You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Palo, Leyte

DAILY LESSON LOG

Guro Analy T. Cabatana Baitang/Antas Grade 8


Petsa Ika-23 ng Setyembre, 2019 (Lunes) Asignatura Filipino
Oras 7:45- 8:45 Garnet 8:45-9:45 Opal, 11:15-12:15 Spa Markahan Unang
Ivory

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang
PANGNILALAMAN pampanitikan sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
kasalukuyan
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay
tungkol sap ag-ibig sa tao, bayan o kalikasan
C. MGA KASANAYAN SA Nabibigyang katangian ang piling tauhan sa maikling kwento
PAGKATUTO gamit ang mga kaantasan ng pang-uri (F8WG-IIg-h-28)
(Write the LC code for each)

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro

2. Mga pahina sa kagamitang


pang mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Mga Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource (LR)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pluma 8, Mga Tarpapel
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin. Pagbibigay ng katanungan bilang pangganyak sa mag-aaral.
pagpapakilala sa bagong aralin - Ano baa ng sinasabi o ginagawa ninyo klas kapag meron
Connects the lesson with learner’s prior knowledge.
Teaches the learners how the new lesson connects to previous
kayong gustong tao? Meron ba kayong sinasambit?
lesson. Reviews and presents new lessons in a systematic
manner.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagtalakay sa mga kasagutang nila.
Motivates the learner to learn the new lesson.
Diba klas kapag meron tayong nagustuhan o kaya’y di gusto
Encourages the students to ask questions about the
ay meron tayong nasasambit? Sa paraang ito ano ang
new topic and helps establish a reason for learning the
new lesson. ginagawa natin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagtawag ng mag-aaral.
bagong aralin. Ano ang kaya sa tingin mo ang ginagawa ng tao kapag meron
Shows instances of the content and competencies. siyang sinasabi tungkol sa isang tao?
This is also where the concepts are clarified.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan Ang tawag diyan klas ay paglalarawan. Diba nilalarawan natin
#1 ang isang tao batay sa ating nakita o napapansin?
This part leads to the first formative test.
Teachers shall prepare good questions for this part.
The teacher listens to the answers of learners to gauge Anong bahagi ng pananalita ang salitang naglalarawan?
if they understand the lesson. If not, then they re- Pagtalakay sa paksa ukol sa Pang uri at sa Kaantasan nito
teach. If the learners have understood the lesson, the
teacher shall proceed to deepening the lesson.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan Pagkakaroon ng kapareha na kung saan sa isang buong
#2 papel ay bibigyan nila ng katangian ang mga piling tauhan
Leads to the second formative assessment that gamit ang kaanatsan ng pang-uri.
deepens the lesson and shows the learners new ways
of applying learning. The teacher can use pair, group, - Lantay
and team work to help learners discuss the lesson - Pahambing
among themselves. The learners can present their
work to the class and this serves as the teacher’s way - Magkatulad
of assessing if the concepts are solidifying and if their - Pasahol
skill are developing.
- Palamang
- Pasukdol

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagbibigay ng pagsusulit ukol sa paksang tinalakay nasa


pahina 304-305
Leads to the third assessment, can be done
through more individual work activities such as writing,
creative ways of representing learning, dramatizing, etc.
The teacher shall ask learners to demonstrate their
learning through assessable activities such as quizzes,
workshops, seat work, and games. When the students
demonstrate learning, then proceed to the next step.
The teacher can add activities as needed until formative
assessment shows that the learners are confident in
their knowledge and competencies

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw


na buhay
Develops appreciation and valuing for students’ learning
by bridging the lesson to daily living. This also establishes
relevance in the lesson.

H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalagan pag-aralan natin ang pang-uri?


This part concludes the lesson. The teacher asks the
learners good questions that will help them crystallize their
learning so they can declare knowledge and demonstrate their
skills.

V. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang gawain

VI. Mga Tala


(The teacher shall indicate special cases including but not limited
to the continuation of the lesson plan to the following day in case
of re-teaching or lack time, transfer of lesson to the following day
in cases of suspension of classes, etc.)

VII. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng karadagdagang Gawain
oara sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasulosyunan sa tulong ng aking punong-
guro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa aking
kapwa guro?
G. Anong pagbabago o mga local na
materyales ang ginamit ko/nadiskubre na
gust kong ibahagi sa ibang mga guro?

DepEd Order no. 42, s. 2016

Inihanda ni:

ANALY T. CABATANA Sinuri ni:


Titser KAREN V. LAMPAYAN
Koordineytor ng Filipino

You might also like