You are on page 1of 7

GRADES 1 to 12 Paaralan: QUEZON COLLEGES OF THE NORTH Baitang / Antas: G10

DAILY LESSON LOG Guro: JONALYN U. UTRELA Asignatura: EsP


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: June 2019 Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES LUNES MARTES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag – Naipamamalas ng mag – Naipamamalas ng mag – Naipamamalas ng mag –
Naipamalas ng mag – aaral ang pag – aaral ang pag – unawa sa aaral ang pag – unawa sa aaral ang pag – unawa sa aaral ang pag – unawa sa
un wa sa mga konsepto tungkol sa mga katangian ng mga katangian ng mga katangian ng mga katangian ng
pagpapakatao at pagkatao ng tao pagpapakatao pagpapakatao pagpapakatao pagpapakatao
upang makapagpasiya at kumilos ng
may preperensiya sa kabutihan.

B. Pamantayan sa Pagganap Nailalapat ng mag – aaral Nailalapat ng mag – aaral Nailalapat ng mag – aaral Nailalapat ng mag – aaral
ang mga tiyak na hakbang ang mga tiyak na hakbang ang mga tiyak na hakbang ang mga tiyak na hakbang
upang paunlarin ang mga upang paunlarin ang mga upang paunlarin ang mga upang paunlarin ang mga
katangian ng katangian ng katangian ng katangian ng
pagpapakatao. pagpapakatao. pagpapakatao. pagpapakatao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP10MP -Ia- 1.1 EsP10MP - Ia- 1.2 EsP10MP -Ib- 1.3 EsP10MP-Ib- 1.4
Isulat ang code sa bawat kasanayan

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Ang mga Katangian ng Ang mga Katangian ng Ang mga Katangian ng Ang mga Katangian ng
Pagpapakatao Pagpapakatao Pagpapakatao Pagpapakatao
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EsP 10 Gabay ng Guro EsP 10 Gabay ng Guro
Pahina 5 Pahina 5
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20 Pahina 1 hanggang 20

4. Karagdagang Kagamitan mula Dy, M.Jr. (2013). Ang Scheler, M. (1974). Man’s
sa portal ng Learning Resource Pagtuturo ng Pilosopiya sa Place in Nature. (Translated
K to 12 Edukasyon sa by Hans Meyerhoff). New
Pagpapakatao. Kaisipan, 1 York: The Noonday Press.
(1) 18-17

B. Iba pang Kagamitang Panturo Internet, Bond Paper, Laptop oJournal, Kuwaderno at Bond
Kompyuter Paper

Page 1 of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: QUEZON COLLEGES OF THE NORTH Baitang / Antas: G10


DAILY LESSON LOG Guro: JONALYN U. UTRELA Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES LUNES MARTES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Balikan ang mga napag- Balik-aral sa Uri ng
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin aralan sa Baitang 8 at Pagkatao at pagbubuo ng
Baitang 9 tungkol sa Sarili
“Personal na Pahayag ng
Misyon sa Buhay” (PPMB)
at ilahad ang mga napag-
aralan sa klase.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Natutukoy ang mga Napatutunayan ang Nasusuri ang sarili kung Nailalapat ang mga tiyak na
katangian ng pagpapakatao Batayang Konsepto ng anong katangian ng hakbang upang paunlarin
aralin pagpapakatao ang ang mg katangian ng
makatutulong sa pagtupad pagpapakatao.
ng iba’t- ibang papel sa
buhay.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa A. Pagtuklas ng Dating Sa ginawang paghahabi, Gawan ng sanaysay ang Sa kuwaderno o journal,
Bagong Aralin Kaalaman iugnay ang mga halimbawa pahayag na “Sa bawat kilos gumawa ng mga paghahabi
 Suriin ang mga at palawakin ang sariling ko, anong uri ng tao ang o talaan tungkol sa uri ng
halimbawa na nasa opinyon base sa mga binubuo ko sa aking sarili” pagkatao mayroon ka.
Gawain 1 at sa sitwasyong nasa matrix na
gabay ng guro, ibinigay ng guro.
hahatiin ang klase
sa apat na pangkat.
Pag- uusapan ng
bawat pangkat ang
kahulugan ng bawat
sitwasyon at ang
kaugnayan nito sa
pagsuri ng sarili sa
mga katangian ng
pagpapakatao.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at  Basahin ang talata  Basahin at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan tungkol sa kung unawaing mabuti
#1 anong katangian ng ang sanaysay
pagpapakatao ang tungkol sa “Ang
ipinamalas ng Mga Katangian ng
kambal na Oyin at Pagpapakatao”,
Yesa na parehong tayahin ang iyong
mahilig umawit at pag- unawa at
mahal ang musika sagutin ang mga
at ilahad sa klase sumusunod na
ang sariling tanong na nasa
opinyon. Gawain 4 sa
kuwaderno.

Page 2 of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: QUEZON COLLEGES OF THE NORTH Baitang / Antas: G10


DAILY LESSON LOG Guro: JONALYN U. UTRELA Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES LUNES MARTES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Think- Pair- Share  Kilalanin ang mga
Paglalahad ng Bagong Kasanayan  Maghanap ng sumusunod na
#2 kapareha at sa Personalidad at
isang kartolina, magsaliksik tungkol
isulat at gawing sa uri ng pagkatao
gabay ang matrix mayroon sila.
na ibibigay ng guro 1. Cris Valdez
tungkol sa Pagsuri 2. Roger Salvador
ng Katangian ng 3. Joey Velasco
Pagpapakatao. 4. Mother Teresa
Magpalitan ng kuro-
kuro o opinyon at
ihayag sa klase ang
nagawang output.
F. Paglinang sa Kabiihasaan Base sa nagawang output  Paghinuha ng
(Tungo sa Formative Assessment) ng mga mag- aaral, pipiliin Batayang Konsepto
ang may pinakamahusay na 1. Mula sa mga pagkatuto
gawa at siyang sa babasahin, sagutin ang
magsasadula ng malikhaing mga katanungan tungkol sa
paraan sa loob ng tatlong pag- unlad bilang tao. Isulat
minuto ang taong sa kuwaderno o journal.
nagpapakatao na ii- encode
sa laptop at ibabahagi sa a. Ano ang kabuluhan ng
buong klase. Batayang Konsepto tungkol
sa aking pag- unlad bilang
tao?
b. Ano- ano ang maaari
kong gawin upang mailapat
ang aking pagkatuto?

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Self-Talk  Balikan ang


Araw-araw na Buhay  Suriin ang sarili ginawang PPMB,
tungkol sa gumawa ng
pangkalahatang panibagong matrix
gawain, isulat sa tungkol sa Plano ng
sariling journal ang Pagsasabuhay ng
ginawang Aking Personal na
reflection kung Pahayag ng Misyon
saan masasalamin sa Buhay (PPMB).
ang mga natutunan Gawing gabay ang
sa aralin. mga sumusunod;
 Gawing gabay ang a. Ang Aking mga Papel sa
mga sumusunod na Buhay
tanong.
1. Ano- anong b. Mga Gawain sa Bawat
katangian ng Papel
pagpapakatao ang
nakikita ko sa aking c. Panahon para sa Bawat
sarili. Gawain
2. Anong mga
katangian ang dapat
kung paunlarin upang
maisagawa ang aking
misyon sa buhay na
siyang magiging daan
tungo sa aking
kaligayahan.

Page 3 of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: QUEZON COLLEGES OF THE NORTH Baitang / Antas: G10


Guro: JONALYN U. UTRELA Asignatura: EsP
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES LUNES MARTES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin Sa ginawang talaan tungkol  Sa Journal,
sa “Personal na Pahayag gumawa ng mga
ng Misyon sa Buhay” pagninilay at
(PPMB), suriin ang sarili, sagutin ang mga
May gusto ka bang baguhin sumusunod na
o Paunlarin? Isulat sa katanungan sa
journal ang pinaunlad Gawain 5.
mong PPMB. Kung wala ka
pang PPMB, bumuo ka nito
gabay ang halimbawa na
nasa Gawain 2.
I. Pagtataya ng Aralin Batay sa ginawang PPMB Maging Malikhain!!
sa journal, tukuyin ang  Gamit ang bond
dapat mong gawin upang paper at mga
matupad mo ang iyong kagamitang biswal,
misyon ( na nakalahad sa maging malikhain
iyong PPMB) sa iba’t- ibang sa paggawa at
papel na ginagampanan mo iguhit ang mga
sa buhay (halimbawa bilang Hakbang Upang
anak, kapatid, kamag- aral, Paunlarin ang mga
kabataan sa pamayanan, Katangian ng
kaibigan ng kaklase, at Pagpapakatao.
anak ng Diyos.
J. Karagdagang Gawain para sa Sa Matrix na bigay ng guro, Pagsasabuhay
Takdang-Aralin atRemediation punan ang mga kahon ng  Gawin sa Bond
mga gawain na Paper ang Gawain
makatutulong sa pagtupad 6. Siguraduhing
mo ng iba’t- ibang papel sa nalagdaan ng guro
buhay. at magulang
ginawang Output.

V. MGA TALA

Page 4 of 5
GRADES 1 to 12 Paaralan: QUEZON COLLEGES OF THE NORTH Baitang / Antas: G10
DAILY LESSON LOG Guro: JONALYN U. UTRELA Asignatura: EsP
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI.PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng Tatlumpu’t tatlo (33) mula sa apatnapu’t lima (45)
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na Labing-dalawa (12)


nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial? Sampu (10) lamang ang bilang ng mga mag- aaral na nakaunawa sa ginawang remedial.
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na May dalawang (2) mag- aaral ang magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo  Cooperative Learning at Inquiry Approach


ang nakatulong ng lubos?  Mabisa ang mga istratehiyang ito sa mga mag- aaral bilang gabay ng kanilang pag- unlad. Datapwat, nailalahad nila ang kanilang opinyon sa
Paano ito nakatulong? mga pagpupulong at nasasaliksik ang sariling mga kakayahan na lubos na makakatulong sa pag- unlad na kanilang mga katangian ng
pagpapakatao.

F. Anong suliranin ang aking naranasan Ang pinakamatinding suliranin na aking naranasan at nasolusyonan sa tulong ng aking punong- guro ay tungkol sa ginawang remediation kung saan
na solusyunan sa tulong ng aking dalawa sa aking mga mag- aaral ay bibihirang pumasok sa klase kaya humingi ako ng karampatang aksyon at ipinatawag ang mga magulang para sa
punongguro at superbisor? gagawing orientation ng mga mag- aaral na nangangailangan ng remediation.

G. Anong kagamitang panturo ang aking Ang pagpapagamit ng journalo diarysa mga mag- aaral kung saan masasalamin ang personal na pagbabahagi at pagkilala ng guro sa kaniyang mga
nadibuho na nais kong ibahagi sa mag- aaral.
mga kapwa ko guro?

Page 5 of 5
Prepared By: Checked By: Noted by:

JONALYN U. UTRELA RAMIL P. TACATA RODEL JULIAN ARELLANO


Subject Teacher High School Coordinator Principal

You might also like