You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
Division of Leyte
Palo, Leyte

DAILY LESSON LOG

Guro Analy T. Cabatana Baitang/Antas Grade 8


Petsa Ika-20 ng Agosto, 2019 (Martes) Asignatura Filipino
Oras 7:45- 8:45 Garnet 8:45-9:45 Opal, 11:15-12:15 Spa Markahan Unang
Ivory

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang
PANGNILALAMAN pampanitikan sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
kasalukuyan
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay
tungkol sap ag-ibig sa tao, bayan o kalikasan
C. MGA KASANAYAN SA Nagagamit ang mga angkop na salita sa oagbuo ng orihinal na
PAGKATUTO tula (F8WG-IIa-b-24)
(Write the LC code for each)

II. NILALAMAN Angkop na salita sa pagbuo ng Tula


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro

2. Mga pahina sa kagamitang


pang mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Mga Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning 164-165
Resource (LR)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pluma 8, tsok
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin. Kayo ba ay nakaranas nang sumulat ng tula? Anong uring tula
pagpapakilala sa bagong aralin ba ito? Tungkol saan naman?
Connects the lesson with learner’s prior knowledge.
Teaches the learners how the new lesson connects to previous
lesson. Reviews and presents new lessons in a systematic
manner.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Kung aalalahanin ninyo, kayo ba ay sigurado na angkop lahat
Motivates the learner to learn the new lesson. ang mga salitang ginamit ninyo sa pagbuo ng tula? Maaari ba
Encourages the students to ask questions about the
new topic and helps establish a reason for learning the kayong magbahagi kahit konti lang? Para masuri natin kung ito
new lesson. ba’y angkop?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin. - (Pagtalakay sa paksa habang winaswasto ang
Shows instances of the content and competencies. halimbawang tula)
This is also where the concepts are clarified.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay ng isang pagsasanay hinggil sa tinatalakay na paksa
paglalahad ng bagong kasanayan # upang masukat ang kaalamang ng mga mag-aaral.
1
This part leads to the first formative test.
Teachers shall prepare good questions for this part.
The teacher listens to the answers of learners to gauge
if they understand the lesson. If not, then they re-teach.
If the learners have understood the lesson, the teacher
shall proceed to deepening the lesson.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #
2
Leads to the second formative assessment that
deepens the lesson and shows the learners new ways of
applying learning. The teacher can use pair, group,
and team work to help learners discuss the lesson
among themselves. The learners can present their
work to the class and this serves as the teacher’s way
of assessing if the concepts are solidifying and if their
skill are developing.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsulat ng orihinal na tula. Rubrik:


Leads to the third assessment, can be done
through more individual work activities such as Tema- 35%
writing, creative ways of representing learning, Kaisahan-40%
dramatizing, etc. The teacher shall ask learners to Gramatika 15%
demonstrate their learning through assessable activities
such as quizzes, workshops, seat work, and games. Kalinisan 10%
When the students demonstrate learning, then proceed Kabuoan 100%
to the next step. The teacher can add activities as
needed until formative assessment shows that the
learners are confident in their knowledge and
competencies

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Bakit napakaimportanteng isaalang-alang ang mga


na buhay tamang pagpili ng angkop na salita sa pagbuo ng tula?

Develops appreciation and valuing for students’ learning by


bridging the lesson to daily living. This also establishes
relevance in the lesson.

H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalagang pahalagahan ang buhay?


This part concludes the lesson. The teacher asks the
learners good questions that will help them crystallize their
learning so they can declare knowledge and demonstrate their
skills.

V. Pagtataya ng Aralin Pag-aralan ang susunod na paksa ukol sa Balagtasan, Dunong,


yaman at ganda.

I. Karagdagang gawain Isaulo ang ginawang tula.

VI. Mga Tala


(The teacher shall indicate special cases including but not limited to
the continuation of the lesson plan to the following day in case of
re-teaching or lack time, transfer of lesson to the following day in
cases of suspension of classes, etc.)

VII. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng karadagdagang Gawain
oara sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasulosyunan sa tulong ng aking punong-
guro at superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa aking
kapwa guro?
G. Anong pagbabago o mga local na
materyales ang ginamit ko/nadiskubre na
gust kong ibahagi sa ibang mga guro?
DepEd Order no. 42, s. 2016

Inihanda ni:

ANALY T. CABATANA Sinuri ni:


Titser KAREN V. LAMPAYAN
Koordineytor ng Filipino

You might also like