You are on page 1of 3

MATAAS NA PAARALANG NASYONAL NG CAA -SANGAY

LUNSOD NG LAS PIÑAS


SY 2020-2021
FILIPINO 10
Ikalawang Markahan

Guro : Bb. Naneth F. Asuncion


BILANG NG LINGGO: ika-pito
BILANG NG ARAW: ikatlo

Seksyon/Petsa : 10-Leadership /1-18-23


10-Environmentalist /1-19-23
10-Joyfulness /1-19-23
10-Justice /1-18-23

I. Layunin
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
Pangnilalaman pampanitikan sa mga bansang kanluranin.

B. Pamantayan sa A ng m ag - a ar al a y na ka pa gl a la t h a la n g sa r i li ng a kd a sa hatirang
Pagganap pangmadla (social media)
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy at nabibigyang-kahulugan ang mga salitang karaniwang nakikita sa
Pagkatuto social media F10PT-lig-h-75
II. Nilalaman
Panitikan: Pagbibigay-puna at hatirang pang-madla
Gramatika/Retorika: Pagpapalawak ng pangungusap
Uri ng Teksto: Naglalahad
III. Kagamitang
Pampagtuturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Modyul ng K-12 para sa ikasampung baitang mula sa Kagawaran ng Edukasyon.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Modyul ng K-12 para sa ikasampung baitang mula sa Kagawaran ng Edukasyon.
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang laptop, tisa, pisara, magazine, ppt
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa Panalangin
nakaraang aralin at/o Pagbati
pagsisimula ng aralin Pag-aayos ng Silid-Aralan
Pagtala ng liban at pumasok sa klase

Ilahad ang uri at mga halimbawa ng panaguri at paksa bilang pagpapalawak ng


pangungusap at pagsusuri.
B. Paghahabi sa Tukuyin ang mga akronim na karaniwang nababasa sa hatirang
Layunin ng Aralin pangmadla o social media. Isulat sa patlang ang kasagutan.
1. CTTO 6. FB
2. FYI 7. IG
3. LF 8. LI
4. MLBB 9. YT
5. DM 10.TW
C. Pag-uugnay ng mga Isulat sa pisara ang mga alam mong social media sites/apps na kadalasan
halimbawa sa bagong ginagamit natin sa araw-araw na pakikipagtalastasan o bilang pampalipas oras.
aralin
D. Pagtalakay ng Panuto: Ayusin ang ginulong mga letra upang maibigay ang tamang sagot ng
bagong tanong.
konsepto at 1. Madalas na makikita sa social media. Ito ay maituturing na makabago o
pagtalakay ng modernong tayutay. Ito ay isang pangungusap na nabuo dahil mayroon itong
bagong kasanayan nais ipadama.
#1 TOGUH SENIL
2. Ito ay isang espesyal na anyo ng Panitikang Filipino na nagsasalaysay ng iba’t
ibang paksa sa buhay ng isang tao.
ILGAD
3. Isang anyo ng sining o panitikan na binubuo ng saknong at taludtod.
LUAT
4. Isang uri ng blog na ginagamit ang video bilang medium. Ito ay tinatawag
na web television. Ito ay kadalasang napanonood sa YouTube.
GOLV
5. Pagsasagutan ng dalawang magkalabang panig sa pamamagitan ng rap o
mabilis na pananalita. Tinatawag din itong makabagong balagtasan ng mga
kabataan
POTPILF
E. Pagtalakay ng Gumupit ng mga larawan sa magazine na kadalasan ding nakikita sa social
bagong konsepto at media. Batay sa larawan, gumawa ng tig-dalawang pangungusap na ginagamitan
pagtalakay ng bagong ng ingklitik, kaganapan, panaguri at paksa.
kasanayan #2
F. Paglinang ng
Kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
G. Paglalapat ng aralin Kung ikaw ay maging isang social media developer, anong apps o sites ang
sa pang-araw-araw na pinapangarap mong mabuo at magawa.
buhay
H. Paglalahat ng Paano nakatulong ang social media apps sa pang-araw araw mong
Aralin pamumuhay.
I. Pagtataya sa Aralin I. Panuto: Ibigay ang mga kahulugan ng mga sumusunod na akronim na
ginagamit sa hatirang pangmadla o social media.
______________1. TBH ______________4. BRB
______________2. IDK ______________5. GG
______________3. OMW
J. Karagdagang gawain Gumupit ng isang larawan na gusto mong matanggap sa iyong kaarawan.
para sa takdang-aralin Idikit ito sa short bondpaper. Sumulat ng tig-dalawang pangungusap at
at remediation tukuyin ang posisyon ng simuno at panaguri at kung ito’y nasa ka
raniwan o di –karaniwang ayos.

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral na nanakuha ng 80% paataas


na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
na nangangailangan ng remediation
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang ___ Oo _____ Hindi
remedial?
____ bilang ng mag-aral na nakaunawa sa aralin
Bilang nga mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag- ____ bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga _____ Eksperiment
istratehiyang pagtuturo _____ Pagsasadula
ang nakatulong nang _____ Kolaboratibong Pagkatuto
lubos. _____ Iba’t ibang Pagtuturo
____ Lektyur
____ Pagtuklas
Iba pa:
Bakit? _____ Kumpletong IMs
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ___ Bullying sa pagitang ng mga Mag-aaral
ang aking naranasan na ___ Pag-uugali/Gawi ng mga Pag-aaral
nasolusyonan sa tulong ___ Masyadong makulang na IMs
ng aking punongguro at ___ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ( AVR/LCD)
supersbor ___Kompyuter
___ internet
Iba pa
 
G. Anong kagamitang ___Lokal na Bidyo
panturo ang aking ___ Ginawang Malaking Aklat mula sa mga tanawin na nasasakupan bayan
nadibuho na nais kong ___ Resaykel na kagamitan
ibahagi sa mga kapwa ___ Lokal na Musikal na Komposition
ko guro? Iba pa

Inihanda ni:

Bb. Naneth Asuncion


Guro sa FILIPINO

Sinuri ni: Pinagtibay ni:

Dr. Alejandro G. Esperanza


Gng. Raquel F. Manalo School Principal III
Master Teacher I
Filipino Department Coordinator

You might also like