You are on page 1of 7

Paaralan PILILLA NHS Baitang/Antas Grade 7

Guro Rosemarie DS. Aquino Seksyon Dahlia


Markahan Pangalawang Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
LUNES Markahan
October 28, 2019 Tuesday October 29, 2019
ORAS ANTAS/PANGKAT ORAS ANTAS/PANGKAT
9:50 – 10:40 Dahlia 10:40 – 11:30 Dahlia

Tiyakin ang pagtatamo sabawat layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa


I. Layunin bawat Gabay sa Kurulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin,maaari ring madagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga
estratehiya ng Formative Assesment.Ganap na mahuhulog ang mga mag-aaral
at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.

A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga hilig.


Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP
pagpapaunlad ng kanyang mga hilig.
3.1. Natutukoy ang kaugnayan ng pagpapaunlad ng mga hilig sa
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
pagpili ng kursong akademiko o teknikal-bokasyonal,
negosyo o hanapbuhay. EsP7PS-Ie-3.1
3.2. Nakasusuri ng mga sariling hilig ayon sa larangan at tuon ng
mga ito. EsP7PS-Ie-3.2
II.NILALAMAN
PAKSA Modyul 3: Pagpapaunlad ng mga Hilig
KAGAMITANG PANTURO Curriculum Guide
Modyul
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pahina
CG pahina
2.Mga Pahina sa Gabay ng Mag-aaral LM pahina
3.Mga Pahina sa Teksbuk LM pahina
4.Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Cellphone, DLP
III.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa
bawat araw..Para sa holistikong pagkahubog ,gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang istratehiya ng formative assessment .Magbigay ng maraming
pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Pagbibigay ng kaisipan tungkol sa nagdaang aralin ang paghubog ng
aralin. konsensiya batay sa likas batas moral.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin .

D. Pagtalakay ng makabagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan.#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Basahin at unawain:


bagong kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Paghinuha ng Batayang Konsepto


Assessment)

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang araw -araw na buhay.

H.Paglalahat sa Aralin

I.Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at


remediation.
Lagyan ng tsek para sa angkop na tala:
IV .MGA TALA _____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:_______________________________
Bilang isang kabataan, paano mo magagamit ng mapanagutan ang
V.PAGNINILAY kalayaan na ipinagkaloob sa iyo?

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ____________ 7 Dahlia


pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na kailangan ng iba pang gawain
para sa araw ng remediation.
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
D.Nakatulong ba ang remedial ?Bilang ngmag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. ____Sama-samang Pagkatuto ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Integrative Learning
____Reporting/ Gallery Walk ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Games
____ANA/KWL Technique ____Decision Chart
____Quiz Bee Iba pang Estratehiya:________________
F.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong Paano ito nakatulong?
ng lubos ?Paano ito nakatulong? ______Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
______Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila.
______Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
______Pinaaktibo nito ang klase.
______paghahanap ng mga lokal na kagamitang panturo
______Pag-aayos ng silid-aralan para maayos ang pagtututro
______Pag-uugali at disiplina ng mga mag-aaral
______Bullying ng mag-aaral sa kapwa mag-aaral
______Di-pagpasok ng bata sa klase at ang cutting classes nila
______Pagiging huli ng bata sa klase
______Kawalan ng interes ng ilang mag-aaral sa pag-aaral
______Hindi paggawa ng awput ng mag-aaral
G.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguro at superbisor.

Inihanda ni: Sinuri:

Rosemarie DS. Aquino


Teacher 1
ANNABEL P. BANDOLA, Ed.D
ESP Chairman

DR.EDITH SA. DELOS SANTOS


Principal II
Paaralan PILILLA NHS Baitang/Antas Grade 7
Guro Rosemarie DS. Aquino Seksyon Dahlia
Markahan Pangalawa Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

MONDAY September 2, 2019 Friday September 6,2019


ORAS ANTAS/PANGKAT ORAS ANTAS/PANGKAT
10:30 – 11:30 7 Dahlia 10:30 – 11:30 7 Dahlia

I. Layunin Tiyakin ang pagtatamo sabawat layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa


bawat Gabay sa Kurulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin,maaari ring madagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga
estratehiya ng Formative Assesment.Ganap na mahuhulog ang mga mag-aaral
at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isip at kilos-loob.
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakagagawa ng angkop na pagpapasiya sa katotohanan at
kabutihan gamit ang isip at kilos-loob
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO 5.3. Naipapaliwanag na nag isp at kilos-loob ang nagpapabukod
tangi sa tao, kaya ang kanyang mga pagpapasiya ay
dapat patungo sa katotohanan at kabutihan. EsP7PS-IIb-5.3
5.4. Naisasagawa ang pagbuo ng angkop na pagpapasiya tungo sa
katotohanan at kabutihan ng gamit ng isip at kilos-
loob. EsP7PS-IIb-5.4
II.NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang
nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito
tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Modyul 5 – Isip at Kilos-loob (Will)
PAKSA
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit
ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at
pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
pahina 58 – 62
2.Mga Pahina sa Gabay ng Mag-aaral
pahina 104 – 111
3.Mga Pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng Learning


Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain
sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng
maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong
aralin. Tanungin ang mga mag-aaral sa mga nagdaang gawain

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Balikan ang mga layunin sa pahina 95 ng LM

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin . Pagsusuri sa balita na kanilang napanood.

D. Pagtalakay ng makabagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan.#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Malayang Talakayan sa pahina 104 – 107 ng LM


bagong kasanayan #2
Pasagutan ang mga tanong sa bahaging Tayahin ang iyong pag-
F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative
Assessment) unawa sa pahina 107 ng LM
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang araw -araw na buhay.
Buuin ang Batayang Konsepto sa pahina 108 ng LM
H.Paglalahat sa Aralin Pasagutan ang pahina 109 – 100 ng LM sa isang buong papel
I.Pagtataya sa Aralin
Ipagawa ang bahaging Pagsasabuhay sa pahina 110 – 111 ng LM
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at
remediation.

IV .MGA TALA Lagyan ng tsek para sa angkop na tala:


_____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:_______________________________
V.PAGNINILAY Bilang isang kabataan, paano mo magagamit ng mapanagutan ang
kalayaan na ipinagkaloob sa iyo?
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___________________7 Dahlia
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na kailangan ng iba pang gawain
para sa araw ng remediation.
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
D.Nakatulong ba ang remedial ?Bilang ngmag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. ____Sama-samang Pagkatuto ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Integrative Learning
____Reporting/ Gallery Walk ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Games
____ANA/KWL Technique ____Decision Chart
____Quiz Bee Iba pang Estratehiya:________________
F.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong Paano ito nakatulong?
ng lubos ?Paano ito nakatulong? ____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa
kanila
____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase.
____paghahanap ng mga lokal na kagamitang panturo
____Pag-aayos ng silid-aralan para maayos ang pagtututro
____Pag-uugali at disiplina ng mga mag-aaral
____Bullying ng mag-aaral sa kapwa mag-aaral
____Di-pagpasok ng bata sa klase at ang cutting classes nila
____Pagiging huli ng bata sa klase
____Kawalan ng interes ng ilang mag-aaral sa pag-aaral
____Hindi paggawa ng awput ng mag-aaral
G.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguro at superbisor.

Inihanda ni: Sinuri:

Rosemarie DS. Aquino


Teacher 1
ANNABEL P. BANDOLA, Ed.D
ESP Chairman

Binigyang Pansin

EDITH SA. DELOS SANTOS Ed. D


Principal II
Paaralan PILILLA NHS Baitang/Antas Grade 9
Guro Rosemarie DS. Aquino Seksyon Rizal Luna Silang Bonifacio Del
Pilar
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
LUNES Markahan UNA
September 2 Asignatura
Martes
ORAS ANTAS/PANGKAT ORAS ANTAS/PANGKAT
1:00 – 2:00 Rizal 1:00 – 2:00 Luna
3:30 – 4:30 Rizal
4:30 – 5:30 Silang

Tiyakin ang pagtatamo sabawat layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa


I. Layunin bawat Gabay sa Kurulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin,maaari ring madagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga
estratehiya ng Formative Assesment.Ganap na mahuhulog ang mga mag-aaral
at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.

A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga hilig.


Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP
pagpapaunlad ng kanyang mga hilig.
3.1. Natutukoy ang kaugnayan ng pagpapaunlad ng mga hilig sa
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
pagpili ng kursong akademiko o teknikal-bokasyonal,
negosyo o hanapbuhay. EsP7PS-Ie-3.1
3.2. Nakasusuri ng mga sariling hilig ayon sa larangan at tuon ng
mga ito. EsP7PS-Ie-3.2
II.NILALAMAN
PAKSA Modyul 3: Pagpapaunlad ng mga Hilig
KAGAMITANG PANTURO Curriculum Guide
Modyul
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pahina
CG pahina
2.Mga Pahina sa Gabay ng Mag-aaral LM pahina
3.Mga Pahina sa Teksbuk LM pahina
4.Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Cellphone, DLP
III.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa
bawat araw..Para sa holistikong pagkahubog ,gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang istratehiya ng formative assessment .Magbigay ng maraming
pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Pagbibigay ng kaisipan tungkol sa nagdaang aralin ang paghubog ng
aralin. konsensiya batay sa likas batas moral.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin .

D. Pagtalakay ng makabagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan.#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Basahin at unawain:


bagong kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Paghinuha ng Batayang Konsepto


Assessment)

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang araw -araw na buhay.


H.Paglalahat sa Aralin

I.Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at


remediation.

Lagyan ng tsek para sa angkop na tala:


IV .MGA TALA _____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:_______________________________
Bilang isang kabataan, paano mo magagamit ng mapanagutan ang
V.PAGNINILAY kalayaan na ipinagkaloob sa iyo?

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ____________ 7 Dahlia


pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na kailangan ng iba pang gawain
para sa araw ng remediation.
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
D.Nakatulong ba ang remedial ?Bilang ngmag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. ____Sama-samang Pagkatuto ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Integrative Learning
____Reporting/ Gallery Walk ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Games
____ANA/KWL Technique ____Decision Chart
____Quiz Bee Iba pang Estratehiya:________________
F.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong Paano ito nakatulong?
ng lubos ?Paano ito nakatulong? ______Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
______Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila.
______Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
______Pinaaktibo nito ang klase.
______paghahanap ng mga lokal na kagamitang panturo
______Pag-aayos ng silid-aralan para maayos ang pagtututro
______Pag-uugali at disiplina ng mga mag-aaral
______Bullying ng mag-aaral sa kapwa mag-aaral
______Di-pagpasok ng bata sa klase at ang cutting classes nila
______Pagiging huli ng bata sa klase
______Kawalan ng interes ng ilang mag-aaral sa pag-aaral
______Hindi paggawa ng awput ng mag-aaral
G.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguro at superbisor.

Inihanda ni: Sinuri:

Rosemarie DS. Aquino


Teacher 1
ANNABEL P. BANDOLA, Ed.D
ESP Chairman

DR.EDITH SA. DELOS SANTOS


Principal II

You might also like