You are on page 1of 5

Paaralan PILILLA NHS Baitang/Antas Grade 7

Guro Rosemarie DS. Aquino Seksyon Dahlia


Markahan UNA Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
LUNES July 29,2019 MIYERKULES July 30,2019
ORAS ANTAS/PANGKAT ORAS ANTAS/PANGKAT
9:50 – 10:40 Dahlia 10:40 – 11:30 Dahlia

Tiyakin ang pagtatamo sabawat layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa


I. Layunin bawat Gabay sa Kurulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin,maaari ring madagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga
estratehiya ng Formative Assesment.Ganap na mahuhulog ang mga mag-aaral
at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.

A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga hilig.


Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP
pagpapaunlad ng kanyang mga hilig.
3.1. Natutukoy ang kaugnayan ng pagpapaunlad ng mga hilig sa
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
pagpili ng kursong akademiko o teknikal-bokasyonal,
negosyo o hanapbuhay. EsP7PS-Ie-3.1
3.2. Nakasusuri ng mga sariling hilig ayon sa larangan at tuon ng
mga ito. EsP7PS-Ie-3.2
II.NILALAMAN
PAKSA Modyul 3: Pagpapaunlad ng mga Hilig
KAGAMITANG PANTURO Curriculum Guide
Modyul
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pahina
CG pahina
2.Mga Pahina sa Gabay ng Mag-aaral LM pahina
3.Mga Pahina sa Teksbuk LM pahina
4.Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Cellphone, DLP
III.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa
bawat araw..Para sa holistikong pagkahubog ,gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang istratehiya ng formative assessment .Magbigay ng maraming
pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Pagbibigay ng kaisipan tungkol sa nagdaang aralin ang paghubog ng
aralin. konsensiya batay sa likas batas moral.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin .

D. Pagtalakay ng makabagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan.#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Basahin at unawain:


bagong kasanayan #2

F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Paghinuha ng Batayang Konsepto


Assessment)

G.Paglalapat ng Aralin sa Pang araw -araw na buhay.

H.Paglalahat sa Aralin

I.Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at


remediation.
Lagyan ng tsek para sa angkop na tala:
IV .MGA TALA _____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:_______________________________
Bilang isang kabataan, paano mo magagamit ng mapanagutan ang
V.PAGNINILAY kalayaan na ipinagkaloob sa iyo?

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ____________ 7 Dahlia


pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na kailangan ng iba pang gawain
para sa araw ng remediation.
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
D.Nakatulong ba ang remedial ?Bilang ngmag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. ____Sama-samang Pagkatuto ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Integrative Learning
____Reporting/ Gallery Walk ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Games
____ANA/KWL Technique ____Decision Chart
____Quiz Bee Iba pang Estratehiya:________________
F.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong Paano ito nakatulong?
ng lubos ?Paano ito nakatulong? ______Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
______Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila.
______Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
______Pinaaktibo nito ang klase.
______paghahanap ng mga lokal na kagamitang panturo
______Pag-aayos ng silid-aralan para maayos ang pagtututro
______Pag-uugali at disiplina ng mga mag-aaral
______Bullying ng mag-aaral sa kapwa mag-aaral
______Di-pagpasok ng bata sa klase at ang cutting classes nila
______Pagiging huli ng bata sa klase
______Kawalan ng interes ng ilang mag-aaral sa pag-aaral
______Hindi paggawa ng awput ng mag-aaral
G.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguro at superbisor.

Inihanda ni: Sinuri:

ANNABEL P. BANDOLA, Ed.D DR.EDITH SA. DELOS SANTOS


Teacher III Principal II
Paaralan PILILLA NHS Baitang/Antas Grade 10
Guro ANNABEL P. BANDOLA Seksyon ACACIA,APITONG,KAMAGONG,
MAHOGANY,NARRA
Markahan UNA Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
MARTES July 16, 2019 MIYERKULES July 17, 2019 HUWEBES July 18, 2019
ORAS ANTAS/PANGKAT ORAS ANTAS/PANGKAT ORAS ANTAS/PANGKAT
6:00 – 6:50 10 NARRA 8:30 – 9:20 10 ACACIA 7:40 – 8:30 10 - MAHOGANY
6:50 – 7:40 10 APITONG
I. Layunin Tiyakin ang pagtatamo sabawat layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa
bawat Gabay sa Kurulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin,maaari ring madagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga
estratehiya ng Formative Assesment.Ganap na mahuhulog ang mga mag-aaral
at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa tunay na gamit ng
Kalayaan.
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang maisabuhay ang
paggamit ng tunay na kalayaan; tumugon sa tawag ng pagmamahal at
paglilingkod
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO 3.1 Naipaliliwanag ang tunay na kahulugan ng kalayaan.
(EsP10MP-Id3.1)
3.2 Natutukoy ang mga pasya at kilos na tumutugon sa tunay na gamit ng
Kalayaan. (EsP10MP-Id3.1)
II.NILALAMAN

PAKSA ANG MAPANAGUTANG PAGGAMIT NG KALAYAAN

KAGAMITANG PANTURO Curriculum Guide


Modyul
A. SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pahina 338
CG pahina 138
2.Mga Pahina sa Gabay ng Mag-aaral LM pahina 65 - 82

3.Mga Pahina sa Teksbuk LM pahina 65 - 82

4.Karagdagang kagamitan mula sa Portal ng Learning


Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, strips of paper
III.PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa
bawat araw..Para sa holistikong pagkahubog ,gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang istratehiya ng formative assessment .Magbigay ng maraming
pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-
araw na karanasan.
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng bagong Pagbibigay ng kaisipan tungkol sa nagdaang aralin ang paghubog ng
aralin. konsensiya batay sa likas batas moral.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapanood ng short video ukol sa pagpapakita ng mapanagutang


paggamit ng kalayaan

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin . Pagsusuri sa balita na kanilang napanood.

D. Pagtalakay ng makabagong konsepto at paglalahad ng Sagutan ang Gawain 2- Isalaysay ang nangyari gamit ang story frame
bagong kasanayan.#1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Basahin at unawain:


bagong kasanayan #2 Ang Mapanagutang Paggamit ng Kalayaan

F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Paghinuha ng Batayang Konsepto


Assessment)
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang araw -araw na buhay. Suriin ang mga nagging pasya at kilos sa nagdaang araw.Isa-isahin ang
mga negatibong katangiang Nipamalas mon a nagging hadlang sa iyong
paggamit ng tunay na kalayaan. kilos
H.Paglalahat sa Aralin Ano ang Kalayaan?
Ibigay ang dalawang uri ng kalayaan
I.Pagtataya sa Aralin 1. Ano ang tinatawag na tunay na kalayaan?
2.Ano ang dalawang aspekto ng kalayaan?
Paano ito naiuugnay sa pagkamit ng tunay na kalayaan?
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at
remediation.
IV .MGA TALA Lagyan ng tsek para sa angkop na tala:
_____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:_______________________________
V.PAGNINILAY Bilang isang kabataan, paano mo magagamit ng mapanagutan ang
kalayaan na ipinagkaloob sa iyo?
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ____________ 10 Acacia _____________10 Kamagong
pagtataya ____________ 10 Apitong _____________ 10 Narra
B. Bilang ng mag-aaral na kailangan ng iba pang gawain ____________ 10 Acacia _____________10 Kamagong
para sa araw ng remediation. ____________ 10 Apitong _____________ 10 Narra
C. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ____________ 10 Acacia _____________10 Kamagong
____________ 10 Apitong _____________ 10 Narra
D.Nakatulong ba ang remedial ?Bilang ngmag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. ____Sama-samang Pagkatuto ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Integrative Learning
____Reporting/ Gallery Walk ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Games
____ANA/KWL Technique ____Decision Chart
____Quiz Bee Iba pang Estratehiya:________________
F.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong Paano ito nakatulong?
ng lubos ?Paano ito nakatulong? ____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa
kanila
____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase.
____paghahanap ng mga lokal na kagamitang panturo
____Pag-aayos ng silid-aralan para maayos ang pagtututro
____Pag-uugali at disiplina ng mga mag-aaral
____Bullying ng mag-aaral sa kapwa mag-aaral
____Di-pagpasok ng bata sa klase at ang cutting classes nila
____Pagiging huli ng bata sa klase
____Kawalan ng interes ng ilang mag-aaral sa pag-aaral
____Hindi paggawa ng awput ng mag-aaral
G.Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punongguro at superbisor.

Inihanda ni: Sinuri:

ANNABEL P. BANDOLA, Ed.D DR.EDITH SA. DELOS SANTOS


Teacher III Principal II

You might also like