You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: One

DAILY LESSON Teacher: Maria Ericka M. Del Rosario Learning Area: Mother Tongue
LOG Date and Time: September 4, 2023 Quarter: 1st Quarter-week 2

MONDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner….
Pangnilalaman demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.
C. B. Pamantayan sa Pagganap The learner….
uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns
C.Pampapaganang Talk about oneself and one’s personal experiences (family, pet, favorite food, toy)
Kasanayan (Most Essential MT1PWR-lb-i1.1,
Learning Competencies
(MELC))
(If available, write the
indicated MELC)
D. II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina ng Gabay ng MELC MTB p. 367
Guro Curriculum Guide MTB p. 12
2.Mga pahina ng
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang Powerpoint presentation, blackboard
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga tunog na inyong naririnig sa inyong paligid?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Paghahawan ng balakid
aralin -eskaparate – lalagyang yari sa kahoy na lalagyan ng gamit
-bukod-tangi - Naiiba o siya lamang ang mayroong ganoong katangian.
-patibong – bitag o trap
C. Pag-uugnay ng mga Bago kayo pumasok sa paaralan, ano ang madalas sabihin o bilin ng iyong nanay?
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pagkukwento ng guro “Malikot si Mingming”
konsepto at paglalahad ng Ipapanood ang video tungkol sa kwento: https://youtube.com/watch?v=qeacm4bg3yM
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Pangkat I-Aksyon na Aksyon (Isagawa ang sinabi o ipinangaral ni Muning kay
konsepto at paglalahad ng Mingming)
bagong kasanayan #2 Pangkat II- Aking Mga Laruan (Bilugan ang mga laruan ni Alex sa eskaparate?
Pangkat III- Masunurin Ba Ako? (Ano ang mabuting aral sa kwento?)
F. Paglinang ng Kabihasaan Pag-uulat sa ginawa ng bawat pangkat.
( tungo sa Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa Sa palagay mo ba may mga bata ring katulad ni Mingming? Dapat ba siyang tularan?
pang-araw-araw na buhay Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Sumunod sa utos o payo ng nakatatanda.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek () kung ang nabanggit ay isa sa mga laruan ni Alex at isulat ang ekis
(x) kung hindi.
1. eroplano
2. manika
3. lutuan
4. bola
5. dyip
J. Karagdagang Gawain para Iguhit ang mga laruan ni alex na nabanggit sa kwento.
sa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang pagtuturo __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at
ang nakatulong ng Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
lubos? Paano ito __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
nakatulong?
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking naranasan:
aking naranasan na __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
solusyonan sa tulong mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
ng aking punongguro at bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
superbisor? teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community
panturo ang aking Language Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa __ Ang pagkatutong Task Based
ko guro? __Instraksyunal na material
GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: One
DAILY LESSON Teacher: Maria Ericka M. Del Rosario Learning Area: Mother Tongue
LOG Date and Time: September 5, 2023 Quarter: 1st Quarter-week 2

TUESDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner….
Pangnilalaman demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.
H. B. Pamantayan sa Pagganap The learner….
uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns
C.Pampapaganang Talk about oneself and one’s personal experiences (family, pet, favorite food, toy)
Kasanayan (Most Essential MT1PWR-lb-i1.1,
Learning Competencies
(MELC))
(If available, write the
indicated MELC)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng MELC MTB p. 367
Guro Curriculum Guide MTB p. 12
2. Mga pahina ng
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources (LR)
5. B. Iba pang kagamitang Powerpoint presentation, blackboard
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga laruan ni Alex na nabanggit sa kwentong “ Malikot si Mingming”
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Magpapatugtog ang guro ng mga tunog ng mga bagay. Hayaang making ang mga bata
aralin sa tugtog. https://youtube.com/watch?v=ZWqDMQYNHdk
C. Pag-uugnay ng mga Ano-ano ang inyong narinig?
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Magpapakita ang guro ng mga larawan ng bagay na gumagawa ng tunog nito.
konsepto at paglalahad ng (telepono, tambol, orasan, kampana, pito)
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Ano-ano ang mga tunog ng mga bagay na nasa larawan?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Aling bagay ang may mahinang tunog? Alin ang may malakas na tunog?
( tungo sa Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga tunog ng bagay na ating tinalakay ngayon?
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para Gumuhit ng dalawang bagay na may iba’t-ibang tunog.


sa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang pagtuturo __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at
ang nakatulong ng Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
lubos? Paano ito __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
nakatulong?
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking naranasan:
aking naranasan na __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
solusyonan sa tulong mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
ng aking punongguro at bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
superbisor? teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community
panturo ang aking Language Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa __ Ang pagkatutong Task Based
ko guro? __Instraksyunal na material
GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: One
DAILY LESSON Teacher: Maria Ericka M. Del Rosario Learning Area: Mother Tongue
LOG Date and Time: September 6, 2023 Quarter: 1st Quarter-week 2

WEDNESDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner….
Pangnilalaman demonstrates understanding that words are made up of sounds and syllables.
M. B. Pamantayan sa Pagganap The learner….
uses knowledge of phonological skills to discriminate and manipulate sound patterns
C.Pampapaganang MT1PA-Ib-i-1.1
Kasanayan (Most Essential Identify rhyming words in nursery rhymes, songs, jingles, poems, and chants.
Learning Competencies
(MELC))
(If available, write the
indicated MELC)
N. II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng MELC MTB p. 367
Guro Curriculum Guide MTB p. 12
2. Mga pahina ng
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3.Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources (LR)
5. B. Iba pang kagamitang Powerpoint presentation, blackboard
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang pangalan ng kuting na matigas ang ulo sa ating kwento?
aralin at/o pagsisimula ng Ano naman ang pangalan ng kanyang ina?
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Babasahin ng guro ang mga salita. Uulitin ng mga bata.
aralin Mingming-Muning

C. Pag-uugnay ng mga Ano ang napansin ninyo sa hulihang tunog ng mga salita?Magkatulas ba ng tunog?
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Magpapakita ang guro ng mga larawan ng salitang magkasintunog.
konsepto at paglalahad ng batis-patis
bagong kasanayan #1 puso-baso
kalabaw-langaw
Magkapareho ba sila ng tunog?
E. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang tugma. Babasahin ng guro.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 Kaibigang-baka
Alaga ni Ama
Nagbibigay ng gatas
Kaya ako ay malakas
F. Paglinang ng Kabihasaan Tungkol saan ang tugma?
( tungo sa Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa Batay sa inyong narinig, ano-ano ang mga salitang magkasintunog sa tugma?
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tawag natin sa mga salitang magkatulad ang tunog?
Tandaan:
Ang salitang magkasintunog ay pares ng mga salita na magkapareho ang hulihang
tunog.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek kung magkasintunog at ekis kung hindi.
1. aso-pusa
2. lapis-ipis
3. asul-gasul
4. tambol-torotot
5. ama-kama
J. Karagdagang Gawain para Sagutan ang Subukin letrang A sa MTB Kagamitan ng Mag-aaral pahina 28.
sa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin:
istratehiyang pagtuturo __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at
ang nakatulong ng Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
lubos? Paano ito __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
nakatulong?
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking naranasan:
aking naranasan na __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
solusyonan sa tulong mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
ng aking punongguro at bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
superbisor? teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community
panturo ang aking Language Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa __ Ang pagkatutong Task Based
ko guro? __Instraksyunal na material

You might also like