You are on page 1of 2

Paradahan Grade

GRADE 2 Paaralan: Elementary School Level: IKALAWANG BAITANG


Learning
Guro: Area: FILIPINO
DAILY LESSON Teaching Dates
PLAN and Time: August ,2022 Quarter: UNANG MARKAHAN

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa


Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at
Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng
bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum
at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
B. Pamantayan sa Pagaganap Malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng
kinabibilangang komunidad
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang kahulugan ng komunidad.
(Isulat ang code ng bawat AP2KOM-Ia-1
kasanayan)
I. NILALAMAN Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Itala ang mga Kagamitang Pantuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t
ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.
1.Mga pahina sa Gabay ng K to 12 Curriculum Grade 2- Araling Panlipunan 2 pp. 33
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Soft copy pages 4- 6
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk/Module
4.Karagdagang Kagamitan Pivot-4A Learners Materias Pages 6-10
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo clay, krayola, papel, manila paper, Modyul 1, Aralin 1.1
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral
at/o pagsisimula ng bagong Balitaan
aralin Mga balitang angkop at napapanahon.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin A.Pagganyak
Ano ang komunidad?
Masasabi mo bang ikaw ay kabilang sa isang komunidad? Ipaliwanag.
C. Pag-uugnay ng mga B.Paglalahad
halimbawa sa bagong aralin Magpakita ng larawan ng iba-ibang uri ng komunidad.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa larawan.
bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong C.Pagtalakay
konsepto at paglalahad ng Magdaos ng “brainstorming” kaugnay ng tanong.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan Hayaang ilarawan nila ang iginuhit na komunidad.
(Tungo sa Formative Ipaskil ang ginawa ng mga bata.
Assessment)

G. Paglalaapat ng aralin sa pang- Ganito rin ba ang makikita sa iyong komunidad?


araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Arallin E.Paglalahat


Ano ang komunidad?

I. Pagtataya ng Aralin IV.Pagtataya


Gawin ang mga sumusunod sa sagutang papel.
1. Iguhit sa papel ang lugar na kinaroroonan ng iyong komunidad gamit ang mapa.
2. Iguhit sa papel ang mga bagay at estruktura na makikita sa iyong komunidad.
J. Karagdagang gawain para sa V.Takdang Aralin
takdang-aralin at remediation Sagutan ang nasa pahina Pivot-4A Learners Materias 10
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like