You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan KRUS NA LIGAS HIGH SCHOOL Baitang / 8

WEEKLY LEARNING PLAN Antas


(Lingguhang Plano ng Pagtuturo) Guro RICHELLE D. MENDOZA Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa / Oras October 23-27, 2023 6:00AM-12:30PM Markahan 1

UNANG ARAW Ikalawang Araw


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
I. LAYUNIN
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng komunikasyon sa pamilya.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng magaaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagkakaroon at pagpapaunlad ng komunikasyon sa pamilya
 Nahihinuha na: a. Ang bukas na komunikasyon sa pagitan ng mga magulang  Naisasagawa ang mga angkop na kilos tungo sa pagkakaroon at
at mga anak ay nagbibigay-daan sa mabuting ugnayan ng pamilya sa kapwa. pagpapaunlad ng komunikasyon sa pamilya ( EsP8PBIf-3.4)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
 b. Ang pag-unawa at pagiging sensitibo sa pasalita, di-pasalita at virtual na
(Isulat ang code sa bawat
uri ng komunikasyon ay nakapagpapaunlad ng pakikipagkapwa.
Kasanayan)
c. Ang pag-unawa sa limang antas ng komunikasyon ay makatutulong sa
angkop at maayos na pakikipagugnayan sa kapwa. (EsP8PBIf-3.3)
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
II. NILALAMAN
dalawang linggo.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Edukasyon sa Pagpapakatao, Gabay Guro, Yunit 1, Pahina 29 - 52
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Edukasyon sa Pagpapakatao, Self-Learning Module 8, Quarter 1, Pahina 40-48
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Edukasyon sa Pagpapakatao, Self-Learning Module 8, Quarter 1, Pahina 40-48
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Laptop, LCD projector, Speaker, Audio Clip, Audio-Visual Presentation, Video Lesson, Manila paper/kartolina, marker at iba pa.

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang
IV. PAMAMARAAN mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Panuto: Magtatanong ang guro tungkol sa mga nakalipas na aralin bilang balik- Panuto: Magtatanong ang guro tunkol sa mga nakalipas na aralin bilang balik-aral
o Pagsisimula ng Bagong Aralin aral para sa darating na Unang markahang pagsusulit para sa darating na Unang markahang pagsusulit
UNANG ARAW Ikalawang Araw
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa
Bagong Aralin

1.
D. Pagtalakay ng Bagong Pagbalik aral sa mga nakaraang Paksa Pagbalik aral sa mga nakaraang Paksa
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1 1. Misyon ng Pamilya 1. Misyon ng Pamilya
 Pagbibigay ng Edukasyon  Pagbibigay ng Edukasyon
 Paggabay sa Pagpapasya  Paggabay sa Pagpapasya
 PAghubog ng Pananampalataya  PAghubog ng Pananampalataya
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto 1. Pakikipag-usap sa isang simpleng kakilala (level of Acquaintance)
at Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #2

2. Pakikipag-usap upang magbahagi ng makatotohanang impormasyon (Factual


talk)

3. Pakikipag-usap upang magbahagi ng ideya o opinion (Intellectual talk)


UNANG ARAW Ikalawang Araw
4. Pakikipag-usap upang magbahagi ng sariling damdamin(Emotional Talk)

5. Pakikipag-usap at pagbabahagi ng tunay na sarili nang may pagmamahal

F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Sagutan at ipaliwanag


(Tungo sa Formative
Assessment)

1.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-
Araw-araw na Buhay
UNANG ARAW Ikalawang Araw
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang mga sumusunod na pahayag.

1. Ang paggamit ng “kumusta ka?” at pagsagot ng “mabuti naman” ay halimbawa


ng pakikipag-usap sa isang _______________.
2. Ito ay ang mga impormasyong inilalahad na tumutugon sa tanong na, ano,
sino, saan, kailan at iba pa.
3. Ito ay ang antas kung saan inilalahad mo ang iyong iniisip sa pamamagitan ng
pagbibigay ng opinyon, pakahulugan, o interpretasyon, pananaw at paghatol.
4. Ito ay ang antas kung saan ay malayang m=nakapagbabahagi ng sariling
damdamin sa kapwa.
5. Ito ang pinakamataas na antas kung saan naibabahagi mo nang buong
katapatan at walang pag-aalinlangan sa ibang tao ang iyong mga
pangangailangan.
0

J. Karagdagang Gawain para sa Panuto: Subukang makipag-usap sa buong pamilya sa oras ng hapunan.
Takdang-Aralin at Remediation Kumustahin ang bawat miyembro at tanungin o makipagkwentuhan sa kanila.

Tanong:
1. Ano ang mga naging tugon ng bawat miyembro ng pamilya?
2. Ano ang naramdaman mo habang nakikipagusap sa kanila?

V. Mga Tala

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang-pansin nina:

RICHELLE D. MENDOZA MARK ANTHONY M. MACALALAD MARIETA R. SANTOS DR. RICHARD C. TUBA
Guro sa ESP 8 Dalubguro I, Araling Panlipunan HT III, ESP Department Punong guro II

You might also like