You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 MISAMIS OIENTAL GENERAL COMPREHENSIVE Baitang/Anta

Paaralan Grade 11 – STEM, HUMSS A, ABM at GAS


DAILY LESSON LOG HIGH SCHOOL – SENIOR HIGH SCHOOL s
(Pang-araw-araw na Guro Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t Ibang Teksto Tungo sa
JOHN REY G. SANCHEZ Asignatura Pananaliksik
Tala sa Pagtuturo
Petsa/Ora
Marso 2-6, 2020 Markahan Ikaapat na Markahan
s

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


A. Pamantayang
Nakasusunod sa pamantayan ng pagsulat ng masinop na pananaliksik.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ng kasanayan sa pananaliksik sa Filipino batay sa kaalaman sa oryentasyon, layunin, gamit, metodo, at etika ng
Pagganap pananaliksik

C. Mga Kasanayan sa Nakikiisa sa mga gawain Nakikiisa sa mga gawain para Nakikiisa sa mga gawain F11WG –IVgh – 92
para sa paghahanda ng sa paghahanda ng SHS Expo para sa paghahanda ng SHS Nagagamit ang mga
Pagkatuto SHS Expo Expo katwirang lohikal at
(Isulat ang code ng ugnayan ng mga ideya
bawat kasanayan) sa pagsulat ng isang
pananaliksik.
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Pag-aanalisa ng mga
Paghahanda sa Expo Senior High School Expo Senior High School Expo
datos
KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturong gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t
Ibang Teksto Tungo sa
Gabay ng Guro Pananaliksik
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Mga sangguniang aklat
Teksbuk ng mga mag-aara
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Sariling mga kagamitan
Panturo ng mga mag-aaral para
sa kanilang pananaliksik
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng
III. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng daling kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakikiisa sa mga gawain Nakikiisa sa mga gawain para Nakikiisa sa mga gawain Pagpapatuloy ng mga
para sa paghahanda ng sa paghahanda ng SHS Expo para sa paghahanda ng SHS guro sa pagsusuri ng
nakaraang aralin at/o SHS Expo Expo
pagsisimula ng bagong kanilang mga datos.
aralin.
B. Paghahabi sa layunin Bigyan ng pampabuhay-
ng aralin loob ang buong klase na
ipagpatuloy ang
pagsulat ng kanilang
pananaliksik sa
pamamagitan ng
presensya at gabay ng
guro. Purihin ang
ginagawang pagsisikap
ng mga mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga Nakikiisa sa mga gawain Nakikiisa sa mga gawain para Nakikiisa sa mga gawain Pagpapatuloy ng gawain
para sa paghahanda ng sa paghahanda ng SHS Expo para sa paghahanda ng SHS ng mga mag-aaral.
halimbawa sa bagong SHS Expo Expo
aralin
D. Pagtalakay ng Gagabayan ng guro ang
bagong konsepto at mga mag-aaral sa
paglalahad ng bagong pagsagawa ng gawain.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Pagpapatuloy ng gawain
Kabihasaan ng buong klase sa
(Tungo sa Formative pagsulat ng kanilang
Assessment) pananaliksik.
G. Paglalapat ng aralin Pagpapatuloy ng gawain
sa pang-araw-araw na ng buong klase sa
buhay pagsulat ng kanilang
pananaliksik.
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapatuloy ng gawain
ng buong klase sa
pagsulat ng kanilang
pananaliksik.
I. Pagtataya ng Aralin Nakikiisa sa mga gawain Nakikiisa sa mga gawain para Nakikiisa sa mga gawain
para sa paghahanda ng sa paghahanda ng SHS Expo para sa paghahanda ng SHS
SHS Expo Expo
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin
upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nabuo na nadibuho na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Kinilala ni:

JOHN REY G. SANCHEZ RAFUNZEL D. EPANIS


Teacher III- SHS MT II, OIC- Senior High School

Iniwasto ni: Pinatunayan ni:

PIOLEN C. PETALVER PEDRO R. ESTAÑO JR., PhD.


MT I – Senior High School Secondary School Principal IV

You might also like