You are on page 1of 4

Kagawaran ng Edukasyon

Pambansang Punong Rehiyon


Sangay ng Paaralang Panlunsod
LUNSOD NG LAS PIŇAS
Unang Distrito ng Las Piñas

CAA ELEMENTARY SCHOOL- MAIN

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Ikalimang Baitang

Unang Checked by:


Quarter
Teacher (Guro): SHEINA P. MAJADAS Markahan
(Markahan):
Markahan

Teaching Date (Araw Week No. (Blg.


September 07, 2022
ng Pagtuturo): Ng Linggo): 1

Teaching Date (Araw Araling Panlipunan: V - MALIKHAIN - 4:50 – 5:30


ng Pagtuturo): 12:00- V - MATIYAGA - 5:30 – 6:10
6:10 pm

I. Layunin
A. Pamantayang Naipapamalas ang mapanuring pag-unawa at kasaysayang pangheograpiya, ang
Pangnilalaman mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang mapahalagahan ang konteksto ng
lipunan/pamayanan ng mga sinaunang Pilipino at ang kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas.
B. Pamantayan sa Naipapamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga sinaunang
Pagganap Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at mahahalagang
konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan
at pagkabuo ng kapuluan ng Pilipinas at ng lahing Pilipino.
C. Pamantayan sa Nasusuri ang absolute na lokasyon at relatibong lokasyon ng Pilipinas
Pagkatuto
II.Nilalaman Lokasyon ng Pilipinas
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mg Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Module 1, Aralin 1, p. 1-2
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Araling Panlipunan 5, p. 3-11
4. Karagdagang https://youtu.be/MjDqhLUzCpE
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balitaan Maikling balitaan tungkol sa napapanahong pangyayari
B. Balik-aral sa nakaraang Isaayos ang mga scrambled letters sa bawat bilang upang mabuo ang natatagong
aralin at/ o pagsisimula salita.
ng bagong aralin 1. MDNUO
2. APAM
3. BOLOG

Pamprosesong Tanong:
1. Naging madali ba para sa inyo ang pagsasaayos ng mga salita sa gawain?
Ipaliwanag.
2. Ano sa inyong palagay ang kinalaman ng mga salita sa ating aralin?

C. Paghahabi ng Layunin Pag-awit ng Latitude at Longitude Song


https://youtu.be/MjDqhLUzCpE

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang pamagat ng awitin?
2. Ayon sa awitin, ano raw ang latitude at longitude?

D. Pag-uugnay ng mga Magpakita ang mapa/globo.


halimbawa sa bagong
aralin

Pamprosesong Tanong:
Anu-anong guhit ang makikita natin dito?

E. Pagtalakay ng bagong Sumangguni sa Araling Panlipunan textbook 5, Aralin 1: Lokasyon ng Pilipinas,


konsepto at paglalahad pahina 3-11 upang mapalalim pa ang iyong kaalaman.
ng bagong kasanayan #1 Pamprosesong Tanong:
1. Paano nasusuri ang tiyak na lokasyon sa paraan ng pagsuri sa kinalalagyan ng
Pilipinas?
2. Paano nasusuri ang relatibong lokasyon sa paraan ng pagsuri sa kinalalagyan ng
Pilipinas?

F. Pagtalakay ng bagong Sagutan ang ISIP, HAMUNIN sa pahina 12 ng Araling Panlipuna 5. Titik B
konsepto at paglalahad “Pagtukoy sa Relatibong Lokasyon”.
ng bagong kasanayan #2
G. Paglinang ng kabisahan
(tungo sa formative test
#3)

Sagutan ang Gawain “Subukin” na matatagpuan sa pahina 2 ng ADM 1 ng Unang


Markahan.

H. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng tiyak na lokasyon at relatibong lokasyon sa paraan ng
pang-araw-araw na pagsuri sa kinalalagyan ng Pilipinas para sa iyo?
buhay
I. Paglalahat ng Aralin Saan ang kinalalagyan ng Pilipinas gamit tiyak na lokasyon at relatibong lokasyon?

J. Pagtataya ng Aralin Suriin ang tiyak na kinalalagyan ng Pilipinas sa mundo sa pamamagitan ng


pagsusulat nito.

K. Karagdagang Gawain Sagutan ang ISIP, HAMUNIN sa pahina 13 ng Araling Panlipuna 5. Titik D
para sa Takdang aralin “Paggamit ng Lokasyon”.
at remidyasyon
MGA TALA ___Lesson carried. Move on to the next objective.
____Lesson not carried.
PAGNINILAY ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills andinterest
about the lesson.
___Pupils were interested in answering the question asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limet resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finished their work on time due to unnecessary behaviour.
Bilang ng mag-aaral na V-MALIKHAIN _____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha  ng 80% sa
nakakuha ng 80% sa Pagtataya
pagtataya. V-MATIYAGA ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya

Bilang ng mag-aaral na V- MALIKHAIN _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


nangangailangan ng iba Gawain para sa pagbibigay ng  lunas(remediation)
pang gawain para sa V-MATIYAGA _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
remediation Gawain para pagbibigay ng lunas (remediation)

A. Nakatulong ba ang V- Malikhain V- Matiyaga


remedial? Bilang ng mag- Oo
aaral na nakaunawa sa Hindi
aralin Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
B. Bilang ng mga mag-aaral na V- MALIKHAIN_____ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa V- MATIYAGA _____ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
remediation
C. Alin sa mga istratehiyang V- Malikhain V- Matiyaga
pagtuturo na nakatulong ng Duladulaan
lubos? Paano ito Pagtuklas
nakatulong? Panayam
Inobatibo
Paglutas ng suliranin
Iteraktibo
Debate
Talakayan
Bakit? ____________________________________________________

D. __ Kumpleto ang kagamitan sa pagtuturo __May kooperasyon


__Kagustuhan ng mga bata na matuto __May Audio visual
E. Anong suliranin ang aking V- Malikhain V- Matiyaga
naranasan na solusyunan sa Pambubulas
tulong ng aking punungguro Pag-uugali
at superbisor? Sanayang aklat
F.
Kakulangan ng
kagamitang
pangteknolohiya
G. Anong kagamitang panturo V- Malikhain V- Matiyaga
ang aking nadibuho na nais Lokalisayon
kong ibahagi sa mga kapwa Kontekstwalisasyon
ko guro? indiginasyon
Panoorin/Video
Musika/laro

You might also like