan upang maiugnay ang mga ito sa
babasahing akdang pampanitikan o mitolohiya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magsagawa ng talakayan tungkol sa kaligiran at kahulugan ng
bagong aralin. mitolohiya. Magbibigay ang guro ng mga halimbawa upang mas
mapalawak ang konsepto sa aralin. Tatalakayin rin ng guro ang
ilang mahalagang impormasyon tungkol sa Aprika at sa kanilang
mga akdang pampanitikan bilang paghahanda sa pagbasa ng
teksto.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa sa mag-aaral ang mitolohiyang “Maaaring Lumipad Ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1. Tao” sa masining na pamamaraan. Hatiin sa limang pangkat ang
klase at bigyan ang bawat isa ng “powtoon storyboard” ng
mitolohiya. Ipasuri sa mga mag-aaral ang pagakakatulad at
pagkaka-iba nito sa teksto sa kanilang modyul. Bigyan ng sapat
na panahon ang bawat pangkat sa pagsusuri ng akda. Tandaan:
Dapat ay maging malinaw ang mga gawain sa mga mag-aaral
bago lumipat ng ibang gawain.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipapanood ang isang downloaded video ng buod ng “Maaaring
paglalahad ng bagong kasanayan #2. Lumipad ang Tao.

Upang mas lalong maunawaan ang kahalagahan ng akda at


mapalawak ang talakayan, iugnay ito sa mga nangyari sa
kasaysayan at lipunan. Talakayin ang Atlantic Slave Trade upang
makita ng mag-aaral ang mahalagang bahagi nito sa pagbuo ng
mga panitikan ng sinaunang Aprika.
F. Paglinang sa Kabihasaan Suriin ang nilalaman ng binasang mitolohiya sa pamamagitan ng
(Tungo sa Formative Assessment) pagsagot sa pokus na tanong: “Paano masasalamin ang kultura
ng isang bansa sa pamamagitan ng kanilang mitolohiya?”
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bigyang diin ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kalayaan.
araw na buhay. (Values Integration)
H. Paglalahat ng aralin. Hikayatin ang mag-aaral sa paglalahat ng aralin.
I. Pagtataya ng aralin. Ipagawa ang 3-2-1
3 Bagay na Natutuhan sa Araw na Ito
2 Tanong na Nabuo sa Aking Isipan
1 Sitwasyon na Gusto Kong Baguhin sa Mitolohiya
J. Karagdagang Gawain para sa Sumangguni sa Batayang Aklat ng Filipino 10.
takdang-aralin at remediation.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo and aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

INIHANDA NI:

LEO M. DUMLAO
Guro

SINURI NI:

G. DIONILO E. MANRIQUE SR.


Head Teacher

PINAGTIBAY:

GNG. MELY A. BULUSAN, Ed. D.


Punong-guro

You might also like