You are on page 1of 5

Paaralan NARRA NATONAL HIGH SCHOOL Antas 10

Guro Asignatura: EsP


Petsa/Oras Kwarter: Una
K TO 12 DAILY LESSON LOG

  Unang Araw Ikalawang Araw Unang Araw Ikalawang Araw


I. LAYUNIN        
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa dignidad ng tao.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga angkop nakilos upang maipakita sa kapwang itinuturing na mababa ang sarili na siya ay bukod-tangi dahil sa kaniyang
taglay na dignidad bilang tao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Esp10MP-If-4.1 Esp10MP-If-4.2 EsP10MP-If-4.3 EsP10MP-If-4.4
Nakapagpapaliwanag ng kahulugan Nakapagsusuri kung bakit ang Napatutunayan na nakabatay ang Nakagagawa ng mga angkop na
ng dignidad ng tao kahirapan ay paglabag sa dignidad dignidad na tao sa kanyang kilos upang maipakita sa kapwang
ng mga mahihirap at indigenous pagkabukod-tangi (hindi siya nauulit itinuturing na mababa ang sarili na
groups sa kasaysayan) at sa siya ay bukod-tangi dahil sa
pagkakawangis niya sa Diyos (may kaniyang taglay na dignidad bilang
isip at kalooban) tao
.
II. NILALAMAN
Dignidad Dignidad Dignidad Dignidad
A.Paksa
B.Pagpapahalagang Lilinangin Paggalang sa Dignidad Pakikipagtulungan upang Pagpapahalaga sa dignidad ng Paggalang at pagmamahal sa kapwa
mabawasan ang kahirapan kapwa
C. Talata mula sa Salita ng Diyos 1 Peter 2:17-25 1 Peter 2:17-25 1 Peter 2:17-25 1 Peter 2:17-25
Honor everyone , Love the Servants, be subject to your masters For this is a gracious thing, when For what credit it is if, when you sin
brotherhood , Fear God , Honor the with all respect , not only to the good mindful of God, one endures and are beaten for it, you endure?
emperor. and gentle but also to the unjust . sorrows while suffering unjustly. But if when you do good and suffer
for it you endure, this is a gracious
thing in the sight of God.
III. KAGAMITANG PANTURO      

A. Sanggunian  ESPLM 10, EsP TG      


1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pah. 96-109 (Module 7) Pah. 96-109 (Module 7) Pah. 96-109 (Module 7)  Pah. 96-109 (Module 7)
Pangmag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Cellphone/laptop, TV Bibliya Sipi ng aklat, meta strips Cellphone/laptop/TV
Sipi ng Panimulang Pagtataya Manila paper
IV. PAMAMARAAN        
A.Panimulang Gawain -Panalangin, Pagkaing pangkaisipan, Panalangin, Pagkaing pangkaisipan, Panalangin, Pagkaing Panalangin, Pagkaing pangkaisipan,
energizer energizer pangkaisipan, energizer energizer
-Pagbibigay ng guro ng Paunang Pagbibigay ng guro ng Paunang Pagbibigay ng guro ng Paunang Pagbibigay ng guro ng Paunang
Pagtataya (1-10 na mga tanong) Pagtataya (I-10 na mga tanong) Pag Pagtataya
LM pah.22-24 LM pah 22-24 Tataya Pagproseso ng sagot ng mga mag-
-Pagproseso sa sagot ng mga mag- Pagproseso ng sagot ng mga mag- Pagproseso ng sagot ng mga mag- aaral
aaral aaral aaral

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng guro sa Paglalahad ng guro ng Paglalahad ng guro sa layunin para Paglalahad ng guro ng
layunin/tunguhin ng aralin para sa layunin/tunguhin ng aralin para sa sa isang oras na pagtalakay layunin/tunguhin para sa isang oras
isang oras na pagtalakay isang oras na pagtalakay na gawain
C. Pagtuklas ng Dating Kaalaman Pangkatang Gawain (10-15 min) Pangkatang Gawain (10-15 min.) Laro hinggil sa paligshan sa pagbuo
TG pah.14 ,LM pah.24-25 Paglalahad ng karanasan na ang ng mga salitang may kaugnayan sa Aatasan ang mag-aaral na
 Paggawa ng Gawain 1. sobrang kahirapan ay dignidad gumawa ng graphic organizer
Magsagawa ng maliit na nakapagpapababa sa dignidad ng Panuto:
survey sa paaralan (Bakit tao.. Isulat sa meta strips ang sagot at
kailngang pahalagahan ang paunahang idikit sa pisara  Paglalahad ng aralin
dignidad ng tao?)
 Paglalahad ng Aralin  Paglalahad ng aralin
 Paglalahad ng Aralin Talakayan tungkol sa mga tanong
 Paglalahad ng mga tungkol sa kuwentong binasas  Pagpapahalaga sa kasunduan
sitwasyon na nagpapakita ng  Paghawan ng balakid
pagpapahalaga sa dignidad Paghawan ng balakid
ng tao Ibigay ang kahulugan ng tunay  Paghawan ng balakid
na paglilingkod at pagmamahal
 Paghawan ng Balakid
 Pagbibigay ng kahulugan ng
salitang dignidad
D. Paglinang ng mga Kaalaman, Gawain 3. Pagpapabasa ng kuwento Gawain 4 Pagbasa ng sanaysay Pagsuri ng datus hinggil sa Dignidad
Kakayahan, at Pag-unawa ni Tony Meloto, at ang kaniyang ng tao
karanasan sa Pagpapasimula ng Pangkatang paghihinuha ng Pagsuri ng pangkatang Gawain.
Gawad Kalinga (Organisasyong mga argumentong napaloob sa Pagawa ng graphic organizer
tumutulong sa pagbibigay ng bahay aralin
para sa mga mahihirap).

E. Pagpapalalim Pagbasa ng sanaysay Pangkatang talakayan Pagsusuri ng mga mag-aaral ng Pangkatang Pagsusuri ng mga
Pangkatang pagbabahagi ng mga sanaysay: mag-aaral ng dignidad ng tao
argumento tungkol sa Dignidad ng Pagpapakita ng video presentation Maghanda sa malikhaing
Tao hisnggil sa sitwasyon na (tatayain ang sagot sa presentasyon ang bawat pangkat
nagpapakita ng pagpapahalaga at pamamagitan ng inihandang rubric (tatayahin sa pamamagitan ng
. paglapastangan sa dignidad ng tao. ng guro) inihandang rubric ng guro)

.Pagproseso ng sagot ng mga mag-


aaral  Pag-uulat ng bawat pangkat
F. PAGSASABUHAY NG MGA Magsagawa ng pagsusuri sa iyong Isulat sa journal ang iyong Magsagawa ng panayam sa isang
PAGKATUTO sariling gawi kung napapahalagahan pagninilay sa msga natutuhan mo tao hinggil sa kaniyng Magbibigay ang guro ng isang tiyak
mo ang dignidad mo at ng iyong sa paksang tinalakay pagpapahalaga sa dignidad ng na sitwasyon na bibigyang reaksyon
kapwa kapwa ng mag-aaral.

G. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag. Mahalaga ang Natutunan Mo Magsanay Tayo: Magbibigay ng  Bilang kabataaan sa modernong
.Pagbabahagi ng bawat pangkat ng Magtatala ng mga kaisipang katanungan ang guro tungkol sa panahon, maiiwasan ba ang ibat-
mga paraan ng tamang nakapaloob sa aralin kung ano paksang natapos ibang isyu sa paglapastangan sa
pagpapahalaga sa sariling dignidad at angkop na pagpapahalaga sa dignidad ng tao? Paano?
ng kapwas dignidad ng tao

H. Karagdagang Gawain para sa Panonood ng video clips tungkol sa  Pagbibigay ng karagdagang gawain
takdang-aralin at remediation dgnidad Paghahanda para sa pangkatang
gawain
V. MGA TALA        

V1. PAGNINILAY  
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha      
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na        
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?        
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na        
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang        
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking        
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang        
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JESSEBELLE L. LIMSA
Guro
May 31, 2017
Petsa
PAALALA:
 Maaaring magdagdag ng materyal, pagsasanay at gawain ang guro kung kinakailangan depende sa pangangailangan ng inyong mag-
aaral.
 Sa paggawa ng DLL, gawing gabay ang mga TALA NG KOMPETENSI AT KURIKULUM MAP upang di po tayo lumihis, nang sa
ganoon mapagagaan ang pagbubuo natin ng DLL. (Ang Tala ng Kompetensi at kurikulum Map na dinisenyo ay para sa buong
Ikatlong Kwarter na at ito po ay nakaangkla na sa LM sa Edukasyon sa Pagpapakatao Baitang 10)
 Sa bawat gawain, ang guro na ang responsible para sa paggawa ng mga rubrik.

Maraming Salamat po!

You might also like