You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Una Petsa:

Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikatlo Oras:

IKATLONG LINGGO
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.

Ang mag-aaral ay nakabubuo ng mga tuntunin (moral rules) ng isang huwarang kabataang pandaigdig.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PN-Ib-c-63 Nasusuri ang tiyak na bahagi ng napakinggang parabula na naglalahad ng katotohanan, kabutihan at kagandahang-asal.
Isulat ang code sa bawat kasanayan F10PS-Ib-c-65 Naipakikita ang kakayahan sa pagsasalita sa paggamit ng mga berbal at di-berbal na estratehiya.
F10PB-Ib-c-63 Nasusuri ang nilalaman, elemento at kakanyahan ng binasang akda gamit ang mga ibinigay na tanong.
F10PT-Ib-c-62 Nabibigyang-puna ang estilo ng may-akda batay sa mga salita at ekspresyong ginamit sa akda.
F10PB-Ib-c-63 Nasusuri ang nilalaman, elemento at kakanyahan ng binasang akda gamit ang mga ibinigay na tanong.
F10WG-Ib-c-58 Nagagamit ang angkop na mga piling pang-ugnay sa pagsasalaysay.
F10WG-Ib-c-58 Nagagamit ang angkop na mga piling pang-ugnay sa pagsasalaysay.
*Nakabubuo ng mga tuntunin
(moral rules) ng isang huwarang kabataang pandaigdig.

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Ang Prinsipe (Sanaysay ng Italya)
Mga Pahayag sa Pagbibigay ng Sariling Pananaw

KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro Banyuhay 10: Manwal ng Guro p. 13-18

2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Modyul

3. Teksbuk
IKATLONG LINGGO
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, sipi ng akda, bidyu klips
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Gawain 1: Larawan ng isang Prinsipe
Pagsisimula ng Bagong Aralin Paglalahad sa mga nilalaman ng sanaysay.
Pagnilayan at Unawain:
-Pagbuo ng mahahalagang konseptong natutuhan sa aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paglalahad sa Pokus na Tanong

C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Pagtalakay: Sanaysay


Bagong Aralin Paglalahad sa Pamantayan
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Dugtungang pagbasa sa akda:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan “Ang Tusong Katiwala”
#1 Parabulang Naganap sa Syria
(Lukas 16:1-15)
Philippine Bible Society
Gawain 8: Pag-unawa sa Nilalaman
Gawain 9: Sino Ako?
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 4: Paglinang ng Talasalitaan
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Gawain 5: Pag-unawa sa Akda
#2 Pagsasanib ng Gramatika at Retorika:
*Mga Piling Pang-ugnay sa Pagsasalaysay

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 3: Isalaysay ang Nangyari


(Tungo sa Formative Assessment) Pagsasanay 1, p. 53
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Paglalahad sa Bisa ng Akda:
araw na Buhay 1. Pangkaisipan
2. Pandamdamin
3. Pangkaasalan
Gawain 7: Ugnayang Pangyayari
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalagang maunawaan at mapahalagahan ang parabula bilang akdang pampanitikan?

I. Pagtataya ng Aralin Gawain 6: Mga Bahagi...Suriin


Pagsasanay 3, p. 54
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin:
Takdang-Aralin at Remediation “Ang Tusong Katiwala,” pp. 47-48
Magsaliksik:
IKATLONG LINGGO
*Mga Piling Pang-ugnay sa Pagsasalaysay
Kasunduan:
Humanda sa paggawa ng Inaasahang Produkto para sa aralin
Magsaliksik ng 5 pambansang kasuotan at alamin ang kultura ng mga ito.
_____Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
IV. MGA TALA _____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
IKATLONG LINGGO
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang ____Sama-samang Pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na Pangkatang Talakayan
____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning (Integrating Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning
____Peer Learning
____Games
____ANA/KWL Technique
____Decision Chart
____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya:
Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan:

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Iwinasto ni:

____________________________________ ________________________________
Sabjek Titser

You might also like