You are on page 1of 5

Paaralan ALIMANGUAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 10

Guro MELANIE S. LACRE Asignatura: EsP


Petsa/Oras Kwarter: Ikaapat
K TO 12 DAILY LESSON LOG
March, 2017 (Second Week) March, 2017 (Third Week)
  Unang Araw Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw
I. LAYUNIN        
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga isyung kaugnay sa kawalan ng paggalang sa katotohanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ang mag-aaral ng mga hakbang upang maisabuhay ang paggalang sa katotohanan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Esp10PI-IVg-16.1 Esp10PI-IVg-16.2 EsP10PI-IVh-16.3 EsP10PI-IVh-16.4


Natutukoy ang mga isyung kaugnay Nasusuri ang mga isyung may Napatutunayang ang pagiging mulat Nakabubuo ng mga hakbang upang
sa kawalan ng paggalang sa kinalaman sa kawalan ng paggalang sa mga isyu tungkol sa kawalan ng maisabuhay ang paggalang sa
katotohanan. sa katotohanan. paggalang sa katotohanan ay daan katotohanan.
upang isulong at isabuhay ang
pagiging mapanagutan at tapat na
nilalang.
.
II. NILALAMAN
Paninindigan para sa Paninindigan para sa Paninindigan para sa Paninindigan para sa
A.Paksa katotohanan(pagsasabi ng totoo para katotohanan(pagsasabi ng totoo katotohanan(pagsasabi ng totoo katotohanan(pagsasabi ng totoo
sa kabutihan, pag-iwas sa plagiarism, para sa kabutihan, pag-iwas sa para sa kabutihan, pag-iwas sa para sa kabutihan, pag-iwas sa
intellectual piracy, panghuhula o plagiarism, intellectual piracy, plagiarism, intellectual piracy, plagiarism, intellectual piracy,
fortune telling) panghuhula o fortune telling) panghuhula o fortune telling) panghuhula o fortune telling)

B.Pagpapahalagang Lilinangin Pagmamahal sa katotohanan Pagmamahal sa katotohanan Pagmamahal sa katotohanan Pagmamahal sa katotohanan
C. Talata mula sa Salita ng Diyos 2 Corinthians 4:2: “But have 2 Corinthians 4:2: “But have 2 Corinthians 4:2: “But have 2 Corinthians 4:2: “But have
renounced the hidden things of renounced the hidden things of renounced the hidden things of renounced the hidden things of
dishonesty, not walking dishonesty, not walking dishonesty, not walking dishonesty, not walking
incraftness,nor handling the word of incraftness,nor handling the word of incraftness,nor handling the word of incraftness,nor handling the word of
God deceitfully;but by manifestation God deceitfully;but by manifestation God deceitfully;but by manifestation God deceitfully;but by manifestation
of the truth commending ourselves to of the truth commending ourselves of the truth commending ourselves of the truth commending ourselves to
every man’s conscience in the sight of to every man’s conscience in the to every man’s conscience in the every man’s conscience in the sight
God.” sight of God.” sight of God.” of God.”
III. KAGAMITANG PANTURO      

A. Sanggunian  ESPLM 10, EsP TG 10      


1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pah.
2. Mga pahina sa Kagamitang Pah. 302-332(Modyul 15) Pah. 302-332(Modyul 15) Pah. 302-332(Modyul 15) Pah. 302-332(Modyul 15)
Pangmag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Cellphone/laptop, TV Sipi ng aklat, meta strips Cellphone/laptop/TV
Sipi ng Panimulang Pagtataya Manila paper
IV. PAMAMARAAN        
A.Panimulang Gawain -Panalangin, Pagkaing pangkaisipan, Panalangin, Pagkaing pangkaisipan, Panalangin, Pagkaing Panalangin, Pagkaing pangkaisipan
energizer energizer pangkaisipan, energizer (Joshua 1:9)
-Pagbibigay ng guro ng Paunang Pagproseso ng sagot ng mga mag-
Pagtataya (1-10 na mga tanong) Pagproseso ng sagot ng mga mag- Pagproseso ng sagot ng mga mag- aaral
LM pah.303-305 aaral aaral
-Pagproseso sa sagot ng mga mag-
aaral

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng Paglalahad ng guro sa layunin para Paglalahad ng guro ng
layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa sa isang oras na pagtalakay layunin/tunguhin para sa isang oras
isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay na Gawain
C. Pagtuklas ng Dating Pangkatang Gawain (10-15 min) Pangkatang Gawain (10-15 min.) Laro hinggil sa paligshan sa pagbuo Paano ka dapat tumugon sa tawag
Kaalaman TG pah. ,LM pahina 306-307 ng mga salitang may kaugnayan sa ng katotohanan lalo na sa panahong
 Paggawa ng Gawain 1. Gawain 2. LM Pp.306-307 paggalang sa katotohanan kailangan itong ipahayag?
Pagsusuri ng mga sitwasyon Panuto:
kaugnay sa paksa.  Pagpoproseso ng mga sagot ng Isulat sa meta strips ang sagot at
mga mag-aaral. paunahang idikit sa pisara  Paglalahad ng aralin
 Paglalahad ng Aralin
 Paghawan ng balakid  Paglalahad ng aralin

 Paghawan ng Balakid  Pagpapahalaga sa kasunduan


 Pagbibigay ng kahulugan :  Paghawan ng balakid

 Paghawan ng balakid
D. Paglinang ng mga Kaalaman, Gawain 3. (LM pp. 307) Gawain 4. (LM pp.309) Gawain 5: (LM pp.309-313) Gawain 5:(LM pp.309-313)
Kakayahan, at Pag-unawa Pagsusuri ng kaso Pagsusuri ng ma piling Pagsusuri ng mga unang dalawang Continuation ng Pagsusuri ng mga
dokumentaryo siping lathalain (Clippings) huling dalawang siping lathalain

E. Pagpapalalim Pagbasa ng sanaysay : Paninindigan Pag-unawa/paghinuha sa mga Pagsusuri ng mga mag-aaral ng Pagsusuri ng mga mag-aaral ng
Para sa Katotohanan at Pagsasabi ng mahahalagang bahagi ng sanaysay. sanaysay: sanaysay:
Totoo para sa Kabutihan

Anu-ano ang mga isyung kaugnay sa Paano mo masasabing ang mga Ano ang mahalagang konseptong Anu-anong mga hakbanging ang
kawalan ng paggalang sa isyung ito ay may kinalaman sa aralin? Paano mo mapatutunayan maaaring mabuo upang maisabuhay
katotohanan? kawalanng paggalang sa na daan sa pagsulong ang ang paggalang sa katotohanan?
. katotohanan? paggalang sa katotohanan ?
Pangkatang pagbabahagi ng mga Pangkatang pagbabahagi ng mga Mahalaga ba na maging mulat sa
kasagutan ukol sa paksa. kasagutan mga isyu ng kawalan ng paggalang
sa katotohanan? Mahalaga ba ito sa
pag-unlad mo bilang tao?

F. PAGSASABUHAY NG MGA Gawain 6. (LM pp.330) .Gawain 7. (LM pp.331) Gawain 8: (LM pp.331) Gawain9: (Lm pp.331)
PAGKATUTO

G. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng reaksyon paper kaugnay Mahalaga ang Natutunan Mo: Magdaos ng maikling Talk Show na Pagawin ang mga mag-aaral ng mga
sa mga isyu ng kawalan ng Pasulatin ang mga mag-aaral ng tatalakay sa pagiging mulat ng islogan ukol sa paggalang sa
paggalang sa katotohanan. maikling talumpati(persuasive) sangkatauhan ukol sa paggalang sa katoohanan.
upang mahikayat ang kapwa mag- katotonanan dahil magiging daan ito
aaral na isulong ang paggalang sa sa pagsulong.
katotohanan at iwaksi ang
kasinungalingan.
H. Karagdagang Gawain para sa Panonood ng video clips  Pagbibigay ng karagdagang gawain Pagsulat sa journal ng Pagbuo ng komitment
takdang-aralin at remediation pagpapahalaga sa aralin

V. MGA TALA        

V1. PAGNINILAY  
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha      
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na        
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?        
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na        
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang        
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking        
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang        
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

MELANIE S. LACRE
Guro
August 21, 2017
Petsa

PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-
aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa
ganoon mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL. (Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong
Ikaapat Kwarter na at ito po ay nakaangkla na sa LM sa Edukasyon sa Pagpapakatao Baitang 10)
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.

Maraming Salamat po!

You might also like