You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division Office of Bataan
PABLO ROMAN NATIONAL HIGH SCHOOL
PILAR, BATAAN

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA FILIPINO 7


IKALAWANG MARKAHAN

I. Layunin

Sa katapusan ng aralin ay inaasahang 100% ng mag-aaral ang makatatamo ng humigit kumulang


na 85% na kaalaman at kasanayan na:

a. Nagagamit nang maayos ang mga pahayag sa paghahambing (higit/mas, di- gaano, di-gasino, at
iba pa) F7WG-IIc-d-8

II. Paksang-Aralin

Paksa: Mga Pahayag sa Paghahambing


Sanggunian: Module
Kagamitan: Laptop, speaker, tarpapel, chalk at larawan
Pagpapahalaga: Maayos at may maingat na salita upang hindi makasakit sa damdamin
ng kapwa na pinaghahambing

III. Pamamaraan

A. Panimulang Gawain:
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtatala ng liban sa klase
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral

B. Balik-aral
Natatandaan pa ba ninyo ang nakaraang aralin? Opo.

Ano ang pamagat na ating nakaraang aralin? Ma’am!, ‘’ Ang Alamat ng Isla ng Pitong
Makasalanan”
Republic of the Philippines
Department of Education
Tama! Bilang pagbabalik tanaw sa nagdaang aralin,
Region III – Central Luzon
magkakaroon tayo ng maikling gawain. Ito ay Schools Division Office of Bataan
tatawagin nating ‘’Trick or Treat Box’’. Kung
PABLOsaan, ang NATIONAL HIGH SCHOOL
ROMAN
kahon na ito ay naglalaman ng Tricky question na PILAR, BATAAN
sasagutin ng matatapatan nito.
Panuto: Magpaparinig ako ng awitin habang umiikot
at pinapasa niyo ito at kung kanino ito matapat siya
ang bubunot at sasagot sa mga katanungan na nasa
loob ng kahon. PagTrick ang nabunot magsasagot sya
ng katanungan at pagtreat naman ay may
pagkakataon sya na tumawag ng kaklase na syang
sasagot sa katanungan.
Maliwanag ba? (Opo Ma’am)
Mga Tanong:
1. Anong klaseng pagsasama meron ang pitong (Ma’am, ‘’A. masaya at nagkakasundo’’ po)
dalagang magkakapatid?
a. masaya at nagkakasundo
b. masunurin sa magulang
c. may inggit sa isa't isa
d. nagpapagandahan sa isa't isa
Magaling!
2. Ano ang nakabihag sa pitong estranghero (Ma’am, letrang A po. Ang pagiging maganda tulad
upang suyuin ang pitong dalaga at maging ng sa nimpa o diwata)
kasintahan?
a. kagandahan
b. kahusayan
c. kasipagan
d. katalinuhan
Mahusay! Ang pitong dalaga ay may angking
kagandahan kaya naman nabihag ang pitong
estranghero sakanila.

3. Bakit hindi pumayag ang ama na sumama ang (C. po Ma’am, Dahil hindi pa lubos na kilala ng mga
pitong dalaga sa pitong estranghero? dalaga ang mga estrangherong binata)
a. dahil ayaw ng ama na magkaroon ng
kasintahan ang pitong anak
b. dahil ayaw isama ng pitong anak ang
kanilang ama
c. dahil hindi pa lubos na kilala ng pitong
dalaga ang pitong estranghero
d. dahil walang mag-aasikaso sa ama kapag
umalis ang pitong anak
Tumpak! Gusto ng ama na kilalanin muna ng mga
anak niya ang pitong estranghero
4. Ano ang ginawa ng ama nang umalis pa rin
ang kaniyang mga anak kahit hindi niya
pinayagan? (Letrang A po Ma’am, a. hinabol ang mga anak)
a. hinabol ang mga anak
b. hinayaan na lang ang mga anak c. isinumpa
ang mga anak
d. kinalimutan ang mga anak
Magaling! Dahil bilang mapagmahal na ama ginusto
nya na bumalik ang mga anak nya kahit pa ito ay
nagtaksil sakaniya.
Mahusay! Nagagalak akong malaman na kayo ay may
natutunan sa ating nagdaang aralin.

C. Pagganyak

Bago tayo magsimula sa bagong aralin, may laro


akong inihanda na tinatawag na ‘’Gimme 5”
kailangan ng isang istudyante na tatayo dito sa
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division Office of Bataan
PABLO ROMAN NATIONAL HIGH SCHOOL
PILAR, BATAAN

Inihanda ni: Iniwasto ni:

NEIRYLYN R. CARLOS LILIBETH D. VELASQUEZ


Gurong estudyante sa Filipino Guro sa Filipino

Itinala ni: Inaprubahan ni:

ELIZA BAGTAS MYRNA E. CASTILLO, PhD

Punong Departamento sa Filipino Punongguro III

aso pusa ibon

manok isda

You might also like