You are on page 1of 3

School CALE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level FIVE

Teacher MARILYN C. COMPETENTE Learning Area ESP 5


3rd
Teaching Dates QUARTER
DAILY LESSON PLAN March 7, 2023- TUESDAY Quarter
and Time W3 D5

I- LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging
Pangnilalaman kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat, komitment at
pagkakaisa bilang tagapangalaga ng kapaligiran
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntuntunin a
Pagaganap batas na may kinalaman sa bansa at global na kapakanan
C. Mga Kasanayan sa Napananatili ang pagkamabuting mamamayang Pilipino sa pamamagitan ng
Pagkatuto (Isulat ang code ng pakikilahok (EsP5PPP – IIIb – 25)
bawat kasanassyan)
D. Paksang Layunin c. Nakasusulat ng sariling karanasan tungkol sa pakikilahok sa mga gawaing
pampamayanan.
II- NILALAMAN Pagkamabuting Mamamayang Pilipino sa pamamagitan ng pakikilahok
III- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Bordallo, R., & Alas, M.F. (2020) Ikatlong Markahan – Modyul 3: Mabuting
sa portal ng Learning Resource Pakikilahok
[Self-Learning Module]. Moodle. Department of Education. Retrieved (December 3
2022) from https://r7-2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/folder/view.php?id=13090

Macapulay, M.R. (2021). Pagpapamalas ng Pagiging Malikhain sa Iba’t Ibang


Larangan ng Sining at Pagkamabuting Mamamayang Pilipino [Learning Activity
Sheet]. Department of Educaiton

B. Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation, laptop, SLMs/Learning Activity Sheets, bolpen, lapis,
Panturo kuwaderno
II- PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang BALIKAN ANG MGA NAKARAANG ARALIN SA LOOB NG NAKALIPAS NA APAT NA AR
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin Para sa Performance Task sa Araling ito:
Sumulat ng sariling karanasan tungkol sa pakikilahok sa mga gawaing
pampamayanan.
Isulat ito sa isang buong papel.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___ sa mga bata ang nakakuha ng 80% pataas
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ sa mga mag-aaral ang nagangailangan ng karagdagang gawain para sa remedyal
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___Oo ___Hindi
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ____ sa mga bata ang nakaunawa sa leksiyon
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ sa mga bata ang nangangailanganng patuloy na remedyal
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___Pangkatang Gawain ng mga mag-aaral ay mabisa dahil sa nakita ko sila ay abalang nakikiisa sa Gawain.
nakatulong ng lubos? Paano ito ___Kolaborasyon / Pagtutulungan ay mabisa at nakikita sa paghahatid ng aralin. Nakikita sa mag-aaral ang pak
nakatulong? sa proseso ng pagkatuto.
___Sanhi at Bunga ( cause & Effect) – mabisang estratehiya sa paglinang ng kanilang kakayahan sa pangangatw
batay sa paksa.
___Paint Me a Picture – ay magandang gamitin sa pagtuturo o pag-aanalisa ng pangungusap dahil nabibigyan
mag-aaral ng pagkakataong makiisa at makilahok sa gawain.
___I – Search , ito ay mabisang paraan na nakakatulong sa pamaraang pananaliksik ng mga mag-aaral na maka
ng resulta o konklusyon batay sa paksa.
___ANA / KWL ( Know-Want-Learn Technique) – ang teknik na ito ay tumukoy sa datinhg kaalaman at iniuugn
bagong kaalaman ( Ano ang inyong nalalaman,,,Ano ang gusto ninyong matutunan …. Ano ang natutunan sa
paksa.)
___Event Map – ang estratehiyang ito ay ay para makapag-analisa ang mga mag-aaral ng isang [aksa o kwento
matatalakay ang mga akdang Pampanitikan.
___Decision Chart – sa pamamagitan nito , nahahasa ang kaisipan ng mga magaaral makapagpapaliwanag at
makapagtimbang-timbang ng mga isyu. Nakatutulong din ito sa mabisang pagpapasimula ng makahulugan at
matalinong pagdedebate.
___Fishbone Planner – ito ay ginagamit sa pagtitimbang-timbang sa maganda at hindi magandang epekto ng i
isyu o paksang pinag-usapan.
___Data Retrieval Chart – ginagamit ang estratehiyang ito sa pagsasaayos ng datos mula sa isinagawang disku
sa klase o mula sa tektong binasa. Nagagamit din ito sa pag-uulat o sa pagbubuod ng leksyon ( Problema–Dahi
Solusyon )
F. Anong suliranin ang aking ___Ang suliraning aking naranasan ay kakulangan sa makabagong kagamitang Pampagtuturo ( IM’s).
naranasan na solusyunan sa tulong ___Nahirapan sa Classroom Structuring. Nangangailangan ako ng tamang gabay mula sa nakakataas.
___Isa sa mga problemang aking nakikita ay ang pag-uugali ng mga mag-aaral. Hamon sa akin kung p
ng aking punungguro at pakikitunguhan ang mga mag-aaral na ito.
superbisor? ___Mapanupil( Bullying) /Mapang-api na mag-aaral sa kanyang mga kaklase ay kayang dalhin ngunit may ta
gabay ay kailangan.
___Nahihirapan ako sa pagbuo ng RUBRIC , kailangan ko ang tulong ng akingm Punongguro, Ulonggu
Dalubhasanang Guro/ Master Teacher.
___Kamalayang makadayuhan ( colonial mentality)
___Kakulangan ng mga aklat-aralin at talasanggunian .
___Student’s Readiness – ang kawalan ng interes ng mga mag-aaral sa pagbabasa ng mga akdang pampanitika
___Kakulangan sa kaalaman sa mga makabagong pamamaraan o istratehiyang pampagtuturo.
___Kakulangan ng kaalaman ng guro sa paggamit ng mga awtentikong kagamitan sa pag-ases sa kaalaman ng
mag-aaral.
G. Anong mga ___Ang Video Showing / Film Showing ay gawaing nakikita ko na makapukaw sa kawilihan ng mga mag-aaral s
klase.
pagbabago/inobasyon o Ang paggamit ng Big Book na may larawan sa komunidad at paaralang nakabigay-sigla sa mga mag-aaral sa ak
lokalna material ang ginamit pagtuturo.
___Metodong Mirror Me / Literary in situation – Higit na makatulong ang metodong ito sa pagpapahalaga at p
ko ang akingnadiskubre na unawa lalo na sa mga akdang pampanitikan. Nabibigyan ng pagkakataon ang mag-aaral na mapahalagahan an
nais kong ibahagisaaking mga sarili /personal na karanasan na nakikitaan ng kaugnayan sa mga paksang tinalakay sa klase.
mga kasamahan? ___(Visualization – higher levels of understanding 1. Listen & Sketch 2. Show & Listen3. Share – like : Sequenc
story strip.)
___Ang Community Language Learning ( CLL) – pamaraan batay sa domeyn na pandamdamin. Ito ay ekstensyo
modelong Counselling-Learning na nagbigay diin ng pangangailangan ng mga mag-aaral .
___Ang “Suggestopedia” – inilalahad at ipinaliwanag ang gramatika at bokabolaryo . Napapalinaw ang kahulug
sa pamamagitan ng pagsasalita sa katutubong wika, isinasanib sa pagtuturo ang mga sining tulad ng musika, a
at drama.
___Ang pagkatutong “task-Based” – binigyan pokus lamang ang task sa pagkatuto. Ang proseso sa
pagkatutobbilang isang komunikatib task na tuwirang nakaugnay sa mga nakagawiang pagsasanay sa wika.
___Ang pagkatutong “task-Based” – binigyan pokus lamang ang task sa pagkatuto. Ang proseso sa
pagkatutobbilang isang komunikatib task na tuwirang nakaugnay sa mga nakagawiang pagsasanay sa wika.

You might also like