You are on page 1of 6

San Joaquin-Kalawaan

BAITANG Ikasampu
PAARALAN High School

ASIGNATURA Filipino
GURO

PANG-ARAW-ARAW LINGGO / PETSA Nobyembre 7-11, 2022 MARKAHAN Ikalawa


NA TALA SA
PAGTUTURO

UNANG ARAW (Tuklasin at Linangin)

TEMA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang
code sa bawat hanay)
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng
isa hanggang dalawang linggo.

Awiting-bayan at Bulong

Ang Aralin ay maiuugnay sa mga asignaturang Sipnayan (Matematika), MAPEH, Edukasyon sa Pagpapakatao
at Araling Panlipunan.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
III. PAMAMARAAN mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa ppagtuklas ng bagong kaalaman, mag-
isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin /o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

(MAPEH-Music)
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan 1
(Akda/Aralin)
E. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
(AP)
F. Paglalahat ng Aralin

(AP)

IKALAWANG ARAW (Pagninilay at Unawain)

TEMA
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
I. LAYUNIN maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code
sa bawat hanay)
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng
II. NILALAMAN isa hanggang dalawang linggo.

Ang Aralin ay maiuugnay sa mga asignaturang Sipnayan (Matematika), MAPEH, Edukasyon sa Pagpapakatao
at Araling Panlipunan.
C. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
D. Iba pang Kagamitang
Panturo

III. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa ppagtuklas ng bagong kaalaman, mag-
isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin /o pagsisimula ng
bagong aralin.

AP
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Music

C. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan 1
(Akda/Aralin)
D. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay

AP at ESP
E. Paglalahat ng Aralin

IKATLO/IKAPAT NA ARAW (Ilapat)

TEMA
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
hanay)
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng
isa hanggang dalawang linggo.

Ang Aralin ay maiuugnay sa mga asignaturang Sipnayan (Matematika), MAPEH, Edukasyon sa Pagpapakatao
at Araling Panlipunan.
E. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk Central Office Module
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
F. Iba pang Kagamitang
Panturo

Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
III. PAMAMARAAN mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa ppagtuklas ng bagong kaalaman, mag-
isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin /o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
(Pagganyak)

C. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan 1
(Akda/Aralin)
D. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
1. MGA TALA

____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.


____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga
mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng
mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

2. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan?
Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na _________ sa mga mag-aaral ang nakakuha mataas na marka sa pagtatayang ibinigay ng
nakakuha ng 80% sa guro.
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga ____sama-samang pagkatuto
istratehiyang ____Think-Pair-Share
pagtuturo ang ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
nakatulongng lubos?
____Inquiry based learning
Paano ito nakatulong?
____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues)
____Pagrereport/gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:____________________
Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase

Iba Pang Rason:


____________________________
F. Anong suliranin ang
aking naranasan sa
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nabuo na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni:

ROUISA KAY V. ITALIA


Teacher I

Iniwasto ni: Iniwasto ni:

FLERIDA A. CRUZ
LEDA L. TOLENTINO
Master Teacher I
Head Teacher III

Binigyang Pansin ni:

REGINALDO A. REYES
Principal II

You might also like