You are on page 1of 6

Paaralan Baitang 7

K TO 12 DAILY LESSON Guro Asignatura FILIPINO


LOG Petsa/Oras Ikalawang LinggoHULYO 17-21, 2017 Kwarter Una
Aralin 1.4 &1.5 17 18 19 20 21`
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN          
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa isang maikling kuwento,isang akdang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa
Pangnilalaman pampanitikan ng Mindanao at pagamit ng retorikal na pang-ugnay. Dula, isang akdang pampanitikan ng Mindanao at
ang paggamit ng mga pangungusap na walang tiyak
na paksa.

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang sistematikong pananaliksik sa mga Naisasagawa ng mga mag-aaral ang paghahanda ng
Pagganap maikling kuwento sa iba’t ibang lugar ng Mindanao bilang paghahanda sa makatotohanang patalastas at pagsasagawa ng dulang panlansangan.
proyektong pangturismo.
C. Mga Kasanayan F7PD-Id-e-4 F7WG-If-g-4 F7EP-If-g-4 F7PN-Ih-i-5 Nailalarawan ang (Mga gawaing
sa Pagkatuto Nasusuri ang isang dokyu- Nagagamit nang wasto ang Naisasagawa ang paraan ng pagsamba o ritwal ng pang
film o freeze story. mga retorikal na pang- sistematikong pananaliksik isang pangkat ng mga tao batay sa interbensyon sa
ugnay na ginamit sa akda tungkol sa paksang tinalakay. mga mag-aaral
dulang napakinggan
na hindi
(kung,kapag,sakali,at iba
F7PT-Ih-i-5 Nagagamit sa nakatugon sa
pa) . partikular na
sariling pangungusap ang mga
kompetensi).
salitang hiram

D. Layunin Nakatutuklas ng karagdagang Nagagamit ang wastong Nakapagsasagawa ng isang Nakapaglalarawan ng paraan ng
ideya mula sa sinuring dokyu- retorikal na pang-ugnay sa sistematikong pananaliksik pagsamba o ritwal ng isang
film pagbuo ng ulat sa tungkol sa maikling kuwento pangkat ng mga tao batay sa
ginawang pananaliksik ng lugar na kinabibilangan dulang napakinggan

Nagagamit sa sariling
pangungusap ang mga salitang
hiram
II. NILALAMAN Isang Video clip ni Jessica Gramatika: Mga Retorikal Aralin 1.4 Aralin 1.5 Panitikan: Dula
Sojo bilang halimbawa ng na Pang-ugnay Pananaliksik /Pagsamba at Ritwal
dokyu - film

III.      
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Downloaded Downloaded      

1. Mga pahina sa Pah 25


Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Walang LM Walang LM  
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga pahina sa          
Teksbuk
4. Karagdagang  Rex Interactive  Rex Interactive Rex Interactive Rex Interactive  
Kagamitan mula sa CG 2016 CG 2016 CG 2016
portal ng Learning CG 2016
Resource
B. Iba pang Laptop at Speaker Sipi ng Panimulang Sipi ng Panimulang Kopya ng Dula “Mutya ng Saging  
Kagamitang Pagtataya Pagtataya, Laptop “ni Leoncio P. Deriada
Panturo
IV.          
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Balik-aral sa nagdaang aralin Balik-aral sa nagdaang Balik-aral sa nagdaang Itatanong sa mag-aaral kung
nakaraang aralin Sipi ng Panimulang Pagtataya aralin aralin. paano nila ilalarawan ang imahe
at/o pagsisimula ng Manila paper Sipi ng Panimulang ng Mindanao sa pamamagitan ng
bagong aralin Pagtataya Pagpapahalaga sa relihiyong Islam.
Paano nakikilala ang isang
Manila paper karagdagang pagsasanay
taga-Mindanao?
bilang kasunduan.
B. Paghahabi sa Paglalahad ng guro ng Paglalahad ng guro ng Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro sa
layunin ng aralin layunin/tunguhin para sa layunin/tunguhin para sa layunin/tunguhin ng aralin layunin/tunguhin ng aralin
isang oras na Gawain. isang oras na Gawain. para sa isang oras na para sa isang oras na
pagtalakay pagtalakay
C. Pag-uugnay ng Halina at manood.. Banggitin mo.. NOONG UNANG Paghawan ng balakid
halimbawa sa Ipanonood sa mga mag-aaral Oral na Pagsagot. PANAHON….
bagong aralin ang inihandang video na may (Ipasasagot sa mga mag- Ipakwento sa ilang mga K-W-L Technique (Know-want-
kaugnayan sa paksa. aaral ang inihandang mag-aaral ang nakalap na Learn)
pagsasanay). mga kwento sa kanilang
Know Want Learn
Pagbibigay reaksyon ng mga baranggay.
(K) (W) (L)
mag-aaral sa pinanood. Ipoproseso ang mga sagot.

 Pagpoproseso sa sagot ng
mga mag-aaral.
D. Pagtalakay ng Pagbibigay ng input sa mga Pagbibigay ng input  Pagbibigay impormasyon Ipabasa ang teksto sa mga mag-
bagong konsepto at mahahalagang bagay na dapat tungkol sa mga pang-ugnay ng mag-aaral tungkol sa aaral
paglalahad ng tandaan sa pagsusuri ng akda. na retorikal. gagawing pangkatang
bagong kasanayan paglikom ng nasaliksik.
#1
 Pagpapabasa ng tekstong

 Mutya ng Saging ni
Leoncio P. Deriada

 Pagpoproseso sa sagot ng
mga mag-aaral
F. Paglinang sa Tukuyin mo.. Hanapin mo.. Pangkatang Gawain
Kabihasnan Gamit ang Event Map sagutin Mula sa inihandang teksto Pagsasama-samahin ang Pangkatang Gawain;
Ingles Bisa
(Tungo sa Fil/Kahulugan
ang mga sumusunod na ng guro,ipahanap ang mga kuwento ng bawat
ya
Formative tanong: sampung (10) retorikal na miyembro, piliin ang Pagpapatukoy ng mga
1 Assessment) salitang hiram sa akdang
pang-ugnay na ginamit. may pinakamagaling at
2 binasa.
magpanayam ng ilang Pagpapalawak ng Talasalitaan
SINO? ANO? Pagproseso ng sagot ng taong magpapatunay na
mga mag-aaral. totoo ang kuwentong Sasabihin sa mag-aaral na
napili. magtala ng mga salitang hiram
mula sa dulang tinalakay at isulat
PAKSA/P KAILAN
Paano
ANGYAY ?
ang kahulugan nito sa Filipino.
?
ARI Ihanay ito sa talahanayan

Pag-uulat ng napagkasunduan.
Bakit? Saan?

G. Paglalapat ng Paano kinikilala ang isang tao Kailan mo madalas gamitin Ano ang kahalagahan ng Sa iyong palagay, bakit
aralin sa pang- sa kabila ng kanyang ang mga retorikal na pang- pagsunod sa sistematikong nagkakaiba-iba ang uri ng
araw-araw na kakulangan o kapansanan sa ugnay sa pamamaraan ng pagsamba sa bawat pangkat ng
buhay buhay? pakikipagtalastasan? pananaliksik? mga tao sa ating bansa?
H. Paglalahat ng Paano mo pinahahalagahan Ano ang dapat tandaan sa Pagbibigay ng mag-aaral ng Masasalamin ba sa Dula ang mga
Aralin ang iyong sarili laban sa mga pagtukoy ng mga retorikal paglalahat hinggil sa paksang kinagisnang tradisyon ng isang
mapang-api? na pang-ugnay sa tinalakay. lugar? Patunayan.
pangungusap?
I. Pagtataya ng Ibuod Mo.. Gamitin Mo.. Pagsulat Aksyon!!!
Aralin Balikan ang mga sagot sa Gamitin sa sariling Pagsusulat ng ulat sa Pangkatang Gawain:
Event Map, sa tulong nito ay pangungusap ang mga ginawang pananaliksik gamit
gumawa ng isang maayos na pang-ugnay na nakita sa ang retorikal na pang-ugnay. Bumuo ng 6 na katao sa isang
pangkat.
buod. Basahin sa klase. tekstong inihanda ng guro.
Magtanghal ng isang ritwal
-Pag-uulat sa klase. -Pagproseso ng mga sagot ng bawat bayan.
Pagproseso ng sagot ng mga ng mga mag-aaral.
mag-aaral. Rubrik sa Pagsasadula

Krayter Di- Di- Mahu Napa


ia Kas gaano say kahus
iya- ng ay
siya mahu 3
1 say 2 4
Paggan
ap sa
karakte
r
Paglala
pat ng
Musik
a
Pagga
mit ng
props
Daloy
ng
pagtata
nghal
Kabuu
ang
Impak
Kabuu
an=20
aytems
J. Karagdagang Alamin ang mga pang-ugnay Alamin ang mga kuwento Pagbibigay ng paalala sa  Magdownload ng isang  
Gawain para sa na retorikal. sa inyong mga baranggay. mga mag-aaral para sa halimbawang dulang
takdang-aralin at gawain sa susunod na araw. panlansangan ng Mindanao na
remediation napanood sa youtube. Maghanda
sa pagbabahagi nito sa klase
IV. MGA TALA          ICL

V. PAGNINILAY          

A. Bilang ng mag-          
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-          
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba          
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-          
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga          
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin          
ang aking
naranasan na
solusyonan sa
tulong ng aking
punong-guro at
superbisor?
G. Anong          
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like