You are on page 1of 1

BULAKANON HIGH SCHOOL

GRADES 1 to 12 Paaralan: (San Vicente ES CAMPUS)


Grade Level: GRADE 7
DAILY LESSON LOG Guro: RAMIL V. TAGHOY Learning Area: FILIPINO
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo
Petsa / Oras: 8:30-9:30 / 08.29.2019 Quarter: SECOND
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Kabisayaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting - bayan gamit ang wika ng kabataan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
F7PN-IIc-d-8 Naihahayag ang nakikitang mensahe ng napakinggang alamat
Isulat ang code sa bawat kasanayan
II. NILALAMAN ALAMAT
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 36-38
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo https://gabay.ph/alamat-kahulugan-katangian-halimbawa/
http://jaylordlosabia.blogspot.com/2016/03/banghay-aralin-sa-filipino-7_79.html
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
Pumili ng limang pares ng mag-aaral na maglalaro ng Pinoy henyo.
at/o Pagsisimulang Bagong Aralin
Pagkatapos ng laro, tanungin ang mga mag-aaral kung ano-ano o sino-sino ang mga pinahulaan. Ang mga sagot
nila ang magsisilbi sa inyong gabay sa kung gaano nila kagagap ang kuwento bago pa man ang talakayan.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
Anupaman ang maging sagot ng klase, ipaalala na ang kuwentong tatalakayin ngayon ay isang alamat tungkol sa
isang kahanga-hangang lugar sa Filipinas.
Pagkatapos, ipakita ang larawan ng Bulkang Mayon. Para gabayan ang talakayan, naririto ang ilang maaaring
itanong o talakayin:
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa 1. Magbigay ng isang salita para ilarawan ang Bulkang Mayon.
Bagong Aralin 2. Bakit kaya ito naging isang landmark o icon ng Bikol at ng Filipinas?
3. Ano ang alam ninyo tungkol sa Bikol at sa bulkang ito? Ano ang pamumuhay ng mga tao sa Bikol? Paano sila
naaapektuhan ng bulkan?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Ihanda ang klase para sa pakikinig sa kuwento ng Daragang Magayon.
#1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Ikuwento sa klase ang ‘Daragang Magayon.’
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayan:
• Paano sinuyo ni Pagtuga si Magayon? Paano sinuyo ni Ulap si Magayon? Bakit kaya si Ulap ang nakakuha ng puso ni Magayon?
(Tungo sa Formative Assessment) • Makatwiran ba ang naging reaksiyon ni Pagtuga nang marinig niya ang pagpapakasal ni Magayon kay Ulap? Bakit o bakit hindi?
Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Bawat pangkat ay may kani-kaniyang gawaing batay sa Multiple Intelligence
Pangkat Gawain
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- 1 (Verbal-Linguistic) Paggawa ng PLOT (Pamagat, Lugar, Oras, Tauhan)
Araw-araw na Buhay 2 (Logical-Mathematical) Pagsunud-sunod ng pangyayari gamit ang Time Sequence Pattern Organizer
3 (Visual-Spatial) Pagbuo ng sariling wakas sa pamamagitan ng isang poster
4 (Musical-Rhythmic) Pag-awit ng kantang maaring iugnay sa nabasang alamat
Talakayin ang huling katagang ito: “Hanggang sa kasalukuyan, kahit na maaliwalas ang panahon, isang anino ng
masalimuot na kuwento ng isang natatanging dalaga at ng kaniyang iniibig ang bumabalong sa magandang bayan ni
H. Paglalahat ng Aralin
Daragang Magayon.” Bakit kaya sinabi na ang anino ng masalimuot na kuwento ang bumabalong sa bayan, sa halip
na simpleng bulkan lang?
Sa inyong palagay, bakit kaya kinailangang maging masaklap ang alamat na ito? Posible bang maging masaya ang
I. Pagtataya ng Aralin
alamat ng isang bulkan? Bakit o bakit hindi?
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
V. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulongbaangremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
nasolusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Noted by: Monitored by:

RAMIL V. TAGHOY ZALDY L. BORNEA _________________________


Subject Teacher School Principal PSDS/EPS

You might also like