Professional Documents
Culture Documents
DEPARTMENT OF EDUCATION
National Capital Region
Division of Las Piñas
CAA NATIONAL HIGH SCHOOL-ANNEX
Narra Cor. Reciever St. B.F. Int’l Village, Las Pinas City
Telfax No. 820-30-67
Email: caanationalhighschool.annex@gmail.com
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pagpapahalaga at pag-unawa sa akdang
Pangnilalaman pampanitikan ng mga bansang kanluranin.
B. Mga Kasanayan sa Naihahanay ang mga salita batay sa kaugnayan ng mga ito sa isa’t isa.
Pagkatuto Mapanuring naihahayag ang damdamin at saloobin tungkol sa kahalagahan ng akda
sa: Sarili, panlipunan, pandaigdig.
II. NILALAMAN
Panitikan: Ang Alaga () Ni Barbara Kimenye Isinalin sa Filipino ni Magdalena O. Jocson
Gramatika/Retorika:
Uri ng Teksto: Maikling Kuwento mula sa East Africa
III. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay Modyul pahina 1-8
ng guro
2. Mga pahina sa Modyul pahina 1-8
kagamitan ng mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Ikasampung Baitang Modyul para sa Mag-aaral Unang Edisyon 2015 nina Vilma C.
Ambat et.al
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng learning
resources
5. Iba Pantulong na biswal, powerpoint presentation
pangkagamitang
pampagtuturo
IV.PAMAMARAAN
Pang araw-araw na Panalangin
gawain bago Pagbati
magsimula ang klase Pag-aayos ng Silid-aralan
Pagtala ng bilang ng pumasok na mag - aaral
A. Balik-aral sa May inihanda akong 6 na larawan, nais kong buuin ito ng bawat pangkat upang
nakaraang aralin at/o matukoy at malaman natin ang nilalaman ng bawat larawan.
pagsisimula ng aralin
H. Paglalapat sa araw- Nakasalubong kang isang munting aso/pusa, gusgusin ito at tila gutom na. Magaalaga
araw na buhay ka ba ng ganitong hayop? Bakit?
Naibigan mo ba ang wakas ng kuwento? Kung ikaw ang may-akda, Paano mo ito
wawakasan? Isalaysay.
I.Paglalahat ng Aralin Ibigay ang kahalagahan ng akdang binasa sa pansarili, panlipunan, at
pandaigdig.
J. Pagtataya sa Panuto: Piliin sa loob ng kahon ang wastong sagot sa bawat salitang may salungguhit.
Aralin 1. Nanlumo ang ina ng makitang malubha ang kalagayan ng anak.
2. Ang mga bata ay nalito nang ibahin ang daraanan nila patungo sa kanilang
paaralan.
3. Naglinis ang hardinero sa bakuran sapagkat nagdamusak ang mga bata.
4. Bumili ang matanda ng halo-halong prutas nakita ito ng buntis at kanya itong
naibigan.
5. Habang abala ang mga bisita sa pagkain nabilog ng hari ang ulo ng isang
magandang dilag sa tabi ng tangkal.
K. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang-Aralin at
Remediation
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na _______bilang ng mag – aaral na nakakuha ng 80% pataas.
nakakuha ng 80% sa ___10 - Joyfulness __10 – Leadership __10 – Environmentalist __10 –
pagtataya Justice
B. Bilang ng mag-aaral na _______bilang ng mag – aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
nangangailangan ng iba pang remediation
gawain para sa ___10 - Joyfulness __10 – Leadership __10 – Environmentalist __10 –
remediation Justice
C. Nakatulong ba ang _______Oo ________Hindi
remedial? Bilang nga mag-
aaral na nakaunawa sa _______bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
aralin ___10 - Joyfulness __10 – Leadership __10 – Environmentalist __10 –
Justice
D. Bilang ng mga mag-aaral _______bilang ng mag-aaral na nagpapatuloy sa remediation
na magpapatuloy sa ___10 - Joyfulness __10 – Leadership __10 – Environmentalist __10 –
remediation Justice
E. Alin sa mga istratehiyang Eksperiment
pagtuturo ang nakatulong Pagsasadula
nang lubos. KolaboratibongPagkatuto
Iba’tibangPagtuturo
Paano ito nakatulong?
Lektyur
Pagtuklas Iba pa:
Bakit? Kumpletong IMs
F. Anong suliranin ang aking Bullying sa pagitan ng mga Mag-aaral
naranasan na nasolusyonan Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
sa tulong ng aking punong- Masyadong makulang na IMs
guro at supersbor Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya( AVR/LCD)
Kompyuter
internet Iba pa:
G. Anong kagamitang Lokal na Bidyo
panturo ang aking nadibuho Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na nasasakupang
na nais kong ibahagi sa mga bayan
kapwa ko guro? Resaykel na kagamitan
_____Lokal na Musikal na Komposition Iba pa: