Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
AL: Naipamamalas ang kamalayan sa mga bahagi ng aklat at sa ugnayan ng simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
C. B. Pamantayan sa Pagganap Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa paaralan (o mula sa sariling
karanasan)
Tanong :
Ano-ano ang kilos na inyong ginawa?
C. Pag-uugnay ng mga Ipaawit sa mga bata ang “Kung Ikaw ay Masaya”. Ipaawit at sabayan ang mga bata nang may kasamang
halimbawa sa bagong aralin kilos
D. Pagtalakay ng bagong Ano-anong kilos ang ginawa ninyo habang umaawit?
konsepto at paglalahad ng Anong damdamin ang binanggit sa awit?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Magparinig ng isa pang awitin. Hayaan ang mga bata na mag-isip ng kilos na maaaring ilapat sa awit
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Ano-ano ang mga kilos na nilapat ninyo sa awit?
( tungo sa Formative Talakayin na maaring lagyan ng kilos ang mga awitin para lalong maging masaya at masigla ang
Assessment ) pakiramdam habang nakikinig ng awit.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang mabuting naidudulot sa ating katawan kapag tayo’y umaawit habang kumikilos?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang inyong natutunan sa aralin?
Tandaan:
Ang mga awitin ay maaring lapatan ng kilos batay sa mga linya o himig nito.
I. Pagtataya ng Aralin Pakinggan ang ipaparinig na guro na music video ng Tatlong Bibe. Isakilos ang napakinggang awit.
Gawing gabay ang rubrics.
J. Karagdagang Gawain para sa Isakilos ang awiting “Ako ay May Lobo” na ipaparinig ng guro. Isagawa ng pangkatan.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
ng lubos? Paano ito __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
nakatulong? __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyonan __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
sa tulong ng aking __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
punongguro at pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
superbisor? __Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language
panturo ang aking Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa ko __ Ang pagkatutong Task Based
guro? __Instraksyunal na material
GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: One
DAILY LESSON Teacher: Cristy L.Fabicon Learning Area: Filipino
PLAN Date and Time: November 22, 2022 Quarter: 2nd Quarter-Week 3
MARTES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
AL: Naipamamalas ang kamalayan sa mga bahagi ng aklat at sa ugnayan ng simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa paaralan (o mula sa sariling
karanasan)
C.Pampapaganang Kasanayan Nakasusulat ng malalaki at maliliit na letra na may tamang layo sa isa't isa ang mga letra
(Most Essential Learning
Competencies (MELC))
(If available, write the indicated
MELC)
D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. F1PU-II a-1.11: c-1.2; 1.2a
Isulat and code ng bawat
kasanayan
K. II. NILALAMAN Pagsulat ng Malalaki at Maliliit na Letra
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
5. Mga pahina ng Gabay ng pah. 144
Guro pah. 14
6. Mga pahina ng Kagamitang
Pang-Mag-aaral
pah. 18-19
7. Mga Pahina sa teksbuk
8. BabasahinKaragdagang
Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
D. B. Iba pang kagamitang panturo tsart, mga larawan,powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong Awitin ang awiting “Ako ay May Lobo” na may aksiyon
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Narito ang ilan sa mga kailangang tandaan sa paggamit ng malaking letra:
aralin 1. gagamit ng malaking letra sa pagsisimula ng pangungusap; at
Mga halimbawa: Mahilig akong magbasa.
Siya ay ang aking guro.
2. gagamit din ng malaking letra kapag ang salita ay nagsisimula sa tanging ngalan ng tao, pook, o
pangyayari.
Mga halimbawa: Tao — Jose Rizal Pook — Pasig City Pangyayari— Sumakah Festival
C. Pag-uugnay ng mga Ang kaalaman sa pagsulat ng malaki at maliit na letra ay mahalagang pundasyon sa pagsulat
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Kumuha ng isang papel.
konsepto at paglalahad ng Isulat ang iyong buong pangalan
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Paano mo isinulat ang unang letra ng iyong panagalan?
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Hanapin sa Hanay B ang kaugnay na malaking letra na nasa hanay A.
( tungo sa Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Hanapin ang kaugnay na maliit na letra. Bilugan ito.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo isinusulat ang unang letra ng tiyak na pangalan ng tao at lugar?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto:Iugnay ang malalaking letra sa maliit na letra nito.
H. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
I. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
J. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
K. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
L. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
ng lubos? Paano ito __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
nakatulong? __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
M. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyonan __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
sa tulong ng aking __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
punongguro at pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
superbisor? __Kamalayang makadayuhan
N. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language
panturo ang aking Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa ko __ Ang pagkatutong Task Based
guro? __Instraksyunal na material
GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: One
DAILY LESSON Teacher: Cristy L.Fabicon Learning Area: Filipino
PLAN Date and Time: November 23, 2022 Quarter: 2nd Quarter-Week 3
MIYERKULES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
AL: Naipamamalas ang kamalayan sa mga bahagi ng aklat at sa ugnayan ng simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
O. B. Pamantayan sa Pagganap Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa paaralan (o mula sa sariling
karanasan)
C.Pampapaganang Kasanayan Nabibigkas nang wasto ang tunog ng bawat letra ng alpabetong Filipino
(Most Essential Learning
Competencies (MELC))
(If available, write the indicated
MELC)
D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. FKP-IIb-1
Isulat and code ng bawat
kasanayan
Q. II. NILALAMAN Pagbigkas nang Wasto ng Tunog ng Bawat Letra ng Alpabetong Filipino
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
9. Mga pahina ng Gabay ng BOW p. 41
Guro MELC p.144
10. Mga pahina ng
Kagamitang Pang-Mag-aaral
11. Mga Pahina sa teksbuk
12. BabasahinKaragdagang
Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
F. B. Iba pang kagamitang panturo Larawan,powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Panuto:Isulat ang malaking letra ng bawat maliit na letra.
at/o pagsisimula ng bagong 1.__________m
aralin 2.__________ o
3.__________z
4.__________q
5.__________ e
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin Awiting ang awiting “Alpabetong Filipino”
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang mga letra ng Alpabetong Filipino
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Bigkasin ang tunog ng bawat letra sa Alpabetong Filipino
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Gamitin ang Filipino letter chart sa pagsagawa ng pagpapakilala ng mga tunog. Ipinakikita nito
konsepto at paglalahad ng ang malaki at maliit na porma ng bawat letra at isang salita na
bagong kasanayan #2 maaaring gawing palatandaan ng mag-aaral sa pag-alala sa tunog ng bawat letra. Ipaliwanag sa mga bata
na makatutulong sa kanilang pagtukoy ng tunog ng bawat letra kung may natatandaan silang salita na
gumagamit ng letra at tunog na ito
F. Paglinang ng Kabihasaan Sabay-sabay na bigkasin ang pangalan ng letra, ang salitang palatandaan, at ang tunog ng bawat letra sa
( tungo sa Formative listahan.
Assessment ) (Halimbawa:
“A,” apa, a. “B,” bahay, b…)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang tunog ng bawat letrang pinag aralan natin?
araw-araw na buhay (A,B,C,D,E,F,G,H,I,J,K,L,M,N,O,P,Q,R,S,T,U,V,W,X,Y,Z)
Magbigay ng halimbawa ng salitang may tunog na letrang ito. (Ituturo ng guro ang letra sa chart)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tunog ng mga sumusunod na letra? (Ituturo ng guro ang letra)
I. Pagtataya ng Aralin (Ang guro ay gagawa ng flashcard na may nakasulat na mga letra ng alpabeto)
Panuto: Bumunot ng isang flashcard sa kahon, isulat ang tamang porma ng letrang nabunot sa show-me-
board at pagkatapos ay bigkasin nang wasto ang tunog ng letrang ito..
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin
takdang aralin at remediation Punan ang bawat patlang.
Ang paborito kong letra ay ang letrang ___. Isang salita na gumagamit sa letrang __ ay _______.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
O. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
P. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Q. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
R. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
S. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
ng lubos? Paano ito __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
nakatulong? __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
T. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyonan __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
sa tulong ng aking __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
punongguro at pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
superbisor? __Kamalayang makadayuhan
U. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language
panturo ang aking Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa ko __ Ang pagkatutong Task Based
guro? __Instraksyunal na material
GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: One
DAILY LESSON Teacher: Cristy L.Fabicon Learning Area: Filipino
PLAN Date and Time: November 24, 2022 Quarter: 2nd Quarter-Week 3
HUWEBES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
AL: Naipamamalas ang kamalayan sa mga bahagi ng aklat at sa ugnayan ng simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
U. B. Pamantayan sa Pagganap Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa paaralan (o mula sa sariling
karanasan)
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
V. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
W. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
X. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
Y. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
Z. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
ng lubos? Paano ito __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
nakatulong? __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
AA. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyonan __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
sa tulong ng aking __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
punongguro at pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
superbisor? __Kamalayang makadayuhan
BB. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language
panturo ang aking Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa ko __ Ang pagkatutong Task Based
guro? __Instraksyunal na material
GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: I-Sampaguita
DAILY LESSON Teacher: Maria Ericka M. Del Rosario Learning Area: Filipino
PLAN Date and Time: November 25, 2022 Quarter: 2nd Quarter-Week 3
BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at damdamin
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
AL: Naipamamalas ang kamalayan sa mga bahagi ng aklat at sa ugnayan ng simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
AA. B. Pamantayan sa Pagganap Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa paaralan (o mula sa sariling
karanasan)
C.Pampapaganang Kasanayan Natutukoy ang kahulugan ng salita batay sa kumpas, galaw, ekspresyon ng mukha, ugnayang
(Most Essential Learning salita-larawan.
Competencies (MELC))
(If available, write the indicated
MELC)
D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Isulat and code ng bawat F1PT-IIb-1
kasanayan
CC. II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng K-12Curriculum Guide p.6
Guro
2. Mga pahina ng Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk
4. BabasahinKaragdagang
Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
5. B. Iba pang kagamitang panturo Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Isulat nang wasto ang mga sumusunod
at/o pagsisimula ng bagong 1.maraming huling Isda ang tatay.
aralin 2. kinain Ng pusa ang isda.
3. niluto ng Nana yang isda na hinuli ng tatay.
B. Paghahabi sa layunin ng Sino sa inyo ang namamasahe papuntang paaralan? Ano ang sinasakyan ninyong
aralin pampasaherong sasakyan papuntang paaralan?
C. Pag-uugnay ng mga Pansinin ninyo ang kilos at ang mga salitang katapat nito habang umaawit tayo. Ituro sa mga
halimbawa sa bagong aralin mag-aaral ang awiting “Ang Jeep ni Mang Juan.”Ipaskil ang lyrics ng awiting ito:
Ang jeep ni Mang Juan,may butas sa gulong.
Ang jeep ni Mang Juan,may butas sa gulong.
Ang jeep ni Mang Juan,may butas sa gulong,
kaya’t tinakpan niya ng bubble gum
D. Pagtalakay ng bagong Igalaw ang kamay na parang nagmamaneho sa
konsepto at paglalahad ng bahaging “ang jeep.” Itaas ang hintuturo na tulad ng pagpapakita ng numero 1 sa bahaging
bagong kasanayan #1 “Juan.” Itaas ang kamay at iporma na parang letrang O ang kamay sa bahaging “may butas.”
Gumuhit ng bilog sa hangin gamit ang dalawang kamay sa bahaging “sa gulong.” Ipalakpak ng
isang beses ang kamay na parang nagtatapal ng butas sa bahaging“tinakpan niya ng bubble
gum.”
E. Pagtalakay ng bagong Pag-usapan ang mga kilos na ginamit sa awit at ang ibig sabihin ng salitang katapat nito.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan Pangkatin sa 4 ang mga mag aaral, gamit ang kanilang show-me-board iguhit ang mga
( tungo sa Formative sumusunod na salita mula sa awitin.
Assessment ) Pangkat 1- si Mang Juan
Pangkat 2- jeep
Pangkat 3- butas
Pangkat 4- gulong
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
Paano natin malalaman ang kahulugan ng isang salita? Ano ang ginawa natin sa awit?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan
Nakita natin sa awiting ito na maaari nating mahulaan o
masabi ang kahulugan ng isang salita batay sa
kumpas galaw ng ating mga kamay. Isang paraan din ito upang matandaan natin ang ibig
sabihin
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Pangkatin ang mga mag aaral sa 4 na pangkat. Muling awitin ang awiting “Ang Jeep ni
Mang Juan” at lapatan ito ng kilos.
RUBRICS:
5 – Naisakilos ng wasto ang awit na napakinggan
3 – Naisakilos ng bahagya ang napakinggang awit
1 – Hindi naipakita ang kilos.
J. Karagdagang Gawain para sa Balik Aralan sa bahay ang mga tinalakay pamula lunes hanggang biyernes.
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
ng lubos? Paano ito __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart
nakatulong? __Data Retrieval Chart __I –Search__Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyonan __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
sa tulong ng aking __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
punongguro at pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
superbisor? __Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language
panturo ang aking Learning
nadibuho na nais kong __Ang “Suggestopedia”
ibahagi sa mga kapwa ko __ Ang pagkatutong Task Based
guro? __Instraksyunal na material
GRADES 1 to 12 School: Balete Relocation Site ES Grade Level: One
DAILY LESSON Teacher: Cristy L.Fabicon Learning Area: Filipino
PLAN Date and Time: November 18, 2022 Quarter: 2nd Quarter-Week 1
HUWEBES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
AL: Naipamamalas ang kamalayan sa mga bahagi ng aklat at sa ugnayan ng simbolo at wika
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
GG. B. Pamantayan sa Pagganap Naiuulat nang pasalita ang mga naobserbahang pangyayari sa paaralan (o mula sa sariling
karanasan)
D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nagagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon tulad ng pagpapakilala
Isulat and code ng bawat ng sarili, pagpapahayag ng sariling karanasan at pagbati
kasanayan
F1WG-IIa-1
F1PS-IIj-5j-6.11
F1WG-IIIb-1
C. Pag-uugnay ng mga Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Sabihin ang mga sitwasyon na nagpapakita ng paggalang.
halimbawa sa bagong aralin
F. Paglinang ng Kabihasaan
( tungo sa Formative Isang umaga nakasalubong mo a ng iyong guro?Ano ang sasabihin mo?
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sagutin ang sumusunod na mga sitwasyon sa ibaba.
araw-araw na buhay Nais mong isauli sa iyong nakatatandang kapatid ang hiniram mong ballpen.
A. Ito na ang ballpen mo.
B. Maraming salamat po, Ate.
C. Hindi ko na isasauli.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan
Ang magagalang na pananalita ay ginagamit sa iba’t ibang paraan. Sa kabuoan, ang paggamit ng mga ito
ay pagpapakita ng respeto at paggalang sa kausap.
I. Pagtataya ng Aralin