You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa February 27, 2023 Markahan 3
(Pang-Araw-araw na Tala Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
sa Pagtuturo) TAURUS 12:50 – 1:30
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Nasasagot ng wasto ang mga katanungan sa sagutang papel.
b. Pagiging tapat sa pagsasagot sa mga katanungan sa papel.
I. LAYUNIN c. Nasusukat ang kakayanan at kaalaman ng mga mag-aaral tungkol sa mga araling
tatalakayin
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Importanteng Kasanayan sa MELC 31-35


Pagkatuto (MELC)
II. NILALAMAN Maikling Pagsusulit
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Banghay Aralin sa Filipino 8 – BNHS, Filipino Budget of Work
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 3
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino 8 Ikatlong Markahan – Modyul 3 p2-20
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sagutang papel
IV. PAMAMARAAN
 Pagbibigay ng mga panuto sa pagsasagawa ng pagsusulit.
A. Panimula  Pagsasagawa ng unang bahagi ng pagsusulit
Pagwawasto ng pagsusulit
B. Pagpapaunlad 1. Ano ang masasabi mo sa pagsusulit?
2. Sa anong bahagi ka ng pagsusulit lubusang nahirapan?
C. Pakikipagpalihan Sa pagsusulit na isinagawa masasabi ko na________________.

D. Paglalapat Bilang mag-aaral, masasabi mo ba may kaugnayan ang napag-aralan sa sarili?

V. Pagtataya Mahabang Pagsusulit sa Ikalawang Markahan

VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.


VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 10 Teacher Koordineytor sa Filipino Principal II

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG Petsa February 28, 2023 Markahan 3
Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
(Pang-Araw-araw na Tala
TAURUS 12:50 – 1:30
sa Pagtuturo)
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Nakikilala ang kahulugan ng katotohanan, hinuha, opinyon at personal na
interpretasyon.
I. LAYUNIN b. Nababasa ng may pag-unawa ang isang komentaryong panradyo.
c. Naaanalisa ang bawat pangungusap kung ito ay katotohanan, hinuha, opinyon at
sariling interpretasyon.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
MECL 36
C. Mga Importanteng Kasanayan sa
Napag-iiba ang katotohanan (facts) sa hinuha (inferences), opinyon at
Pagkatuto (MELC)
personal na interpretasyon ng kausap
II. NILALAMAN Kontemporaryong Programang Panradyo
III. KAGAMITANG PANTURO
B. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Slidedeck, bidyo ng aralin, laptop
IV. PAMAMARAAN
Sagot mo, Pilahan mo!
Panuto: Tukuyin kung katotohanan, hinuha, opinyon o personal na interpretasyon ang mga
sumusunod na pahayag. Pumila sa letra ng napiling sagot.
a. hinuha b. katotohanan c. opinyon d. personal na
interpretasyon
1. Ayon sa sikat na manghuhulang si Rudy Baldwin, asahan na natin ang mga sunod-
sunod na lindol sa mga susunod na araw. B
2. Malabo nang maibalik ang face to face classes ngayong Taong Panuruang 2020-
2021. C
3. Posibleng ibalik sa lockdown ang Pilipinas sa sandaling makapasok sa bansa ang
bagong strain ng COVID-19. D
4. Para sa akin, marami pa ring dapat ipagpasalamat sa kabila ng mga suliraning
naganap sa nagdaang taong 2020. C
5. Sa tingin ko, bumaba ang bilang ng krimen ngayong 2020 dahil sa matagal na
namalagi ang mga tao sa kanilang tahanan. D

Balikan
Panuto: Tukuyin kung tama o mali ang mga sumusunod na pangungusap. Isulat sa hiwalay
A. Panimula na papel ang tamang sagot.
1. Ang mga pahayagan sa internet o tinatawag na online news ay isang popular na babasahin
sa kasalukuyan, ito ang balitang tinatawag na digitalized.
2. Isa sa mga katangian ng balita ang kahabaan nito.
3. Ang wika ay nahahati sa tatlong antas; balbal, pormal at impormal.
4. Sa pagsulat ng balita, kailangang inuuna ang hindi gaanong mahahalagang pangyayari.
5. Isa sa mga sikat na manunulat ng dagli sa kasalukuyang panahon ay si G. Eros Atalia.

Ngayon ay iyong basahin at unawain ang halimbawa ng komentaryong panradyo. Ito ay


tungkol sa bakuna kontra COVID-19. Narito ang isang bahagi ng nasabing talakayan sa
radyo.

B. Pagpapaunlad 1. Tungkol saan ang binasang komentaryong panradyo?


2. Sino-sino ang mga mamamahayag sa nasabing programa?
3. Ano ang iyong masasabi tungkol sa usaping kanilang tinalakay?

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
4. Sang-ayon ka ba na mga sundalo at kapulisan ang unang mabakunahan kontra COVID-
19? Bakit?
5. Bilang mag-aaral, paano nakatulong sa iyo ang nabasang komentaryo?

Pagbibigay Input Kontemporaryong Programang Panradyo


Panuto: Dugtungan ng 2-3 pangungusap ang mga pahayag upang makabuo ng isang
makabuluhang talata. Isulat sa hiwalay na papel ang sagot.

C. Pakikipagpalihan Sa pakikinig sa radyo, maging sa panonood ng telebisyon, mahalagang malaman at matukoy


ang pinagkaiba ng mga pahayag na nagsasaad ng katotohanan, hinuha, opinyon at personal
na interpretasyon dahil
_________________________________________________________
______________________________________________.
Panuto: Batay sa binasang komentaryong panradyo, napag-iiba-iba ang Katotohanan,
Hinuha, Opinyon, o Personal na Interpretasyon. Isulat ang K kung katotohanan, H kung
hinuha, O kung opinyon at P kung personal na interpretasyon ang mga sumusunod na
pahayag. Isulat sa hiwalay na papel ang tamang sagot.
1. Naku, ‘di ba delikado pa rin ‘yong ganoon, partner.
2. Hindi ba lagi na lang pinapaboran ni Pangulong Duterte ang mga sundalo at kapulisan.
D. Paglalapat 3. Sa isang banda partner, mainam din ngang unang mabakunahan ang mga sundalo at
kapulisan dahil sila talaga ang laging nakasuong sa laban kontra COVID-19.
4. Partner, ayon sa World Health Organization (WHO), wala talagang vaccine ang
magkakaroon ng 100% efficacy rate. Maging ang gawa ng U.S. drugmakers na Pfizer-
BioNtech at Moderna ay may efficacy rate na 95%. Ang mahalaga raw ay umabot ito ng 50%
at ito ay magiging safe na para gamitin.
5. Sabi nga ng iba, hindi lang naman mga sundalo at kapulisan ang frontliners. Nariyan din
ang mga guro at iba pang empleyado ng gobyerno.
Panuto: Tukuyin kung katotohanan, hinuha, opinyon o personal na interpretasyon ang mga
sumusunod na pahayag. Piliin tamang sagot sa hiwalay na papel.
1. Batay sa school calendar na ibinaba ng DepEd, sa Hunyo 2021 ang pagtatapos ng Taong
Panuruang 2020-2021.
V. Pagtataya 2. Mukhang ganito pa rin ang sitwasyon sa susunod na taong panuruan.
3. Kung ako ang tatanungin, marapat lamang na pag-ibayuhin pa rin ang pag-iingat upang
makaiwas sa COVID-19.
4. Para sa akin, mas mabuting bigyan ng ayuda ang mga nawalan ng trabaho ngayong may
pandemya.
5. Ayon sa datos ng DepEd, maraming balik-aral ang nagpatala ngayong taong panuruan.
VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.
VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
Sinuri:
GLENDA D. CLARETE Binigyang pansin ni:
Filipino 10 Teacher MYLA C. DE LIZO
Koordineytor sa Filipino LARSIE M. MACARAIG
Principal II

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10


DAILY LESSON LOG Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa Marso 01, 2023 Markahan 3
sa Pagtuturo) Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
TAURUS 12:50 – 1:30
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Naisasagwa ang isang komentaryong panradyo na naglaahad ng sariling
pananaw, opinyon at saloobin gamit ang mga ekspresyong nagpapahayag ng
konsepto at pananaw.
I. LAYUNIN
b.Naiisa-isa ang mga positibo at negatibong pahayag mula sa binasang
komentaryong panradyo.
c. Naibibigay ang sariling interpretasyon sa napakinggan o napanood na balita.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Importanteng Kasanayan sa MECL 37


Pagkatuto (MELC) Naiisa-isa ang mga positibo at negatibong pahayag
II. NILALAMAN Kontemporaryong Programang Panradyo (Positibo at Negatibong Pahayag)
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Slidedeck, bidyo ng aralin, laptop
IV. PAMAMARAAN
RADIORIFIC!
Magsagawa ng isang komentaryong panradyo na naglalahad ng pansariling
pananaw, opinyon at saloobin gamit ang mga ekspresyong nagpapahayag ng
A. Panimula konsepto ng pananaw hinggil sa alinman sa sumusunod na isyu:
A. Paggamit ng Vape sa loob ng Paaralan
B. Cyber Bullying
C. Legalisasyon ng LGBT
Positibo, Negatibo
Panuto: Isa-isahin ang mga positibo at negatibong pahayag mula sa binasang
komentaryong panradyo kaugnay ng bakuna kontra COVID-19 sa mga sundalo at
kapulisan. Ilagay sa loob ng kahon ang tamang sagot. Gawin ito sa hiwalay na
papel.
B. Pagpapaunlad

Mainam na maisa-isa ang mga positibo at negatibong pahayag sa napakinggan o napanood


C. Pakikipagpalihan man upang _________________________________________________________
_____________________________________________.
Panuto: Batay sa iyong napanood na balita, isa-isahin ang positibo at negatibong
pahayag. Ibigay ang sariling interpretasyon tungkol dito at iugnay ito sa
napakinggan. Gayon din, tukuyin kung ito ba ay katotohanan, hinuha, opinyon o
personal na interpretasyon. Gamitin ang grapikong pantulong at sagutin ito sa
D. Paglalapat
hiwalay na papel.

V. Pagtataya Panuto: Piliin at isulat ang letra ng tamang sagot sa hiwalay na papel.
1. Ito ang dalawang pangunahing istasyon sa radyo.
A. AM at PM C. H & M
B. AM at FM D. radyo at telebisyon
2. Ang itinuturing na una sa pinakapinagkakatiwalaang pinagkukunan ng
pampolitikang impormasyon sa Pilipinas.

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
A. internet C. radyo
B. opinyon D. telebisyon
3. Ito ay ang mga sapantaha, o palagay sa isang isyu o paksa ng mga
mamamahayag o broadcaster.
A. hinuha C. opinyon
B. katotohanan D. personal na interpretasyon
4. Ito ay pahayag na ang impormasyon ay balido dahil ito ay may pinagbatayan. Ito
rin ang nagiging daan upang ang isang broadcaster ay magkaroon ng kredibilidad
sa pamamahayag.
A. hinuha C. opinyon
B. katotohanan D. personal na interpretasyon
5. Ayon kay Elena Botkin-Levy, ito ay nagbibigay ng oportunidad sa kabataan na
maipahayag ang kanilang mga opinyon at saloobin kaugnay sa isang
napapanahong isyu.
A. debate C. komentaryong panradyo
B. social media D. personal na interpretasyon
VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.
VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:

GLENDA D. CLARETE
Filipino 10 Teacher

Sinuri:

MYLA C. DE LIZO
Koordineytor sa Filipino

Binigyang pansin ni:

LARSIE M. MACARAIG
Principal II

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10


Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa Marso 02, 2023 Markahan 3
(Pang-Araw-araw na Tala Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
sa Pagtuturo) TAURUS 12:50 – 1:30
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Nasusuri ang napakinggang komentaryong panradyo at napanood na balita.
I. LAYUNIN b. Nakapagbabahagi ng opinyon tungkol sa napakinggan at napanood na balita.
c. Nabibigyang-halaga ang pagsusuri sa mga napakinggan at napanood na balita.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Importanteng Kasanayan sa MECL 38


Pagkatuto (MELC) Naiuugnay ang balitang napanood sa balitang napakinggan

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
II. NILALAMAN Kontemporaryong Programang Panradyo (Positibo at Negatibong Pahayag)
III. KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Slidedeck, bidyo ng aralin, laptop
IV. PAMAMARAAN
RADYOPINYON
Pakinggang mabuti ang tinatalakay ng mga komentarista, pagkatapos ay ibigay
ang inyong opinyon o komento hinggil sa usapin.

A. Panimula

https://www.youtube.com/watch?v=Rs1-NGSsG7o
1. Tungkol saan ang pinaguusapan ng mga komentarista?
2. Isa-isahin ang mga positibo at negatibong nabanggit ng mga komentarista ng radio.
B. Pagpapaunlad Positibo Negatibo

3. Ano ang pinagkaiba ng napapanood na balita sa telebisyon sa napanood na


balitaan mula sa mga komentaristang panradyo?
DUGTUNGAN MO!
C. Pakikipagpalihan Ang pag-uugnay sa balitang napanood sa balitang napakinggan ay nakatutulong upang
______________________________________________________________________
Panuto: Panoorin naman ang balita at subukang pagugnayin ang balitang napanood sa
balitang napakinggan.

D. Paglalapat

https://www.youtube.com/watch?v=uEQxgFushRk

Balitang Napanood Balitang Napakinggan

V. Pagtataya

VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.


VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

GLENDA D. CLARETE
Filipino 10 Teacher

Sinuri:

MYLA C. DE LIZO
Koordineytor sa Filipino

Binigyang pansin ni:

LARSIE M. MACARAIG
Principal II

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 10


Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa Marso 03, 2023 Markahan 3
(Pang-Araw-araw na Tala Oras ARIES 11:30 - 12:10 Sesyon 1
sa Pagtuturo) TAURUS 12:50 – 1:30
SAGITTARIUS 3:40 – 4:20
a. Nasusuri ang napakinggang komentaryong panradyo at napanood na balita.
I. LAYUNIN b. Nakapagbabahagi ng opinyon tungkol sa napakinggan at napanood na balita.
c. Nabibigyang-halaga ang pagsusuri sa mga napakinggan at napanood na balita.
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang
A. Pamantayang Pangnilalaman popular sa kulturang Pilipino.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan
B. Pamantayan sa Pagganap sa pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

C. Mga Importanteng Kasanayan sa MECL 38


Pagkatuto (MELC) Naiuugnay ang balitang napanood sa balitang napakinggan
II. NILALAMAN Kontemporaryong Programang Panradyo (Positibo at Negatibong Pahayag)
III. KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino-8-SLMs-3rd-Quarter-Module-2.pdf
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Slidedeck, bidyo ng aralin, laptop
IV. PAMAMARAAN
Gamit ang acronym na RADYO ibigay ang kahulugan ng kontemporaryong
panradyo

A. Panimula R–
A-
D-
Y-
O-
1. Tungkol saan ang pinaguusapan ng mga komentarista?
2. Isa-isahin ang mga positibo at negatibong nabanggit ng mga komentarista ng radio.
B. Pagpapaunlad Positibo Negatibo

3. Ano ang pinagkaiba ng napapanood na balita sa telebisyon sa napanood na


balitaan mula sa mga komentaristang panradyo?
DUGTUNGAN MO!
C. Pakikipagpalihan Ang pag-uugnay sa balitang napanood sa balitang napakinggan ay nakatutulong upang
______________________________________________________________________
Panuto: Panoorin naman ang balita at subukang pagugnayin ang balitang napanood sa
balitang napakinggan.

D. Paglalapat

“Fake News”
Balitang Napanood Balitang Napakinggan

V. Pagtataya ---

VI. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling____________ dahil____________.


VII. Mga Tala
Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa Perseus Cassiopeia

remediation

Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

Perseus Cassiopeia
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punongguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

GLENDA D. CLARETE
Filipino 10 Teacher

Sinuri:

MYLA C. DE LIZO
Koordineytor sa Filipino

Binigyang pansin ni:

LARSIE M. MACARAIG
Principal II

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph

You might also like