You are on page 1of 4

Mataas na Paaralang Nasyonal ng Baitang- 9

Paaralan
Pililla Rizal
Asignatura
Guro Rosemarie DS. Aquino
Edukasyon sa
Pagpapakata
BAITANG 9 o
DETAILED
Hunyo 3, 2019
LESSON LOG Petsa ng
Rizal – 12:50 – 1:40 Silang – 4:40 – 5:30 Markahan
Pagtuturo Una
Del Pilar – 3:50 – 4:40 Bonifacio – 3:00 –
Oras
3:50
Luna – 3:00 – 3:50

Ikalawang Sesyon

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin
nito (kabutihang panlahat).

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto na makatutulong


Pagganap sa isang pamayanan o sektor sa pangangailangang
pangkabuhayan, kultural at kapayapaan
Pangkaalaman:
Natutukoy ang mga elemento ng kabutihang panlahat
Pangkasanayan:
Nakapagsusuri ng mga halimbawa ng pagsasaalang-alang sa
kabutihang panlahat sa pamilya, paaralan, pamayanan o lipunan
C. Mga Kasanayan sa
Pang-unawa:
Pagkatuto
Naipaliliwanag ang Batayang Konsepto
Pagsasbuhay:
Naisasagawa ang isang proyektong makatutulong sa isang pamayanan
o sektor sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultura, at
pangkapayapaan
Pang-unawa:
Naipaliliwanag ang Batayang Konsepto
Pagsasbuhay:
D. Mga Tiyak na Layunin Naisasagawa ang isang proyektong makatutulong sa isang pamayanan
o sektor sa pangangailangang pangkabuhayan, pangkultura, at
pangkapayapaan

Modyul 1 : : LAYUNIN NG LIPUNAN: KABUTIHANG PANLAHAT


II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng guro pahina 1-12
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Modyul ng Mag-aaral Pahina 1-23
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Karagdagang Manila paper, cellphone, speaker
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Process
B. Iba pang Kagamitang Sipi ng kasabihan/ powerpoint presentaion
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pakikinig sa awiting: “Batang-bata ka pa”
aralin at /o pagsisimula
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin sa Pakikinig ng awiting “Pananagutan” ni Mr. Gary V.
aralin
C. Pagpapalalim Layunin ng Lipunan: Kabutihang Panlahat

komunidad ay galing sa salitang Latin na communis na


nangangahulugang common o nagkakapareho.

Dalawang dahilan kung bakit hinahanap ng taong mamuhay sa lipunan


Una, ito ay dahil sa katotohanang hindi siya nilikhang perpekto o
ganap at dahil likas para sa kanya ang magbahagi sa kaniyang
kapwa ng kaalaman at pagmamahal.

Pangalawa, hinahanap ng taong mamuhay sa lipunan dahil sa


kaniyang pangangailangan o kakulangan mula sa materyal na
kalikasan.

Kabutihang Panlahat
Elemento ng Kabutihang Panlahat
1. Ang paggalang sa indibidwal na tao.
2. Ang tawag ng katarungan o kapakanang panlipunan ng
pangkat
3. Ang kapayapaan (peace).

Mga Hadlang sa Pagkamit ng Kabutihang Panlahat


1. Nakikinabang lamang sa benepisyong hatid ng kabutihang
panlahat, subalit tinatanggihan ang bahaging dapat gampa-
nan upang mag-ambag sa pagkamit nito.
2. Ang indibidwalismo, ibig sabihin ang paggawa ng tao ng
kaniyang personal na naisin.
3. Ang pakiramdam na siya ay nalalamangan o mas malaki ang
naiaambag niya kaysa sa nagagawa ng iba.

Mga Kondisyon sa Pagkamit ng Kabutihang Panlahat


1. Ang lahat ng tao ay dapat na mabigyan ng pagkakataong
makakilos nang malaya
gabay ang diyalogo, pagmamahal at katarungan.
2. Ang pangunahing karapatang pantao ay nararapat na
mapangalagaan.
3. Ang bawat indibidwal ay nararapat na mapaunlad patungo sa
kaniyang kaganapan.

1. Ano ang kahulugan ng lipunan?

2. Ano ang tunay na layunin ng lipunan? Paano ito makakamit?

3. Paano makatutulong ang lipunan sa pagkamit ng kaganapan ng


pagkatao?

4. Sa kasalukuyang kalagayan ng ating bansa, magiging madali ba o


mahirap ang pagkamit ng tunay na layunin ng lipunan?
D. Paglalahat ng Aralin
Pangatwiranan.

5. Paano malalampasan ang mga balakid sa pagkamit ng tunay


na layunin ng lipunan? Magbigay ng halimbawa sa bawat isa at
ipaliwanag ito.

6. Ano ang maaari mong gawin upang makatulong sa pagkamit


ng tunay na layunin ng lipunan? Ipaliwanag ang bawat isa.
Pahina 2-4 Mga sagot
Bilang ng Aytem Sagot Kasanayan
1 D Comprehension
2 D Knowledge
3 A Evaluation
4 B Evaluation
E. Pagtataya ng Aralin
5 B Knowledge
6 C Knowledge
7 B Knowledge
8 D Knowledge
9 C Evaluation
10 B Evaluation

Sa pamamagitan
ng
F. Paghinuh
Kabutihang a ng Batayang
Panlahat
Konsepto

Ay mga pwersang
magpapatatag sa

G. Karagdagang gawain Pahina 16, Gawain 4A


para sa takdang Pahina 17, Gawain 5 A
aralin/remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
iba pang gawain para gawain para sa remediation
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang

remedial? Bilang ng OO HIINDI

mag-aaral na Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin


nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
remediation?
Pagsasadula
Kolaboratibong pagkatuto
E. Alin sa mga istratehiya
Iba’t-ibang pagtuturo
ng pagtuturo ang
Lektyur
nakatulong ng lubos?
Pangkatan
Paano ito nakatulong?
Iba pa

Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral


Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
F. Anong aralin ang aking
Masyadong kulang sa IMs
naranasan na
Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
solusyonan sa tulong
Kompyuter
aking punong-guro at
internet
superbisor?
Iba pa

G. Anong kagamitang Lokal na bidyo


panturo ang aking Resaykel na kagamitan
nadibuho na nais kong Iba pa
ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni:
Sinuri ni:
ROSEMARIE DS. AQUINO Annabel P. Bandola Ed. D
Guro, Baitang 9 Chairman ESP
Binigyang-pansin ni:
DR. EDITH SA DELOS SANTOS
PRINCIPAL II

You might also like